หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: V for Vendetta ห้ามสปอย  (อ่าน 11495 ครั้ง)
ดูกันหรือยังครับ ต้องรีบไปดูนะ เข้ากับกระแสสังคมตอนนี้มาก ๆ  ย้ำ ต้องดูก่อนจะเป็น VCD ด้วย
จริงๆ ขอบอก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เหรอจาน มันเจ๋งมากเลยใช่ไหมครับ
พอจะอธิบายแบบไม่สปอยล์ได้ไหมครับ ต้องการข้อมูลก่อนไปดู

นิดนึง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
http://wwws.th.warnerbros.com/vforvendetta/

ดูคำโปรย ก็ต้องรีบดูแล้วล่ะครับ

มันบังเอิญหรือเปล่าไม่รู้ที่คนทำได้ตรงกระแสเมืองไทยตอนนี้จนน่ากลัว

มีเผด็จการ แต่ไม่มีสนธิ.....เกิดในประเทศอังกฤษ

บอกมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว เดี๋ยวสปอย เกย์ออก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อยากดูขั้นรุนแรง หื่น

แค่ไปดูเสื้อผ้า กับ ฉากเฉยๆก็น่าดูแล้ว  

no food no fat no out no loose
"รักไม่กลัว กลัวไม่รัก
ถามไม่กลัว กลัวไม่ถาม
ยิ้มไม่กลัว กลัวไม่ยิ้ม"
น่าดูจริงๆหรอ?

แค่เห็นชื่อหนังมีชื่อน้องวีก็น่าดูแล้ว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลตัวเอง
รัฐบาลต่างหากที่สมควรกลัวประชาชน

^
^
^
ประมาณนี้รึเปล่า
อยากดูมาก ๆ แต่ยังไม่มีเวลา   ฮือๆ~

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
เหมือนพี่แอนนนนน

แค่มีชื่อน้องวีก็อยากดูแล้ว  หุ หุ

โล่ง
 กรี๊ดดดดด อยากดูๆๆๆ
ป.ล.น้องแอนหูสกปรกอีกแล้วนะ โบว์จ๋ารีบมาทำความสะอาดด่วน  (อิอิ)

รักแมวค่ะ
ขอดูหน่อยครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
อยากดู ~   กรี๊ดดดดด ( ยังไม่ได้ชวนเพื่อนเลย )
ขอบคุณป๋าเลย์ค่ะ ที่เอาเว็บมาให้เชยชม
สปอย

เรื่องนี้ชื่อ  vforvendetta  หล่ะ  หื่น

BBcode เอิ๊ก~
อ่ายไบโอสโคปเล่มล่าสุดดิ เป็นเล่มของเวนเดตต้าเลย
มีลงที่มาที่ไป ประวัติศาสตร์เกี่ยวเนื่องกับเรื่องนี้ เสริมความเข้าใจสถานการณ์ในหนัง

เช่น ก่อนหน้าจะทำเป็นหนังมันคือ คอมิค และมาจากความหวาดกลัวอังกฤษในยุค
การปครองของนายกหญิงมากาเร็ต แธตเชอร์ที่แข็งกร้าว
และนำพาประเทศเข้าสู่ความเป็นทุนนิยมอย่างเต็มเหวี่ยง

และอื่นๆอีก น่าจะช่วยให้หนังสนุกขึ้นมากนะ

I ROCK , THEREFORE I AM
หน้า: [1] 2 3