หน้า: 1 ... 427 428 429 430 431 432 433 [434] 435 436 437 438 439 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1758136 ครั้ง)
 ไหว้ เพิ่งเข้ามาเห็น

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ไหว้

พอดีไม่มีเพื่อนหรือคนรู้จักเป็นแพทย์ทางจิตเวชเลยครับ ดังนั้นคงให้คำแนะนำได้แบบทั่วๆไปเท่านั้น
ถ้าหากอาการรุนแรง เช่น หลุดโลก ก้าวร้าวมาก ซึมมาก มีความคิดเรื่องฆ่าตัวตาย แบบนี้อาจจะต้องรักษาแบบพอสมควรและอาจต้องนอนรพ. แนะนำไปในโรงพยาบาลระดับโรงเรียนแพทย์หรือเฉพาะ เช่นศิริราช รามา จุฬา ศรีธัญญา สมเด็จเจ้าพระยา เพราะว่าที่นั่นจะมีตึกเฉพาะผู้ป่วยทางนี้ มีพยาบาลและหมอที่ฝึกมาด้านนี้

ถ้าอาการไม่มาก หรือต้องการไปเอกชน รพ.ที่เป็นตัวเลือกควรมีแพทย์ประจำทางจิตเวชที่มาทำงานทุกวันครับ (ต้องโทรไปถามก่อน)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
@mor_maew
ทวิตบอกไปแล้วครับ

อ่อ คุ้นๆว่าพี่แอ้มีเพื่อนเป็นจิตแพทย์นะ

เพื่อนพี่อยู่หนองคายจ้า

ขอบคุณหมอแมวแล้วก็เอ็มมากครับ
อาการคนป่วย ยังไม่รุนแรงมากฮะ แบบเป็นๆ หายๆ
งั้นผมว่าพาไปหาหมอที่เอกชนก็ได้ครับ เร็วกว่า

หมอแมวครับ

เป็นโรคกระเพาะ มียาอะไรที่แก้โรคกระเพาะเฉียบพลันบ้างครับ

ตอนนี้กินแต่ Alum Milk บางทีมันก็ยังไม่ค่อยจะหายครับ

รบกวนด้วยครับ

ไหว้

There's only one "Jack Russell"
Omeprazole กินก่อนอาหาร หรือแพงหน่อยก็ Pantoprazole ครับ
ส่วนอาการปวด ก็อลัมมิลค์ ไม่ก็Buscopan น้องดำ

ขอบคุณครับหมอ

อ้อ Miracid กินได้ไหมครับ  ไหว้

There's only one "Jack Russell"
กินได้ครับ

หมอคะ มีพี่ที่รู้จักห่างๆ อยู่คนนึง ประมาณว่าเดือนสองเดือนเจอกันที
แกเป็นคนจนๆ หน่อยอะค่ะ อาจจะไม่ได้ดูแลตัวเองดีมาก
คือแกเป็นสิว นานแล้ว แล้วทีนี้มันไม่หาย ไม่ได้ถามว่าแกทำัยังไงกับมันบ้าง
แต่มันกลับเป็นหนักขึ้นเรื่อยๆ ถึงขนาดจะไปบริจาคเลือดแล้วเขาไม่รับน่ะ เขาบอกให้ไปรักษาแผลที่หน้าซะก่อน
ตอนนี้มันกลายเป็นแผล แบบว่า เป็นหลุมแล้วอะ รวมๆ แล้วเขาน่าจะเป็นอีสิวนี่มาได้ครึ่งปีแล้วมั้ง คือไม่ดีขึ้นเลย
วันนี้กินข้าวด้วยกัน ไม่ค่อยกล้ามองหน้าเลย รู้สึกกินไ่ม่ลง แบบว่าแผลมันรั้งจนแก้มเบี้ยวแล้วอะ (แต่เขาคงไม่รู้ตัว)
นี่มันคือแค่สิวธรรมดา หรือมันกลายเป็นอะไรอื่นไปแล้วอะคะ สงสัยอะ
เราบอกให้แกไปหาหมอนานแล้วแหละ แบบว่าไม่สนิทมากก็ไม่กล้าไปบอกอะไรเค้าเยอะเนาะ
แ่ต่เห็นแล้วมันสงสัยจริงๆ ว่าเป็นอะไรขนาดนั้น  ฮือๆ~

แบบนี้ฝีแล้วมั้ง  fuc yea
แอบสงสัยนัยยะของการไปบริจาคเลือดแล้วเขาไม่รับอะพี่เจน
มันแปลว่าเป็นอะไรหนักหนารึเปล่า หรือว่าพยาบาลแค่ป้องกันไว้ก่อน  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ยาบางตัวของคนที่เป็นสิวกิน เขาห้ามบริจาคเลือดนะครับ

ยาบางตัวของคนที่เป็นสิวกิน เขาห้ามบริจาคเลือดนะครับ
ยืนยัน เจ๋ง

Reading Learning & Sharing
ขอบคุณนะคะ
กำลังเชียร์ให้พี่เค้าไปหาหมอจริงๆ ซักที

หน้า: 1 ... 427 428 429 430 431 432 433 [434] 435 436 437 438 439 440