หน้า: 1 ... 308 309 310 311 312 313 314 [315] 316 317 318 319 320 321 322 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1756926 ครั้ง)
ครั้งนึงก็ประมาณ 1200-1500 ครับ
ถ้าน้ำหนักน้อยเกินไป ก็ดูดเลือดออกมาได้น้อย
อย่าง40-45กิโล อาจจะได้เลือดสัก400CC พอเอาไปปั่นแยกเป็นเม็ดเลือดแดงเวลาให้เลือด อาจจะได้สัก 150-200 ซีซี ไม่คุ้มครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เกิน 25 แล้วเค้าให้บริจาคได้เลยหรอคะ  งง ไม่เคยรู้มาก่อน  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ไปสภากาชาดทีไร เค้าก็ไม่ยอมให้เกศบริจาคเลยอ่ะ
จะมีพี่ผู้หญิงคนนึง มายืนชะโงกตรงจุดชั่งน้ำหนักอะ แล้วเค้าก็ไล่เกศให้ไปนั่งเฉยๆ ทุกที ฮือๆ~
หมายถึงเกณฑ์ทหารครับ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พี่แอ๊นนนนนนนนนน  โวย โวย กร๊าก

เค้าแมนขนาดนั้นเลยเหรอ  ฮือๆ~

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​

1. ในเนื้อไขมันคนเรา จะมีเซลล์ที่เรียกว่าFat Cellอยู่
2. การฉีดMesotherapy / Carboxy หรืออะไรก็ตามทีเมื่อฉีดแล้วก็จะไปติดอยู่ ณ บริเวณที่ฉีดเป็นเหมือนสิ่งแปลกปลอม
3. ทำให้เซลล์แถวนั้นเกิดการอักเสบและแตกตัวตายไป
4. จากนั้นเซลล์ที่แตกตัว ก็จะมีค่าเท่ากับเซลล์ที่ตาย ร่างกายก็จะถือว่าเป็นสิ่งที่ต้องกำจัด ก็จะดูดซับกลับไปทางระบบเลือดและน้ำเหลือง
ปัญหาคือในเนื้อไขมันไม่ได้มีแต่ไขมัน มันมีเส้นเลือดอยู่ ... การฉีดพวกนี้จะทำให้เส้นเลือดเกิดการอักเสบและแตกตัวด้วย ... สิ่งที่กลัวคือ หากเส้นเลือดแตกตัวออกมาแล้วไขมันที่กำลังสลายตัวหลุดเข้าไปในเส้นเลือดโดยตรง(ไม่ใช่การดูดซับ) หลุดเข้าไปเป็นก้อนๆ ... มันอาจจะไปก่อให้เกิดสิ่งที่เรียกว่าFat Emboli หรือการอุดตันเส้นเลือดอันเกิดจากไขมัน ... ถึงตายได้

สรุปแล้ว มีสองแบบให้เลือก

ถ้าเอาแบบไทยๆ ... ส้มฉีดไปเหอะ ส้มก็ไม่เคยได้ยินว่ามีคนไหนไปฉีดแล้วตายที่คลินิกนี้ใช่ไหม
ขนาดยาParacetamolฉีด ที่มีในโรงพยาบาลไทยแทบทุกแห่ง ก็ไม่ได้รับการรับรองจากFDAเลย
ถ้าเอาแบบUSA ถ้าไปฉีด ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าปลอดภัยไหม บอกได้แค่นี้

ขอบคุณมากๆเลยค่ะพี่หมอ  ไหว้

ยิ้มน่ารัก

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ครั้งนึงก็ประมาณ 1200-1500 ครับ
ถ้าน้ำหนักน้อยเกินไป ก็ดูดเลือดออกมาได้น้อย
อย่าง40-45กิโล อาจจะได้เลือดสัก400CC พอเอาไปปั่นแยกเป็นเม็ดเลือดแดงเวลาให้เลือด อาจจะได้สัก 150-200 ซีซี ไม่คุ้มครับ
โฮก  ตั้งพันกว่าเลยเหรอเนี่ย

งั้นดาก็มีข้ออ้างเวลาใครถามว่าทำไมอ้วนขึ้นแล้ว
จะได้บริจาคเลือดได้เยอะๆ  หมีโหด~
แล้วที่ผมถามเรื่องกรุ๊ปเลือดล่ะ  ฮือๆ~

หมอแมวเคยตอบไว้แล้วครับ ปลื้ม (ตรงกับคำถามหรือเปล่าหว่า)

http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,5469.msg871620/topicseen.html#msg871620
โอ้ว  โวย/  +
มัวแต่พิมพ์อยู่ ลืมไปเลยว่าตอบไปแล้ว

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หมอแมคสุดยอด หมีโหด~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณหมอแมคครับ  ไหว้+
+หมอแมวด้วยอีกที  ปลื้ม

ว่าจะถามอีก  แต่พอข้ามวันลืมไปแล้ว  เอือม

หมอแมวครับ ผมขอถามว่า..

ปกติถ้าคนหัวแตก แบบโดนของแข็งฟาดเอานี่ (เช่น ท่อนไม้ หรือ ก้อนหิน)
ถ้าไม่ไปเย็บแผล จะเป็นอะไรมากไหมครับ?
อย่างปล่อยแผลตกสะเก็ดเอง อะไรแบบนี้

อู้ย.. ไม่ใช่แบบ โดนฟาดกระโหลกยุบขนาดนั้นนะครับ...

จะเอาไปเขียนการ์ตูนน่ะครับหมอแมว ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ฮิ้ววว ไหว้

ไม่เป็นไรครับ ... ถ้าโดนแค่พอเลือดออก ไม่อยากเย็บแผลก็สัก10วันหาย
ถ้าจะเอาฉากแบบเลือดออกมากๆ ก็ให้มีการกินSpyสักขวดสองขวด

กร๊าก
ขอบคุณครับ  ไหว้
เดี๋ยวสงสัยอีก ผมจะถามใหม่ครับ

ถ้าถึงขั้น บวมแล้วปริแตกเหมือนมะนาวล่ะครับ หมอแมว  กรี๊ดดดดด

ตอนเป็นเอานิ้วแหย่ๆ เข้าไปรู้สึกได้ถึงความกลมกลึงของมะนาวผ่าซีก   น้องดำ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หมอแมวครับ

เมื่อกี้เล่นคอมอยู่แล้วไปเปิดประตูบ้านให้พี่ โดยมีแดดจัดๆ พอเสร็จแล้ว เข้ามาในบ้านรู้สึกมองภาพแล้วมีฝ้าจางๆอยู่
นึกว่าแว่นเป็นฝ้า พอถอดแว่นออกก็มีฝ้าเหมือนเดิม สักผักก็จางไปเป็นปกติ
แมคเป็นอะไรครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)
หน้า: 1 ... 308 309 310 311 312 313 314 [315] 316 317 318 319 320 321 322 ... 440