หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: 2006_iannnnnBKK  (อ่าน 22199 ครั้ง)
เห็นว่าบ๐ร์ดนี้มันเหงาๆ
เลยตั้งจู๋ใหม่ให้มันมีอะไรขึ้นมาหน่อย

แถมได้เตือนตัวเองด้วยว่าอย่าห่วงเล่น

iannnnnBKK นี่ทำวันละตัวสองตัวระหว่างอู้งาน
ช่วงใกล้จะปลดแล้ว มันมีเวลาว่างยาวๆ ติดๆ กันไม่มาก
ก็เลยต้องทำ แล้วแก้ในวีันถัดไป
คาดว่าคงเสร็จก่อนปลดนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เออ ดี
 เอือม

เอ๊ย
สวยดีครับ
อะ ล้อเล่นนนน
 ลันล้า

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เออ ดี
 เอือม

เอ๊ย
สุดยอดครับ
ฟอนต์ลายมือ ให้ความรู้สึกสบายๆ
อะ ล้อเล่นนนน  ลันล้า
ปัญหา สระไอ เจอวรรณยุกต์บน อิอี นี่จะแก้ยังไงดีครับ ผมก็ติดตรงนี้เหมือนกัน

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ใช้ OpenType ครับ
บวกกับแก้ตรงการออกแบบตัวอักษรมันโดยตรง
เพราะว่า OT มันใช้ได้กะบางโปรแกรมเท่านั้นเอง

(แต่ DB Soda เขาพึ่ง OT อย่างเดียวนะ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช้ ot ประเภทไหนครับขยาย kurn หรือเปลี่ยนผิวไปเลย ครับ

เล่นพวก Kerning นั่นแล

วงสีฟ้าๆนั่น ตอนแรกนึกว่าลายกระดาษ
เนียนเชียว
ตอนนี้ BKK เสร็จแล้วครับ
พอดีไม่ได้ต่อเน็ตเพราะอยู่บ้านเพื่อน
เดี๋ยวค่อยอัพให้ดู ให้ช่วยกันชี้จุดบกพร่องหน่อย

ขอบคุณครับ

เออ ...
เอ๊ย!

ครับ ได้ครับ

ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ข้อเสียมีอย่างเดียวคือปล่อยตามกระผมติดๆเลย  อย่างนี้ก็ผมดับสิ   เอือม

พลิ้ว สลวย สวยเก๋..  เจ๋ง

ฮี่ กั๊บ ๆ ..  (อิอิ)

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln

ช่วยติกันครับ
เย็นนี้ปล่อยละ

ห่วยแตก ไม่ได้เรื่อง ไม่สวยเลย ชิ

เออ เอ็งเก่ง นั่นน่ะเยี่ยมแล้ว ปล่อยไปเลยสิ
 ฮิ้ววว

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
ไม้โทไกลไปนิด ตรงข้างล่าง คำว่าไม่มีใครรู้ น่าเกลียดไปหน่อย
สระอือ พอพิมพ์ตัวเล็กๆ จะกลายเป็นสระอึ
ระวังเรื่องความโปร่งของอักษรด้วยนะ อักษรที่ดีเขาจะทำออกมาดูโปร่งอ่านง่าย เวลาพิมพ์ตัวเล็ก

โดยรวมก็ออกมาดูสวยดี

ผมก็ว่าว่างๆจะทำฟอนต์ลายมือ แต่อุปกรณ์ไม่พร้อม เมาส์ห่วย
ถ้าหาเงินได้ด้วยตัวเอง จะไปซื้อเมาส์ปากกามาใช้บ้าง
หน้า: [1] 2