หน้า: 1 ... 307 308 309 310 311 312 313 [314] 315 316 317 318 319 320 321 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1756987 ครั้ง)
พี่หมอครับ  เมื่อวันที่ 21 ผมไปบริจาคเลือดมา
ปรากฎว่ามันเกิดรอยคล้ำขึ้นบริเวณรอบๆ แผลที่เจาะเลือด

บริเวณแผลที่เจาะเลือดก็เจ็บอยู่ประมาณเกือบสัปดาห์หนึ่ง

และหลังจากเอาเข็มออกตอนบริจาคเลือด  รอบแผลมันบวมมาก
ขนาดประมาณวงกลมที่ทำไว้  ค่อนข้างใหญ่เหมือนลูกมะนาวผ่าครึ่งเลย

ไม่ทราบเป็นอะไรรึเปล่า  (เหงื่อแตกพลั่ก)

เคยบริจาคเลือดมาก่อนหรือเปล่าครับ?
ไม่เคยครับ  เอือม

ตอนบวมก็ถามพี่ที่ฝึกงาน (ฝึกที่ รพ.)
พี่เค้าว่าเส้นเลือดแตก  เฮ้ย!?

เส้นเลือดรั่วชั่วคราวครับ เกิดจากหลังจากเจาะแล้ว กดไม่นานพอ และมีกิจกรรมที่ใช้แขนหลังจากนั้น ... ไม่ได้มีผลอะไรอันตรายครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ใหม่ๆก็งี้ทุกคนแหละครับ แฮร่

พอทำบ่อยๆ เดี่ยวก็ชิน  เจ๋ง
เส้นเลือดรั่วชั่วคราวครับ เกิดจากหลังจากเจาะแล้ว กดไม่นานพอ และมีกิจกรรมที่ใช้แขนหลังจากนั้น ... ไม่ได้มีผลอะไรอันตรายครับ

เกย์แอบ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ยกดัมเบลแน่ๆ  เกย์ออก
หลังบริจาคใช้แขนทำกิจกรรมแน่นอนครับ
ฝึกงานอยู่หน่วยซ่อมบำรุงอุปกรณ์การแพทย์
ซ่อมเครื่องมือแพทย์ทุกชนิดในโรงพยาบาล

ถ้าจำไม่ผิดหลังจากบริจาคแล้วก็ไปซ่อมไฟห้องผ่าตัด
ซึ่งหนักและแข็งมากๆ

ขอบคุณหมอแมว และพี่กัมส์มากครับ  ไหว้++

ปล.ต่อไปจะบริจาคทุก 3 เดือน
ปล.2 เจ็บน้อยกว่าเจาะเข็มน้ำเกลือที่หลังมืออีก
ปล.3 เคยจะบริจาคเลือดตอน ม.ต้น แต่ตอนนั้นน้ำหนักไม่ผ่าน
ปล.4 เดี๋ยวมีเรื่องถามอีก  รอคั่นก่อน
 ฮิ้ววว

คั่นให้ค่ะ  ยิ้มน่ารัก

อยากบริจาคเลือดบ้าง แต่น้ำหนักไม่เคยถึงเกณฑ์เลย  ฮือๆ~

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
ขอบคุณครับ  หยี

อยากรู้ว่าการตรวจกรุ๊ปเลือดจากการหยดสารดูการตกตะกอนมีโอกาสผิดพลาดแค่ไหน
เพราะครั้งแรกตอนอยู่ 15 ไปเจาะเลือดที่โรงพยาบาล(ไม่รู้เค้าตรวจด้วยวิธีไหน ได้กรุ๊ป A)
พอประมาณ 17 เจาะเลือดอีกทีได้ B เลยให้เค้าเจาะอีกที(ทันที) ได้ AB (ด้วยการหยดสารดูตะกอน)
และล่าสุด วันที่ 21 ผลเลือดออกมาเป็น AB นี่แปลว่าผลเลือดผมผิดพลาดถึง 2 ครั้งเลยเหรอครับ

(เหงื่อแตกพลั่ก)

อยากบริจาคเลือดบ้าง แต่น้ำหนักไม่เคยถึงเกณฑ์เลย  ฮือๆ~

อายุพ้นวัยเกณฑ์แล้วนี่ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ฮือๆ~/

อันบัน ♥
อายุพ้นวัยเกณฑ์แล้วนี่ครับ

เกิน 25 แล้วเค้าให้บริจาคได้เลยหรอคะ  งง ไม่เคยรู้มาก่อน  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ไปสภากาชาดทีไร เค้าก็ไม่ยอมให้เกศบริจาคเลยอ่ะ
จะมีพี่ผู้หญิงคนนึง มายืนชะโงกตรงจุดชั่งน้ำหนักอะ แล้วเค้าก็ไล่เกศให้ไปนั่งเฉยๆ ทุกที ฮือๆ~

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
เค้าให้อายุมากกว่า 18 มีน้ำหนักมากกว่า 45 ป่ะ? 

บริจาค อ้วนนะเฟ้ย    น้องดำ

เลวยั้นเงา
สวนดอก กรุ๊บบี กับเอ เค้าเอาแค่คนที่มีน้ำหนักมากกว่า 55
กรุ๊บโอ กับเอบี รับที่ 50

ตอนแรกก็ไม่เข้าใจว่าทำไมเค้ามีกฏแบบนี้

ระหว่างที่รอเพื่อนบริจาคเลือด
คนที่นั่งข้างๆ ดา มาบริจาคให้ญาติ กรุ๊บบี เป็นผู้หญิง น้ำหนัก 52 กับ 54
คุณพยาบาลเค้าไม่รับ
เพราะว่า ทางสวนดอกจะรับบริจาคเลือดเป็นถุงใหญ่ที่เอาไว้บริจาคให้คนอื่นได้ 3 คน
ถ้าน้ำหนักต่ำกว่าเกณฑ์นี้ ให้ไปบริจาคที่กาชาด เพราะว่าเค้าจะรับที่ 45
แต่แบบนั้น เลือดถุงนึงจะบริจาคได้แค่คนเดียว

ป.ล. คิดเอาเองว่า การที่บริจาคเลือดถุงเล็ก แล้วให้คนอื่นได้แค่คนเดียวเนี่ย
มันไม่คุ้มค่าตรวจ ค่าอุปกรณ์เหรอคะ เค้าถึงไม่รับ เศร้า
แล้วค่าใช้จ่ายในการตรวจแต่ละชุด แล้วก็อุปกรณ์ราคาเท่าไหร่เหรอคะ สงสัยมานานแล้ว  กรี๊ดดดดด
หน้า: 1 ... 307 308 309 310 311 312 313 [314] 315 316 317 318 319 320 321 ... 440