หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม แมวชอบคาบเหยื่อมาให้  (อ่าน 8481 ครั้ง)
ไปโพสถามเล่นๆในMTHAIมาเกี่ยวกับแมว
เรื่องมีอยู่ว่าเลี้ยงแมวไว้ที่บ้านหลายตัว โดยมีตัวโปรดที่จะนอนด้วยประจำอยู่ตัวนึง
เจ้าตัวนี้เลี้ยงมาตั้งแต่ไปเก็บได้หลังบ้าน พอเริ่มอายุได้3เดือนก็เอามานอนด้วยทุกวัน
ทุกวัน
ทุกวัน
ปกติเวลามันจะอึ มันก็จะมาปลุกให้ไปเปิดประตู (ถ้าเราไม่ตื่น รุ่งเช้าจะมีขี้และฉี่เต็มผ้าห่ม)
ทางแก้ก็คือ งับประตูไว้ ให้มันดันออกไปเอง

อยู่มาวันนึง มันก็เดินออกไป หายไปพักใหญ่ แล้วกลับมาที่ที่นอน ... มันไม่ร้องแฮะ.... และแล้วมันก็วางของลง เป็นของที่ดิ้นได้... พอมองไปก็เห็นว่าเป็น
หนู !  เหวอ

หลังจากนั้นก็มีมาเรื่อยๆ เป็นหนูบ้าง จิ้งเหลนบ้าง ในที่สุดพอมันท้องแล้วมีลูกก็เลยให้มันนอนแยกห้อง  หลังจากนั้นเลยไม่ได้เจอปัญหาแบบนี้อีก

แล้วมันเอามาให้ตรูทำไมฟะ แทบทุกวันเลย ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เม.ย. 2006, 00:20 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เอามาให้หมอกินไง กร๊าก

แมวกตัญญู
ก็มันนึกว่าเป็นแมวเหมือนกัน

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
แสดงความรักไงคะ  ยิ้มน่ารัก

นานๆ จะเข้ามาที
ไหงเปลี่ยนชื่อกระจู๋ซะละครับ
เคยอ่านผ่านๆเจอมาว่า ถ้าแมวคาบเหยื่อมาให้แสดงว่าคิดว่าคนนั้นเป็นแม่มัน เพราะตามปกติแมวจะสอนลูกล่าสัตว์ คล้ายๆกับว่าเอาผลงานมาอวดแม่นั่นแหละค่ะ

ทำไปเพราะรัก

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
เคยอ่านผ่านๆเจอมาว่า ถ้าแมวคาบเหยื่อมาให้แสดงว่าคิดว่าคนนั้นเป็นแม่มัน เพราะตามปกติแมวจะสอนลูกล่าสัตว์ คล้ายๆกับว่าเอาผลงานมาอวดแม่นั่นแหละค่ะ
หมอแมวกลายเป็น "แม่" ไปแล้ว กร๊าก

เฮ้ย ไม่ใช่จ่าฝูงนะเฟ้ย  กร๊าก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เอามาเซ่น  เกย์ออก

เอามาให้พี่หมอแมวกินนั่นแหละ

มันเป็นแมวกตัญญู

ปล.พี่หมอแมวออกเวรแล้วเหรอครับ  ปีนี้เจ็บจากสงกรานต์ไปเยอะมั้ยครับ

โล่ง
หมาตัวเก่าของผมก็ชอบลากเต่าเข้าบ้านครับ ตอนนี้ไปอยู่ต่างจังหวัดแล้วครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หมาทำตัวเป็นลูกน้องของคนเลี้ยง (เป็นความสัมพันธ์แบบเจ้านาย-ลูกน้อง)
ส่วนแมวจะทำตัวเป็นเพื่อนกับคนเลี้ยง (ระดับเดียวกัน)

หมอเลี้ยงเราได้ เราก็ไปหาของกินให้หมอได้เหมือนกัน
มันคงคิดประมาณนี้ครับ
ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
สำหรับแมวเลยนะ มีคนว่ามันต้องการอวด ว่านี่แน่ะ มันจับมาได้นะอะไรประมาณนี้ เพื่อให้หมอ ชมมันครับ
 ง่ะ ว่าแต่มันจะฟังคำชมออก?

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
หน้า: [1] 2 3