หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ปัญหากันนะ...นะ  (อ่าน 9576 ครั้ง)
คุณเคยมีเพื่อนพูดมากๆไหมคะ?
 เราคิดว่าทุกคนเคยนะ
 บางคนก็พูดเรื่องสนุกๆ
 แต่บางคนไม่ ...มันพูดเรื่องซ้ำซาก น่าเบื่อ
 เราอยากถามว่าพวกคุณมีวิธีอะไรทำให้
 คนแบบนี้หุบปากได้มั่งไหมคะ???
 คือมันเป็นเพื่อนร่วมชั้นน่ะ จะด่ามันก็หมางใจกันเปล่าๆ
ไม่ต้องฟัง

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ปล่อยผ่านไป ไม่ต้องมีปฏิกริยาตอบรับครับ
...เด๋วเค้าเบื่อเค้าก็ไปหาเหยื่อคนฟังคนใหม่เองแหละครับ...
คนส่วนใหญ่ที่ชอบเล่าเพราะว่ารู้สึกคนฟังสนใจและมีเสียงตอบรับครับ
เป็นเราพูดอะไรไม่มีใครสนใจเด๋วเราก็เงียบเองแหละครับ ปลื้ม

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ยิ้มให้มัน แต่ไม่ต้องตอบมันครับ ไม่ก็ ทำหน้าเครียดๆ บอกมันว่า เมื่อกี้แม่มึงโทรมาบอกกูว่า บ้านมึงไฟไหม้นะ

อ้ออ ส่วนมากก็นิ่งๆอ่ะน้องจ๋า เพราะพี่เจอประจำพี่พูดมาก อีกฝ่ายก็จะนิ่งๆ พี่จะรู้สึก กระดากไปเอง
ใช่เลยครับ !

เพื่อนผมคนนึงปากเหม็นมาก แล้วก็พูดมาก เวลาพูดก็กอดคอแล้วพูดครับ

พูดไม่หยุด ไม่ให้ใครพูดแทรก ซ้ำยังพูดเรื่องไม่เป็นเรื่องได้เป็นหลายชั่วโมง

อธิบายเรื่องโง่ ๆ ที่เด็กอนุบาลยังรู้
คุยโวเรื่องฐานะพ่อแม่
ปัญญาอ่อนเรื่องเรียน แต่บอกว่าแกเรียนไม่เก่งอย่างโน้นอย่างนี้นะ ต้องทำอย่างนี้นะ อย่างโน้นนะ

วิธีการให้มันหุบปากของผมก็คือ

ชกแม่งเลยครับ
อ้ออ ส่วนมากก็นิ่งๆอ่ะน้องจ๋า เพราะพี่เจอประจำพี่พูดมาก อีกฝ่ายก็จะนิ่งๆ พี่จะรู้สึก กระดากไปเอง

ฮ่าๆๆ สะดุ้งเลย
เหมือนตัวผมเหมือนกันนะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)

มันก็ดีอย่างนะเพื่อนแบบนี้

มันทำให้เราไม่เหงานะ มีเพื่อนคนนึงมันพูดเก่งมาก (จนน่าตกใจ)

โทรไปหามันทีไรกะจะคุยเรื่องเดียวมันล้อต่อไปอีก 3-4 เรื่องเป็นชั่วโมง

ก็ปล่อยให้มันพูดไรก็เออ ออ ตามมันไป

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
มันก็ดีอย่างนะเพื่อนแบบนี้

มันทำให้เราไม่เหงานะ มีเพื่อนคนนึงมันพูดเก่งมาก (จนน่าตกใจ)

โทรไปหามันทีไรกะจะคุยเรื่องเดียวมันล้อต่อไปอีก 3-4 เรื่องเป็นชั่วโมง

ก็ปล่อยให้มันพูดไรก็เออ ออ ตามมันไป

ผมว่ามันทำเอาผมเซ็ง

เพราะผมถือโทรศัพท์ไปแล้วคุยไปลำบากมากเลย

ก็ถ้าเราว่าง ๆ ก็ไม่เซ็งเท่าไหร่

เกรงใจมันมันคงคิดถึงไม่เจอกันนานมั้ง

ไม่อยากขัดด้วยแหละเดี๋ยวมันงอน

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
บอกมัน.. " เรอะ แล้วไงวะ " พร้มกับทำหน้า  เอือม ใส่มัน

.
.
 ฮิ้ววว
อันที่จริง ปล่อยให้มันพูดไปเรื่อยๆก็ได้ค่ะ
เราก็ทำกิจของเราไป ก็ตอบๆมันบ้างก็ได้ อย่าง หรอ อืม แล้วไง
ถ้ามันเหนื่อยหรือเห็นเราไม่สนใจเดี๋ยวมันก็เลิกไปเองแหละค่ะ
(ถ้ามันไม่พูดว่า "นี่แกไม่สนใจชั้นเลยเรอะ ได้เลิกคบกัน" ซะก่อนนะคะ)
บอกว่า

เออๆ ปล่อยให้มันเป็นเรื่องของมึงเหอะ

เวลาเพื่อนมาเสือก ก็บอกว่า

ปล่อยให้มันเป็นเรื่องของกูเหอะ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
นิ่งสงบ สยบความเคลื่อนไหว

-_-''
ผมก็แค่พูดกับเพื่อนว่า "หุบปาก" มันก็ไม่พูดแล้วครับ
แต่ก็แปลกนะ ม.4 เพื่อนมันหายไปทีละคน จนตอนนี้ไม่เหลือแล้ว  กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เม.ย. 2006, 00:31 น. โดย ooooo » บันทึกการเข้า
 โวย ปกติจะพูดว่า ไปไกลๆไปไปไป๊ ชิ้วๆ  กร๊าก (ครับ)

Viens petite fille dans mon comic strip Viens faire des bull's, viens faire des WIP!
Des CLIP! CRAP! des BANG! des VLOP! et des ZIP! SHEBAM! POW! BLOP! WIZZZZZZ!
หน้า: [1] 2 3 4