หน้า: 1 2 3 4 [5] 6

ผู้เขียน หัวข้อ: แม้วลาออกแล้ว!!  (อ่าน 17470 ครั้ง)
แม้วน้ำตาคลอเมื่อคืน
จะบอกว่า น้ำตาคืือคำตอบ หรือครับ สังเกตตาของรักษาการนายกกันบ้างไหมครับ เวลารักษาการนายกพูดตอบคำถามสื่อรักษาการนายกชอบกระพริบตาถี่ๆสองครั้งติดกัน

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
จะบอกว่า น้ำตาคืือคำตอบ หรือครับ สังเกตตาของรักษาการนายกกันบ้างไหมครับ เวลารักษาการนายกพูดตอบคำถามสื่อรักษาการนายกชอบกระพริบตาถี่ๆสองครั้งติดกัน
ช่าังสังเกตจิง
สังเกตค่ะ
สงสัยเป็นสันนิบาต
กระบวนการในการจัดการต่อไปก็อยู่ที่การตรวจสอบครับ

ขณะนี้เริ่มมีการเสนอให้มีการนำเอาคนกลางเข้ามาทำการตรวจสอบ
การตรวจสอบให้ทำในทุกฝ่ายทางการเมือง ไม่จำกัดอยู่ที่ว่าต้อจสอบทักษิณเพียงคนเดียว(แต่แน่ล่ะ การตรวจสอบต้องเน้นที่ทักษิณและดาวบริวาร)
คนกลางในที่นี้ก็ต้องเป็นคนกลางที่ได้รับความเชื่อถือจากประชาชน ไม่ใช่คนกลางแบบที่นายกหรือฝ่ายค้านต้องการ

และเชื่อว่าสิ่งที่ฝ่ายไม่เอาทักษิณ(พันธมิตร)จะเสนอในวันที่7เมษานี้ ก็คือ แนวทางการตรวจสอบทักษิณ
โดยน่าจะเริ่มมาจากสิ่งที่สนธิได้ขุดมาทั้งหลายแหล่

กระแสในช่วงต้นอาจจะเข้าข้างทักษิณในช่วงต้น อาจจะก่นด่าฝ่ายตรงข้ามว่าทักษิณลาออกแล้วทำไมยังไม่หยุด
แต่ว่าหลังจากวันที่7 การชุมนุมของฝ่ายคัดค้านน่าจะหยุดลงชั่วคราว , สนธิอาจจะกลับไปจัดรายการเมืองไทยรายสัปดาห์สัญจร โดยมุ่งประเด็นตรวจสอบ
และผลที่ได้คือ การตรวจสอบจะติดขัดไปหมดทุกทาง จะมีการกดดันหุ่นกระบอก ให้ทำการตรวจสอบทักษิณ
ถ้าหุ่นกระบอกยังไม่ดำเนินการ การชุมนุมครั้งใหญ่คงจะเกิดอีกครั้งโดยไม่ผิดสัญญาที่ว่าจะหยุดการชุมนุมเมื่อทักษิณลาออก เพราะการชุมนุมอีกครั้ง จะเป็นการประท้วงนายกหุ่น (ไม่ได้ประท้วงทักษิณ)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เออ สนธิกลับมาจากจีนยัง
เออ สนธิกลับมาจากจีนยัง

กลับมาตั้งแต่วันอาทิตย์แล้วเฮีย

(แต่ไม่ทันเลือกตั้ง)
กลับมาแล้วค่ะ แต่มาไม่ทันใช้สิทธิ์เลือกตั้ง
โดนตัดหน้าเต็มๆ

ตอนที่ยังไม่กลับ
คนที่เชลียร์นายก บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า
สนติ๊มันหนีไปแล้ว เห็นมั้ย มันไม่จริงใจ มันแหละทรราช มันโกหก ฯลฯ

ไม่ได้เชียร์สนธิ แต่อยากบอกพวกนั้นว่า สนธิกลับมาแล้วว่ะ  กร๊าก
สนธิกะจะไปเอาสิทธิ์คืนด้วยการไปเลือก สว. ในวันที่ 19 แทนนะครับ

ผมยังไม่เห็น สนธิ  ในเวทีที่เค้าประท้วงกันเลย
อืมเนาะ
เพื่อนดาก็บอกว่าไม่ต้องกลับไปเลือกหรอก เดี๋ยวค่อยไปเลือก19ทีเดียวเลย

แต่ว่า เราต้องแสดงพลังนี่นา
สนธิไม่อยู่ โนโหวตหายไปหนึ่งเสียงแล้ว ไหนจะพวกติดตามสนธิอีก ชิ เคือง
ไหนจะพวกเล่นมุกอีก (บัตรเสียทั้งนั้น)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สนธิอาจจะฉีกบัตรก็ได้
อืม เห็นพูดถึงเรื่องบัตรเสีย ก็เลยอยากถามว่าเห็นมีนักวิชาการท่านนึง ออกมาบอกว่าให้ใช้ปากกาแดงกาในช่องโนโหวต สรุปแล้วมันจะเป็นบัตรเสียไหมครับ กกต.ว่ายังไงบ้างก็ไม่รู้

ปากกาแดงก็ไม่ผิดนะครับ

กฎหมายระบุแค่ว่า "ทำเครื่องหมาย"

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6