หน้า: 1 [2] 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: แด่คนกำลังสับสน  (อ่าน 17962 ครั้ง)
ให้กำลังใจดี๊ดีนะคะ ชอบเสียงคนร้องด้วยอ่ะ
เสียงดี๊ดี ยิ้มน่ารัก

ไม่ได้มาเยี่ยมโลกนาน...เปลี่ยนไปเยอะเลย...-.-*
ชอบจัง  ปลื้ม

( Que sera,sera นี่ชื่อคนหรอคะ )

<3.
น่าจะแปลว่า Whatever will be, will be. มากกว่านะ

มั้ง  ง่ะ
ฟังภาคภาษาไทยอยู่

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
" Que sera, sera " เป็นภาษาฝรั่งเศสค่ะ

อังกฤษก็ " Whatever will be, will be " ( น้องสามเก่งๆ )  กรี๊ดดดดด

สรุปทั้งเพลงก็ประมาณ " อะไรมันจะเกิด ก้อคงต้องเกิด ไม่มีใครห้ามได้ "

มาแอบดูด swf ไปด้วยแหละ  ฮี่...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เม.ย. 2006, 16:12 น. โดย • L ii p z [ii] e z • » บันทึกการเข้า

มันเป็นอยางที่มันเป็น

ตถตา

เอามั่ง
อะค่ะๆ  ฮิ้ววว

<3.
เคยฟังเพลงนี้ตอนอยู่ประถม เห้อ....คิดถึงจังเลย  ปลื้ม

~.~ Little bunny hops to the moon ~.~
ฟังตอนประถมเหมือนกัน..คุณครูเปิดให้ฟัง

แต่ไม่เคยแปลความหมายเลย...เพิ่งรู้ในบอร์ดนี่แหล่ะค่ะ ..ความหมายดีเพลงก็เพราะ (แจ๋ว แจ๋ว)
เพลงเพราะดีคะ  กรี๊ดดดดด

นานๆ จะเข้ามาที
ตกลงมันคืออะไรเหรอครับ ผมไม่เก็ตจู๋นี้ง่ะ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เห็นตูนิ่งๆ อย่าคิดว่าตูรู้เรื่องนะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

Today you , Tomorrow me.
1.ป๋าเลย์เขาเอาเพลงฝรั่งมาให้ฟัง
2.พวกที่เข้ามาตอบก็ บ้างก็บอกว่าเคยฟังแล้ว เพราะมากๆ ชอบมากๆ
3.แต่ตูฟังไม่รู้เรื่องซัดนิด อ่านอังกฤษก็ไม่ออก
4.เลยโพสไปว่า this is a book.
5.ตูก็ไม่เก็ต
เพลงให้กำลังใจผู้สูงอายุ  งง

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้า: 1 [2] 3 4 5