หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการแก้โง่ เอ้ย ง่วง...  (อ่าน 14153 ครั้ง)
เพิ่งจะไม่กี่ชั่วโมงมานี้ที่ผมไปนั่งหาวหวอดอยู่ในคาบแอพพลายด์ฟิสิกส์

พยายามแก้มาหลายอาทิตย์แล้วครับ เพราะอาจารย์เค้าสอนน่าสนใจ แต่ร่างกายมันไม่อำนวย พาลจะถ่านหมดซะให้ได้

ปกติแล้ว เวลาแก้ง่วงตอนอยู่เฉย ๆ นั้นยากมากสำหรับผม (แต่ทฤษฎีของไอน์สไตน์กลับอธิบายว่าเราเองอยู่บนโลกที่หมุนไปตลอดเวลา เพราะฉะนั้นเราจึงไม่อาจจะอยู่นิ่ง ๆ ในจักรวาลได้..เอ่อ ช่างแม่งเหอะ) และวิธีต่อไปนี้คือวิธีที่ผมใช้ครับ

1. กินกาแฟ
     วิธีนี้หายนะมาก - เพราะนอกจากจะทำให้เรียนไม่รู้เรื่องเพราะฤทธิ์คาเฟอีนแล้ว - ยังหลับไวกว่าเดิมอีกเพราะกาแฟแค่ถ้วยเดียวไม่พอสำหรับการนั่งหลังขดหลังแข็งอยู่ในห้อง - ซ้ำร้ายยังปวดฉี่ ทำให้ต้องลุกไปฉี่ ...เออ ก็ถ้าแกลุกไปฉี่ทำไมไม่ล้างหน้าแทนจะกินกาแฟล่ะวะ

กลับมาก็ต่อเนื้อหาไม่ติดอีก -  เอือม

2. เคี้ยวหมากฝรั่ง
     วิธีนี้พูดง่ายแต่ทำยาก เพราะผมยังเกือบหลับทั้ง ๆ ที่เคี้ยวอยู่ เกือบติดคอตาย - แต่ก็พอชลอเวลาง่วงนอนได้นิดหน่อย ยังทำให้ฟันผุอีก

3. ดื่มเครื่องดื่มชูกำลังต่าง ๆ
     เหมือนกาแฟครับ แถมตัวน้ำก็ยังช่วยลดความกระหายให้เราอีก - พอหายหิวน้ำก็หลับง่ายกว่าเก่าอีกซีวะ!!!

และวิธีสุดท้ายคือวิธีที่ผมเพิ่งจะลองใช้เมื่อเช้า และมันเจ๋งสุด!!

คือการ "นวดกระดูกสันหลัง" ครับ

ตอนนี้คนไหนที่อ่านอยู่ ลองก้มหน้าลงไปจ้องคีย์บอร์ดดูสิครับ

แล้วยกมือ... เงยหน้าขึ้นมาอ่านทำไมวะ บอกให้ก้มหน้า

เลิกมุkเหอะ ไ้ร้สาระ เงยหน้าขึ้นมาเถอะ... แล้วแกจะเงยหน้าขึ้นมาอ่านทำไม ชั้นสั่งให้ก้มหน้า!!!
เลิกมุkเหอะ ไ้ร้สาระ เงยหน้าขึ้นมาเถอะ... แล้วแกจะเงยหน้าขึ้นมาอ่านทำไม ชั้นสั่งให้ก้มหน้า!!!
เลิกมุkเหอะ ไ้ร้สาระ เงยหน้าขึ้นมาเถอะ... แล้วแกจะ (ตูม!!!)

โอเค เงยหน้าก็ได้...

จากนั้นยกมือขึ้นคลำตรงหลังคอสิครับ

จะรู้สึกถึงตุ่ม ๆ แข็ง ๆ ตรงหลังคอไล่ลงไปถึงโคนตูดสินะครับ ถ้าคนอื่นไม่มีตูก็เป็นเนื้องอกแล้วล่ะ

ลองคลึง ๆ ตุ่มบนสุดที่สัมผัสได้ดูสิครับ

อาจจะไม่ได้ผลดีนัก แต่เมื่อไหร่ที่เริ่มผงกหัวหงึก ๆ สติจะหลุดลอย ให้ใช้วิธีนี้ดูครับ

แล้วคุณจะรู้ว่าไสยศาสตร์มีจริง
อุตส่าห์ตั้งใจอ่าน  โวย

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
นี่ก็ตั้งใจพิมพ์  เอือม
ตั้งใจตอบครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เคยอ่านมาว่ากาเฟอีนมีฤทธิ์สุดๆ แค่ชั่วโมงแรกที่ร่างกายดูดซึมเอาไปกระจายรายได้ให้ร่างกายในชนบท
ชั่วโมงต่อมาก็ลดะรดับความเก๋าลงกว่าครึ่ง
และต่อมาก็หมดฤทธิ์

ดังนั้นถ้าต้องการพลังกายพลังใจเกินร้อย

ยาบ้าเถอะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ยาบ้า  ฮิ้ววว
หน้าตาเหมือน ยาหื่นมากกว่า  ง่ะ

ยาคิมุจื๊  ยิ้มน่ารัก

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
เอาซักเม็ดไหมส้ม  หื่น

ตกลงมันใช้ได้ผลไหมเนี้ย

ยิ้มน่ารัก

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
กิ๊งจริงๆ  ง่ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ใช้ได้สิวะครับ ก็พึ่งใช้มาเมื่อเช้า
นิ้งไม่เห็นรู้สึกว่าจะหายง่วงเลย?

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
หนัง ......    ยิ้มน่ารัก
พุทธวิธีในการแก้ง่วงคือ การไปนอนหลับครับ
ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เดี๋ยวปั่นบอร์ดคืนนี้อยูคุยกับผมถึงเช้าเลยนะ แล้วลองใช้ดู  เจ๋ง
หน้า: [1] 2 3 4