หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 22

ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ชายผมยาว...  (อ่าน 91202 ครั้ง)
คุณผู้ชายที่ไว้ผมยาวครับ
ทำไมจึงไว้ผมยาวล่ะครับ ทั้งที่ผู้ชายโดยส่วนใหญ่จะไว้ผมสั้นกัน
อยากทราบถึงเหตุในการไว้ผมยาวของคุณ  *

ส่วนตัวผมเองนั้น ณ ปัจจุบันก็ไว้ผมยาว
ส่วนเห็นผลนั้นก็คือ เพื่อเป็นการตอบสนองความต้องการของตัวเอง
เนื่องจากต้องอยู่ในกฎเกณฑ์และระเบียบที่กำหนดไว้ว่าจะต้องมีผมสั้นเท่านั้น

ครั้งแรกที่ไว้ผมยาว คือตอนเรียนอยู่ปีหนึ่ง ซึ่งเพิ่งพ้นสภาพนักเรียน
ก่อนหน้านี้ก็อยู่ในกฎมาโดยตลอด พอพ้นมาแล้วก็ขอทำตามใจตัวเองบ้างเหอะ
แต่ก็ไว้ได้ไม่นาน ประมาณ 10 เดือนก็ตัดสั้นเพราะทนไม่ไหว ดูแลยากและร้อน

มาไว้ครั้งที่สองก็ตอนปลดทหาร ซึ่งก็ไว้เพื่อปลดปล่อยตัวเองอีกครั้ง
จากกฎเกณฑ์ของทหารที่จะต้องหัวเกียนเท่านั้น
ซึ่งตั้งแต่ปลดมาจนถึงปัจจุบัน 15 เดือนแล้วที่ยังไม่เคยตัดผม
แต่อาจไม่นานคงได้ตัดเพราะเริ่มรำคาญ
(ตัวเองเป็นคนผมหยักศก ฟูง่ายดูไม่เรียบร้อย)

ส่วนใครที่ไม่ได้ไว้ผมยาว มีทัศนคติและความเห็นอย่างไรกับผู้ชายผมที่ไว้ผมยาว?
(แสดงความเห็นได้่ทั้งชายและหญิงเน้อ)  แป๊ะยิ้ม

Today you , Tomorrow me.
เพื่อเป็นการตอบสนองความต้องการของตัวเอง
เนื่องจากต้องอยู่ในกฎเกณฑ์และระเบียบที่กำหนดไว้ว่าจะต้องมีผมสั้นเท่านั้น

เหมือนคุณเอ้ครับ
เหตุผลอีกข้อคือ ตอนเด็กๆ มีดาราที่ชอบคนนึงคือ เอ็ม สุรศักดิ์ วงศ์ไทยครับ
ไว้ผมสั้นตั้งๆ จนผมยาว ผมทำตามตั้งแต่บัดนั้น

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ผมเคยผมยาว
ปัจจุบัน ไม่ยาวเหราะ ล้าน

ที่เคยไว้เพราะขี้เกียจเข้าร้านตัดผม

เพื่อปรับปรุงหน้าตาครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

โดยส่วนตัว ชอบผู้ชายผมสั้น

แต่..ชอบผู้หญิงผมยาว  เจ๋ง
ความรู้สึกส่วนตัว
คิดว่าผู้ชายผมยาวส่วนใหญ่จะมีความสุนทรีย์และความเป็นศิลปินในชีวิต
ออกอาร์ตๆ เซอร์ๆ แนวๆ

แต่พีชชอบผู้ชายผมสั้น  ฮิ้ววว
เห็นผู้ชายผมยาวนึึกถึงลุงอ๋าห์ครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เห็นผู้ชายผมยาวนึึกถึงลุงอ๋าห์ครับ
ได้ข่าวว่าไปตัดมาแล้ว แต่ยังไม่เผย

ได้ข่าวว่าไปตัดมาแล้ว แต่ยังไม่เผย
ตัดหนวดไปด้วยหรือเปล่าครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เพื่อปรับปรุงหน้าตาครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ช่วยได้เหรอ ?
ทำไมมีแต่คนไล่ผมไปตัดผมวะ
เหมือนโจรขึ้นทุกวัน  ง่ะ

Today you , Tomorrow me.
เคยไว้ผมยาว แต่เป็นคนขี้เกียจ
ตอนนี้เลยประชดชีวิตโดยการตัดสกินเฮด เรียบร้อย

หัวโปก ไร้นม อารมณ์เกินหญิง  เกย์ออก

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
ชอบผมสั้นมากกว่าดูแลง่ายดี

เหมือนเพื่อนผมตอนเข้าปีหนึ่งก็เลิกตัดผมเลย มาตัดอีกทีตอนเข้ารับพระราชทานปริญญา มันบอกว่าเป็นสิ่งที่อยากทำตอนมัธยมแล้วไม่ได้ทำ

โดยส่วนตัว ไม่ชอบผู้ชาย ผมยาว ไว้เล็บ และเจาะหู ดูไม่น่าไว้ใจ

[ว่างให้เช่า]
ขี้เกียจตัดผมครับ
ตัดปีละครั้งถึงสองครั้ง ตัดทีก็ตัดสั้นเลยครับ

ตอนนี้ยังไม่ตัด แต่คาดว่าจะตัดเร็วๆนี้

(ผมไว้เล็บนิดนึงเฉพาะมือขวาครับ)  ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
การจะไว้ผมยาวมันต้องดูแลด้วยนะพี่เอ้
ไม่ใช่สระอย่างเดียว มันต้องมีทรงของมันด้วย

นี่เป็นคำแนะนำที่ผมได้ฟังมาบ่อยมากๆ ในช่วงที่เรียนมา 5 ปีไม่เคยตัดผมเลย
ด้วยเหตุผลเดียวกันแหละ โดนให้ไว้สั้นมาตลอด เลยช่างแม่ง ขี้เกียจตัดแล้ว
ก็เลยรวบเอาส่งๆ มาจนเรียนจบ ทำงาน ก็ผมยาวเกือบถึงตูดไปเท่านั้น
(เพื่อนร่วมคณะหรือร่วมมหาลัยที่ไว้ผมยาวจะทนไม่ไหวกันตอนปีสามเพราะอยากหล่อแบบเนี้ยบๆ บ้าง แต่ตูไม่)
นี่ถ้าไม่โดนทหารก็คงไว้ไปเรื่อยๆ ไม่ตัดแหละ จนบวชนู่น

แต่ก็ไม่ได้ยึดติดกับผมนะว่ามันจะต้องยาว ต้องห้ามตัด
เพราะถ้าวันนึงแฟนบอก ไปตัดเหอะ ก็ตัดซะง่ายๆ ไม่ได้เสียดายอะไร

ป.ล.แรงจูงใจในวัยเด็กคือทรังคส์ครับ ตอนที่สู้กับเซลแล้วผมยาวนี่โคตรเท่เลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 22