หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: การ์ตูนเรื่องไหน  (อ่าน 5513 ครั้ง)
การ์ตูนเรื่องไหน ที่เล่นมุขตาย แล้ว ตอนหลังกลับมาช่วยพระเอกเป็นเรื่องแรกครับ

ใครพอจำบ้างครับ เท่าที่นึกออกก็

"โรงเรียนลูกผู้ชาย"

ที่พระเอกต้องไปสู้กับพวกรุ่นพี่ ระหว่างทางก็ตายไปคนสองคน แต่สุดท้ายก็กลับมาครบ

พร้อมกับกลายเป็นพวกพระเอกตลอด

มีมุกแบบนี้ก่อนเรื่องนี้ไหมครับ

กาก
โดราเอมอนครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ตั้งแต่เกิดมา เราอ่านการ์ตูนอยู่สองเรื่องในชีวิต

no food no fat no out no loose
"รักไม่กลัว กลัวไม่รัก
ถามไม่กลัว กลัวไม่ถาม
ยิ้มไม่กลัว กลัวไม่ยิ้ม"
หนูหิ่นอินเตอร์กับขายหัวเราะ เหรอคะ
หนูหิ่นอินเตอร์กับขายหัวเราะ เหรอคะ

แหะๆ รู้ได้ไง ไม่ใช่...

no food no fat no out no loose
"รักไม่กลัว กลัวไม่รัก
ถามไม่กลัว กลัวไม่ถาม
ยิ้มไม่กลัว กลัวไม่ยิ้ม"
ไม่ชอบอ่านหนังสือการ์ตูน แต่ชอบดูรูป
เมก้าซาวะ ตายบ่อยสุด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คิ้วหนา ซ่าสุดๆ

มันไม่ยอมตายซักที  ง่ะ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
น้องเมก้าซาวะด้วยค่ะ ยิ้มน่ารัก
(มาเอดะ ไม่ตายแต่โดนจับไปบ๊อยบ่อย ไม่รู้กลับมายังไง)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
มิดไนด์อายครับ พระเอกเป็นนักสืบ ระหว่างสืบสวนเพื่อช่วยเหลือนางเอกเกิดพลาด ถูกตัวโกงทำร้าย คิดว่าตายแล้ว แต่ถูกเอาตัวไปผ่าตัดใส่ดวงตาวิเศษ แล้วกลับมาช่วยนางเอกได้ครับ ฮุ ฮุๆๆๆ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เซนต์เซย่า  ตุลาการทมิฬ   บรีซ  และ บลา บลา  บลา 

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
สมัยเรา (ใช่มั้ยฮะพี่บั๊ก  กรี๊ดดดดด) หมัดเทพเจ้าดาวเหนือครับ
พระเอก ฆ่ายังไงก็ไม่ตาย โดนนิ้วเจาะหน้าอก 7 รู ยังทำเฉย

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
20 century boy

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 ง่ะ 

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
งั้นคงเป็นเรื่อง

เซนท์เซย่าครับ
เพื่อนพระเอกตายห่ากันหมด
โกลครอส ตายห่ากันหมด
แล้วก็กลับมาช่วยเซย่า

แล้วกลับมาอีก
แล้วก็ตายอีก
วนแล้ว วนอีก
ไปนรกแล้วก็ยังกลับมากันได้อีก

หน้า: [1] 2