หน้า: 1 2 3 [4]

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการแก้โง่ เอ้ย ง่วง...  (อ่าน 14152 ครั้ง)
กลัวจะหลับเลย 10 นาทีอะสิคะ

ฮ้าววววว!!!!!

Life isn't always made to order.
กำลังง่วงแบบสุดๆ เฮ้อ..  หน้ามึน
จะนอนก็ไม่ได้

Today you , Tomorrow me.
ยาหม่องป้ายตา   ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
ใช้วิธีแปรงฟันค่ะ หายง่วงเลย
เลือกยาสีฟันเย็นๆหน่อย  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ส่วนมากง่วงก็ออกไป สูบบุหรี่

เด็กๆไม่ควรเอาเป็นเยี่ยงอย่างนะจ๊ะ ลันล้า
ถ้าง่วงมากก็ออกไป สูบส้วมไหมครับ ครับ  เกย์แอบ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ว้าา อย่างงี้บ้านไหมก็สบายเลยสิ ไม่ต้องสูบส้วมด้วย  เกย์แอบ

<3.
ถ้าหลับคาส้วมจมน้ำตายเลยนะครับ อันตรายเกินไปครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
 กร๊าก ขำรูปตากัม

เลวยั้นเงา
วิธีแก้ง่วง...

ไม่มีค่ะ
เพราะง่วงจนเลิกง่วง ง่วงแต่ต้องเรียนหนังสือต้องทำงาน
มันทรมานแต่ก็ทำไงได้  ง่ะ
ต้องให้ล้มก่อน...ถึงจะสำนึก  เศร้า

พูดถึงเรื่องคาเฟอีน
ช่วงแรกๆ ที่เข้ามหาลัย รุ่นพี่เึ้ค้าจัดให้เรียนปรับพื้นฐาน
เรียน 9 โมงเช้า แต่เพิ่งได้นอน 2 ชั่วโมง  เหลือบ
ก็เลยกินเนสกาแฟกระป๋องไปกะช่วยบรรเทาความง่วง...
แต่...ไม่เห็นจะช่วยได้เลย ขนาดกินตั้ง 4 กระป๋อง
ก็หาวิธีใหม่ กินกาแฟกะกระทิงแดง  ไอ้มืดหมี (ห้ามลอกเลียนแบบเด้อ)

มันก็ไม่ช่วยอะไรอีกนั่นแหละ
อย่างช่วงอื่นหนังสือ มีคนบอกว่ากินแบรนด์จะทำให้ร่างกายกระปรี้กระเปร่า
แต่มีผลวิจัยมาว่าถ้ากินแบรนด์เข้าไปก็จะได้รับสารอาหารเท่าไข่ต้มหนึ่งฟอง
นอกจากแพงแล้วยังไม่อร่อยแล้วไม่เห็นผลใดๆ เกิดขึ้น

ทางที่ดีคือ ปลุกจิตใต้สำนึกตัวเอง น่าจะเป็นทางที่ดีสุด
"เฮ้ย มาเรียนนะ ถ้ามัวแต่หลับจะได้อะไรมั้ย อยากสอบได้ัมั้ย ได้มั้ย ได้มั้ย"
 เอือม

ถ้าสุดๆ แล้ว ก็หลับไปเต๊อะ - -

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ถ้าไปเรียน หรือช่วงสอบ แบ่งเวลาให้ดีนะคะ
เพราะสมองก็ต้องการพักผ่อน การที่โหมอ่านหนังสือหามรุ่งหามค่ำ
(ซึ่งบางทีก็ไม่นอน) มันก็ใช่ว่าจะเป็นผลดีกับร่างกาย

เคยไปสอบด้วยอาการที่ง่วงสุดขีด

ปรากฎว่า สมองกลวง ไอ้ที่อ่าน ๆ มาทั้งวันทั้งคืนไม่รู้มัน
ไปซ่อนอยู่ตรงส่วนไหนของสมอง ขุดยังไงก็ขุดไม่เจอ   เหลือบ

ถ้าง่วง แต่ว่าติดภารกิจบางอย่างที่ยังไม่สามารถนอนได้ตอนนั้น
แนะนำว่าให้ดื่มน้ำเย็น ๆ สักแก้ว ก็จะช่วยได้นะคะ   ปลื้ม

เลวยั้นเงา
ช่ายยยย
อีกอย่างนึงเวลาสอบคือห้ามมาตะบี้ตะบันอ่านก่อนสอบแบบหามรุ่งหามค่ำ
ไม่มีประโยชน์แถมเบลออย่างรุนแรง

เคยหลับมาข้อสอบมาละ

อีกอย่างคือไม่เข้าใจเลยว่าทำไมต้องไปเฝ้าหน้าห้องสอบก่อนเวลาชั่วโมงนึง  ง่ะ
เห็นบรรยากาศตึงเครียดมาก
บางคนก็อ่านหนังสือจนถึงวินาทีสุดท้าย
ไม่รู้สิ คิดว่ามันจะเพิ่มความตื่นกลัวให้มากกว่านะ
เดี๋ยวนี้เลยไปก่อนสอบ 10 นาที  ฮิ้ววว ไม่อยากเห็นบรรยากาศอึมครึมแบบนั้น

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ปั่นจนมาถึงตรงนี้แล้ว

ผมก็ยังยืนยันคำเดิม ว่ามันทำให้หายงัวเงียได้ครับ
ไม่เคยอ่านหนังสือ ที่บ้านเลย ค่ะ
วันที่เค้าหยุดให้อ่านหนังสือ ก็จะนั่งเล่นคอม  ฮิ้ววว

<3.
หน้า: 1 2 3 [4]