หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22

ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ชายผมยาว...  (อ่าน 91339 ครั้ง)
ขึ้นอยู่กับสภาพผมคนด้วยนะ

บางครั้งใช้ยี่ห้อนี้ ซัก 2 ขวดแรกนี่ผมสวยมาก

พอขึ้นขวด 3 รังแคเพียบ เค้าเลยให้เปลี่ยนทุกๆ 3 เดือน

แต่ตาล.ถูกกะแพนทีน ใช้ไม่เปลี่ยน เปลี่ยนสูตรอย่างเดียว

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
แต่ทำไม อุ๊ใช้ รีจอยส์ ขวด 20 บาทแล้วรังแคไม่ขึ้นเลยวะ
ใช้แพนทีนแล้ว ....... ผมเหนียวมากๆ ..
ใช้โดฟ..แต่ครีมนวด รังแคก็ยังขึ้น แต่ผมนุ่ม
สงสัย เหมาะกับของถูก ..........

อยากผมเด้งดึ๋งๆ 55+
 ฮิ้ววว  ก็อย่างที่แอนบอกละมั้งคะ

ว่าขึ้นอยู่กับสภาพหนังหัวและเส้นผม  ไม่งั้นเค้าจะมีแชมพูออกมาให้ผู้บริโภคเลือกใช้ทำไมละคะ? 

เลวยั้นเงา
เรื่องแชมพูขจัดรังแคที่เป็นแชมพูยา รู้สึกว่าไนโซร้ลจะเป็นที่รู้จักมากที่สุดใช่ปะ

ตอนไปร้านขายยาก็กะจะไปซื้อไนโซร้ลเหมือนกัน แต่พี่ในร้านบอกว่า ลองใช้ Kurami-M ดู มี Ketoconazole 2% เท่ากัน แต่แชมพูนี้จะใส่่สารบำรุงผมเข้าไปด้วย ถ้าใช้ไนโซรัลผมจะแห้งมากแล้วก็กัดผมด้วย

ตัดสินใจเชื่อพี่เค้า ซื้อมาใช้ขวดนึง 100 ml. 160 บาท เออแฮะ หายจริงด้วย แถมแชมพูหอมอีกต่างหาก  ยิ้มน่ารัก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
อย่างที่พี่แอนบอก ก็ใช่แหละค่ะ  ฮิ้ววว

แล้วจะใช้ยี่ห้ออะไรดีล่ะคะเนี่ย 

ทุกวันนี้ใช้ น้ำเปล่าค่ะ
(ล้อเล่น)

สงสัยต้องทนสภาพรังแคต่อไป  ฮือๆ~

<3.
แต่ถ้าสระผมบ่อยๆ ก็รังแคไม่ขึ้นนะค่ะ

เออ..ดูแลเรื่องผมมากกว่าเรื่องหน้าอีก  (อิอิ)

เวลาสระ ก็ สระแชมพู 2 รอบ
ครีมนวด 1 รอบ
แล้วก็ ครีมหมักผม อีก 20 นาที  แล้วล้างออก
เช็ดด้วยผ้าขนหนู แต่อย่าหมักไว้ ... รอจนแห้ง
แล้วก็ใส่ทรีทเมนท์หรือไม่ก็สเปรย์ใส่อีกที เพื่อความนุ่มนิ่มจัง

เออ ..แล้วก็

ถ้าอยากรู้ว่าผมตัวเองมีสุขภาพดีมั๊ย
เวลาสระผมเสร็จแล้วผมแห้งแล้ว
ลองเอามือรูดตรงเส้นผม ...

ถ้ามีเสียงดัง ..อิ๊ด อาด อู๊ด ... แสดงว่า  สุขภาพผมไม่ค่อยดี   ฮี่...
ถ้าไม่มีเสียง แสดงว่า สุขภาพผมดีมากๆ  เจ๋ง
 ปลื้ม  น้องลั่นพูดในตอนท้าย  กำลังคิดอยู่ว่า วันนี้จะลองสระผม แล้วเอามือรูด หื่น ดีไหม?

เลวยั้นเงา

ส่วน คำว่าตัวเมียนี่ ขอเถอะครับ ที่นี่ไม่ใช้กันครับ
แม้เราจะแซวกัน ก็ไม่เคยใช้คำแบบนี้นะครับ เรียกผู้หญิงแบบนี้น่าเกลียดออก เนอะ

ถ้าให้ดี อ่าน Faqs ก่อนนะครับ สมาชิกใหม่

ยินดีต้อนรับครับ

ขอโทษ เจ้าค่ะ อ่านแล้ว ยินยอม ยินยอม ยินย๊อม ม มม  อี๋~ เจ็บปวด ด ด
ปาล์ม เราโดนแล้ว เย้! ยิ้ปปี้!  หน้าแตก

ขอบคุณขอรับ

มันเกิดอะไรขึ้นเนี้ย?  ฉั๊น ทำ อะ ไร ลง ปาย เนี้ย?
ปลื้ม น้องลั่นพูดในตอนท้าย กำลังคิดอยู่ว่า วันนี้จะลองสระผม แล้วเอามือรูด หื่น ดีไหม?

รูด ? 

จ้ะๆ
 ฮี่ๆ  "รูด" ผม  ตามที่น้องลั่นบอกไงคะ   ลันล้า

เลวยั้นเงา
สระบ่อยๆ บางทีรังแกก็ยิ่งรังแคนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช่ค่ะ มันเป็นการกระตุ้นหนังศรีษะ

แถมบางทีแชมพู ที่ทำให้หนังศรีษะแห้ง...ก็ทำให้มีรังแคเข้าไปใหญ่   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
งั้นไว้ทรงโล้นๆกันให้หมดเลยดีกว่าครับ

ตอนนี้คุณแอนไม่มีรังแคใช่ไหมครับ..
มีว่ะลุง

สั้นขนาดนี้ยังมีเลย เซ็งจริงๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ทำยังไงให้ผมมีน้ำหนักคะ (ฟูอย่างแรง หน้าม้าไม่เป็นหน้าม้าแล้วเนี่ย -*-)
ไม่เอาเล่นมุกนะ ขอจริงๆ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22