หน้า: 1 2 3 4 5 [6]

ผู้เขียน หัวข้อ: แม้วลาออกแล้ว!!  (อ่าน 17467 ครั้ง)
ขากถุยเป็นรูปกากบาทก็ได้นะสิครับ

สงสารคนนับ กร๊าก
แต่เห็นว่าเขารวมสิ่งต่อไปนี้ใน
"บัตรเสีย"
1. บัตรที่มีรอยกา+ปั้ม พร้อมกัน
2. บัตรที่ใช้ปากกาแดง
3. บัตรที่เขียนด่านายก ถึงแม้จะกาช่องไม่เลือกใคร

เขาในที่นี้ คือทีวีช่อง9

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เป็นเพราะตัวบัตรเจอ(แบดเจอร์)ครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
อ้าว ปากกาแดงก็เสียเหรอ
ดีนะน่ะที่ลืมเอาปากกาแดงไป
อย่างเรื่องเข้าเฝ้าในหลวง น้องชายผมโทรมาบอกก่อนนายกออกทีวี บอกว่าให้เย็นนี้เตรียมตัวเคลียร์งานไว้รอดูทีวี เพราะมีข่าวมาว่า นายกจะลาออก โดยที่การลาออกไม่ได้เกิดจากความเต็มใจ

ทางฝ่ายพันธมิตร
เอ้า เฮ แยกย้ายสลายกำลัง
หลังจากนั้นจะเตรียมจุดกระแสใหม่ตามแผนเดิม นั่นคือ เมื่อเอานายกลาออกได้แล้ว ก็จัดการตรวจสอบนายกซะ
 ฮี่ๆ

คนไทยที่มีลักษณะเห็นใจคนที่บีบน้ำตา ส่วนใหญ่อยู่ต่างจังหวัดครับคิดว่าไม่มีผล

ก็เป็นไปได้นะคับ ที่จะเป็นผลจากการเข้าเฝ้า... คือ ผมก็ประเมินจากช่วงเช้าก่อนเข้าเฝ้าที่ หมอมิ้ง ให้ข่าวว่า "คงจะไม่ลาออก แต่อาจจะไม่ขอรับตำแหน่งนายก"

การดำเนินการขั้นต่อไปของกลุ่มพันธมิตรผมก็เห็นควรว่าควรทำต่อไปอย่างนั้นครับ โดยเฉพาะเรื่องการสรรหาตัวกลางที่จะเข้ามาตรวจสอบ... ขอให้ได้อย่างนั้น

ส่วนเรื่องบีบน้ำตา ผมเห็นด้วยนะที่ว่ามันใช้ได้ผลกับคนต่างจังหวัดเป็นส่วนใหญ่... แต่ผมก็มองว่านั่นคือเป้าหมายหลักของทักษิณที่ทำมาตลอด ที่เค้าไม่ได้คาดหวังอะไรกับคนเมือง แต่หวังกับคนต่างจังหวัดอยู่แล้ว... แต่โดยในตัวเมืองมันก็เคยใช้ได้ผลมาก่อนบ้าง ทั้งตอนซุกหุ้นรอบแรก หรือตอนฉกข้อสอบเอ็น ก็ออกมาใช้วิธีบีบน้ำตาในลักษณะนี้ทุกครั้ง

อ้าว ปากกาแดงก็เสียเหรอ
ดีนะน่ะที่ลืมเอาปากกาแดงไป

เอ ผมจำได้นะ ว่าก่อนเลือกตั้ง วันสอง วัน ผมดูช่อง Nation เค้าสัมภาษณ์กกต. น่าจะเป็นวาสนานะถ้าจำไม่ผิด เค้าบอกปากกาสีอะไรได้ ใช้ได้หมด เพราะพิธีกรยังถามเลยว่าสีแดงได้มั๊ย สีชมพูได้มั๊ย ... เค้าก็ยืนยันว่าได้
แต่เมื่อวาน ข่าวทีวีก็บอกว่า เสีย (ผมก็จำได้ ว่ามีคนบอกไว้มากมายว่าใช้ได้ วันเลือกตั้งผมยังจะซื้อปากกาแดงไปแจกที่หน่วยเลย)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ต้องใช้ได้ดิ

ไม่งั้นมีคดีขึ้นศาลปกครองกันอีกแน่ๆ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หน้า: 1 2 3 4 5 [6]