หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: นิตยสารไร้กระบวนท่า  (อ่าน 6067 ครั้ง)
ไร้กระบวนท่า แหม คิดได้ไง เจ๋งๆ ขยายฟรีฟรอม เสียทะลุ  (แจ๋ว แจ๋ว)
+1 ให้ บิว

ป่านนี้บิวคงรู้แล้วมั้ง ว่าไร้กระบวนท่า คืออะไรยังไง
เนื้อหาคงเหมือนที่พี่แอนว่า ...
ผมไม่มีอะไรชี้แนะ เพราะอ่านแล้วก็ยังมึนๆ ไม่มีกระบวนท่าเหมือนกัน
ผมชอบอาร์ตฯ หน้าปกของไร้กระบวนท่า แต่มีคนบอกว่าชื่อฟรีฟรอม
แต่ทำไมหน้าปกมีแต่กรอบไปกรอบมา กร๊อบ กรอบ กวกป ก็ว่ากันไป

หนังสือเล่มนี้ ของพี่ที่ผมเคารพ(ปราย พันแสง)และทีมส่วนหนึ่งจากเวิร์คพอย

หวังว่าจะอยู่นานเหมือนกัน

อีกหน่อย
ไม่รู้เดือนไหน เขาจะจัดงานเปิดตัว จัดนิทรรศการเกี่ยวกับ
วาดๆ เขียนๆ ขีดๆ การ์ตูนอะไรนี่แหละ
แถวๆ นี้เทพเยอะ ถ้ามีข่าวอะไรจะแวะมานอกเด้อค๊า ยิ้มน่ารัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2006, 12:34 น. โดย rajun » บันทึกการเข้า

คำเตือน: กระจู๋นี้ร้างมากว่า 120 วันแล้วนะ
ตั้งสติก่อนขุดกระจู๋นะจ๊ะ

...
ข่าวล่า
เหมือน ไร้กระบวนท่าจะ ปิดตัวแล้วนะ
ยังไม่ยืนยัน
แต่ สนพ. ที่พิมพ์ พ็อคเก็คบุ๊ค ยังอยู่

อ้าว..นึกว่าเขมรบุก
ฮู้

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
โอ้ เสียดายเหมือนกัน

จริงๆ แล้วถึงจะเคยบอกไว้แบบนั้น
แต่ก็เหมือนเพื่อนคนนึงในห้องหายไป
เพราะที่บ้านมีฟรีฟอร์มน่าจะทุกฉบับเหมือนกัน
แต่คนซื้อคือพี่ฟูนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ล่าสุด(หมาดๆ)
เหมือน คนทำ (พี่ปราย พันแสง)
ยังอยากทำต่อ
ฉะนั้น น่าจะมีให้เห็นต่อไปมั้ง

แต่คงหาทีมใหม่

ใครอยากทำ ลองแย๊ปๆ ไปถาม พี่ปราย ดู
เมล์พี่เค้าคงหาไม่ยากมั้ง

คือผมยังไม่เจอ ตัวพี่เขานะครับ
เลยบอกอะไรมากไม่ได้

ถ้าได้เจอที่งานหนังสือจะได้ถามชัดๆ

หน้า: 1 [2]