หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...อวยพร?  (อ่าน 8716 ครั้ง)
เอ่อ...แบบว่ากำลังจะไปงานแต่งงานเพื่อนสนิท แต่ยังคิดคำอวยพรไม่ออกเลย ช่วยแนะนำคำอวยพรแต่งงานกันหน่อยซิครับ  ฮิ้ววว

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
อวยพรงเป็นเพลงเลยครับ

อีกหน่อยก็ทิ้งกันเอง อีกหน่อยก็ทิ้งกันเอง ที่เขาและเธอทำมันบอกได้ดี
(ว่า)คนที่ทิ้งกันลง ความจริงใจคงไม่มี แล้วไปรักกันอย่างนี้ (อีกหน่อยก็ทิ้งกันเอง) ♫

Today you , Tomorrow me.
เพื่อนสนิทด้วย

♫ ช่างไม่รู้อะไรบ้างเลย.... ในความคุ้นเคยกันอยู่ มันแฝงอะไรบางอย่า
....ที่มากกว่านั้น ฮี่ๆ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
งานแต่งงานเพื่อนผม
ผมเขียนลงในสมุดอวยพรตัวโตๆ ว่า

"สอนกูมั่ง"

หื่น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อวยพรงเป็นเพลงเลยครับ

อีกหน่อยก็ทิ้งกันเอง อีกหน่อยก็ทิ้งกันเอง ที่เขาและเธอทำมันบอกได้ดี
(ว่า)คนที่ทิ้งกันลง ความจริงใจคงไม่มี แล้วไปรักกันอย่างนี้ (อีกหน่อยก็ทิ้งกันเอง) ♫
เฮียโอ้เอ้ครับ ผมคงสลบคาเท้าก่อนที่จะร้องจบท่อนฮุกครับ  ง่ะ

เพื่อนสนิทด้วย

♫ ช่างไม่รู้อะไรบ้างเลย.... ในความคุ้นเคยกันอยู่ มันแฝงอะไรบางอย่า
....ที่มากกว่านั้น ฮี่ๆ
พี่โก้ครับ เพื่อนสนิทผมคนนี้เป็นผู้ชายครับ  ง่ะ

งานแต่งงานเพื่อนผม
ผมเขียนลงในสมุดอวยพรตัวโตๆ ว่า

"สอนกูมั่ง"

หื่น
แน่ใจนะครับว่าจะให้ผมเขียนแบบนี้จริงๆ  ง่ะ

ปล.ยังคิดคำอวยพรที่เรียบง่าย กินใจ ไม่ตลาด ไม่ออกเลยครับ ช่วยกันหน่อยครับ จะไปอวยพรพรุ่งนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มี.ค. 2006, 10:01 น. โดย ชายคลอง » บันทึกการเข้า

ขอให้เธอไปดี ขอให้มีความสุข ขอให้เธอหมดทุกข์เสียที
ขอใ้ห้รักยืนยาว ให้เธอกับเขาโชคดี อย่าให้มีใครอีกเลยต้องเจ็บช้ำ

ยิ้มน่ารัก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
แอบไปรักกับแฟนคนอื่นไม่รู้ตัว เขาเป็นคู่ผัวตัวเมียกันแล้วไม่สำคัญ
มีเพียงคนเดียวที่อยากจะเจอทุกๆวัน คือเธอคนนั้น คนที่กำลังเคียงคู่อยู่กับเขา

เจ็บใจจริงๆเราเข้ามาช้าไปก้าวเดียว เธอไปกับเขาแค่คิดก็เสียวเสียดหัวใจ
ในความเป็นจริงฉันก็ไม่เกี่ยวสักเท่าไร เพียงแค่เสียดายโดนหมาคาบไปแดก

*ไม่ผิดใช่ไหมที่เป็นอะไรที่คนเขาไม่เป็นกัน
แค่แอบไปหลงรักแฟนชาวบ้าน ฉันไม่ได้ทำผิดกฎหมาย
แค่อธิษฐานให้เธอกับเขาเลือกกัน ฉันทำผิดตรงไหน
แค่เพียงส่งใจไปบอกนรกช่วยเมตตา

**หมดปัญญาแล้วจะทำอย่างไรให้แฟนเขาหันมารักเรา
จะไปฉุดเขามันก็ไม่ดีผิดศีลธรรม
ความพยายามชักจะหมดไปทุกวัน
ความฝันจะปีนต้นงิ้วก็คงจบ

(*) (**)

ความฝันจะแย่งแฟนเขาก็คงจบ
ความฝันจะคิดเป็นชู้ก็คงจบ
ความฝันจะ..... ก็คงจบ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แอบไปรักกับแฟนคนอื่นไม่รู้ตัว เขาเป็นคู่ผัวตัวเมียกันแล้วไม่สำคัญ
มีเพียงคนเดียวที่อยากจะเจอทุกๆวัน คือเธอคนนั้น คนที่กำลังเคียงคู่อยู่กับเขา

เจ็บใจจริงๆเราเข้ามาช้าไปก้าวเดียว เธอไปกับเขาแค่คิดก็เสียวเสียดหัวใจ
ในความเป็นจริงฉันก็ไม่เกี่ยวสักเท่าไร เพียงแค่เสียดายโดนหมาคาบไปแดก

*ไม่ผิดใช่ไหมที่เป็นอะไรที่คนเขาไม่เป็นกัน
แค่แอบไปหลงรักแฟนชาวบ้าน ฉันไม่ได้ทำผิดกฎหมาย
แค่อธิษฐานให้เธอกับเขาเลือกกัน ฉันทำผิดตรงไหน
แค่เพียงส่งใจไปบอกนรกช่วยเมตตา

**หมดปัญญาแล้วจะทำอย่างไรให้แฟนเขาหันมารักเรา
จะไปฉุดเขามันก็ไม่ดีผิดศีลธรรม
ความพยายามชักจะหมดไปทุกวัน
ความฝันจะปีนต้นงิ้วก็คงจบ

(*) (**)

ความฝันจะแย่งแฟนเขาก็คงจบ
ความฝันจะคิดเป็นชู้ก็คงจบ
ความฝันจะ..... ก็คงจบ
ตรง ..... จะให้เติมอะไรครับ  ง่ะ

ขอให้โชคดีครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เขียนว่า "เปลี่ยนใจยังทันนะ"

~.~ Little bunny hops to the moon ~.~
เขียนว่า "นึกยังไง.."

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เขียนว่า " ขอจองตั๋วแถวหน้า ขอบเตียง"

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ถ้าเฮียมีเมียแล้วเขียนว่า "แล้วมึงจะรู้ ว่านรกเป็นงัย"

ถ้าเฮียยังไม่มีเมีย "สวรรค์เป็นงัย บอกกูด้วย"

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

S♥NE - Goguma
แต่ละคน ทำเอาเฮียซึ้งในน้ำใจจริงๆ จะให้ผมเขียนอย่างนั้นจริงๆเหรอ  ฮือๆ~

ขอให้อยู่กันอย่างมีความสุข
ถ้าวันไหนทะเลาะกัน ให้นึกถึงวันแรกที่บอกรักกัน

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หน้า: [1] 2