หน้า: 1 2 [3] 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: แด่คนกำลังสับสน  (อ่าน 17942 ครั้ง)
(+2) ให้ยักษ์เอ้กะจอมโอ

บิ๊กๆ ทั้งนั้น
ไม่รู้จะบวกให้ทำไมเหมือนกัน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ่านม่ายเฟ้ย  แปลให้ด้วย   ฟังม่ายรู้เรื่อง  ขอเพลงไทยได้ปะ   ฮี่ๆ
ม่ายนี่แปลว่า หญิงที่มีลูก แต่โดนผัวทิ้งใช่มั้ย
เหมือนจะมีคนมาตอบแล้วนี่นา...

คือเป็นเพลงที่แม่ๆ เค้าชอบร้องให้ลูกฟังนะ
เนื้อหาเพลงแนวว่า

มีผู้หญิงคนนึง
ตอนเด็กๆ เคยถามแม่ว่า
ฉันจะสวยมั้ย ฉันจะรวยมั้ย
พอมีแฟน ก็กังวลนั่นนี่เกี่ยวกับวันข้างหน้า
ฉันจะพบวันที่มีความสุขมั้ย

แม่และหวานใจของเธอได้ให้คำตอบมา
ซึ่งเธอก็ใช้ไปบอกลูกของเธอ
เวลาที่ลูกถามว่า
โตขึ้นจะเป็นยังไง จะหล่อมั้ย จะรวยมั้ย

แม่เขาตอบว่า
"ในเมื่อเรามองไม่เห็นอนาคตข้างหน้า แล้วตอนนี้เราจะกังวลอะำไร? เราจะคิดอะไรมากๆ? มีความสุขกับปัจจุบันดีมั้ย
อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิดเถอะ..."

"แด่คนกำลังสับสน" คงจะหมายถึงแบบนี้มั้ง
คนที่กังวล สับสน เกี่ยวกับเรื่องนั้นนี้อยู่
การปล่อยวางบ้าง อาจจะทำให้อะไรดีขึ้นก็ได้...

แปลผิดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี่
ฟังเพลงนี้เป็นครั้งแรกเหมือนกัน ไปหา .mp3 มาฟัง  ยิ้มน่ารัก
ชอบมากๆ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เพลงนี้เก่ามากเลยนะเนี่ย  น่าจะยุค 60   งง

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
นั่นสิ
วีก็ไม่เคยฟังมาก่อนเลย
(ลำโพงพัง เดี๋ยวไปฟังเครื่องอื่น ง่ะ)
โปรโมท blog ซะเลย
มีเรื่องใหม่แล้วนะ
www.varasarn.net/layiji

นักเขียนการ์ตูนรายปี
มีใครสนใจเพลงนี้มั่งมั้ยคะ  ฮี่ๆ
(กว่าจะเจอ  ฮือๆ~)

เห็นแล้วนึกถึงข้อสอบ ANET อัีงกฤษเลย ยิ่งสับสนเข้าไปใหญ่ (ไม่เชื่อลองไปถามคนสอบ ANET อัีงกฤษดูสิ)

ว่าแต่เอ็ง..ยังสอบ ANet รึ นึกว่าเอ็งน่ะ ปี 2 แล้วซะอีก ฮี่ๆ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
เห็นแล้วนึกถึงข้อสอบ ANET อัีงกฤษเลย ยิ่งสับสนเข้าไปใหญ่ (ไม่เชื่อลองไปถามคนสอบ ANET อัีงกฤษดูสิ)

มีคนพูดไปแล้วหนะ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
ข้อสอบ A-net ยากไหมคะ ถึงคนที่เพิ่งสอบ ปีนี้จะเอนท์แล้วค่ะ  ปลื้ม
ไม่รู้คนจัดการการศึกษาจะเอาไงกับชีวิตเด็กนักเรียน เกย์แอบ

Uh-oH!
เอาให้ตายค่ะ

เคยฟังอะ  ปลื้ม

พวกการ์ตูนก็เอามาใช้กันบ่อยนะ

ชอบๆเพราะๆ  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
เพิ่งเคยฟังค่ะ ขอบคุณจานป๋าค่ะ
แล้วก็ขอบคุณพี่เดือนค่ะ
 ยิ้มน่ารัก (+1ทั้งคู่)
หน้า: 1 2 [3] 4 5