หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 47

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องแก๊ส..แก๊ส  (อ่าน 170978 ครั้ง)
น้องที่รู้จักกันเอาไปติดมาแล้วฮะ เอาถังไว้ไหนไม่แน่ใจเหมือนกัน
แต่ผมคงไม่เอาน้องเต่าผมไปติดหรอกฮะ (พูดเพราะ พยายาม โน้มน้าวใจแอน น่ะ อิอิ)
เดี๋ยวกลับไปบ้าน หาเบอร์ให้นะครับ ร้านที่ผมติด มันอยู่แถว พัฒนาการ ครับ

ที่พ่อผมติดก็พัฒนาการครับ
คงจะเจ้าเดียวกัน
แต่พี่แอนอยู่รังสิตมันไกลนิ?

ปล. อู่ญาติอยู่คลองตันครับ ไม่เกี่ยวกะแก๊ซสักติด แต่ซ่อมรถ + เลยเถิดไปจนถึงประกอบรถคอนเทนเนอร์ รถห้องเย็นนู่นดน่ะคับ ยิ้มน่ารัก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ไม่ไกลครับ ถ้าใจส่งถึง

ขอบใจมากสำหรับเบอร์อู่ ยิ้มน่ารัก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เจ๋งอะ  อยากให้แม่ติดตั้งมั่ง

วันนั้นเพิ่งคุยกะเพื่อนไปว่ามีรถติดตั้งก๊าซ
แล้วระเบิด คนในรถตายเรียบ สืบสวนแล้ว
พบว่า การติดตั้งไม่ได้มาตรฐาน
เฮียจะทำก็ดูดีๆนะระวะงหน่อยละกัน

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
สืบสวนแล้ว พบว่ามีคุกกี้..

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
วันนี้ฟังรายการวิทยุ เค้าบอกว่า
ใช้เวลาในการเติม 30 นาทีค่ะ

เต็มที่ แปลว่า ทำดีที่สุดตั้งแต่ครั้งแรก
สืบสวนแล้ว พบว่ามีคุกกี้..

กร๊าก กร๊าก

สงสัยกินคุกกี้แล้วแก๊สเหนียวทำปฏิกริยากับเหล็กหุ้มถังทำให้เกิดรูรั่วปะจุเล็กขึ้นเกิดตาเห็นเป็นอันระเบิด
มาตอบไม่ทัน  ง่ะ
แก๊สราคาถูก ติดตั้งง่าย ประหยัดด้วยหล่ะ
แต่ในระยะยาว รถจะพัง เพราะมันทำมาเพื่อให้ขับเคลื่อนกับน้ำมัน

เพื่อนผมทำร้านขายแก๊สจำพวกที่ใช้กับรถเก๋ง แล้วก็แก๊สหุงต้ม
เชียร์เย้วๆ ว่ามึงติดสิ ให้รถพ่อมึงติดสิ ผมก็บอกมันว่าให้พ่อมึงติดไปก่อน
พ่อกูจะติดทีหลัง

การขับช้าๆ ศึกษาเส้นทาง เปลี่ยนเกียร์ให้ถูกรอบ ใช้ความเร็วคงที่ กะระยะการเบรค ฯลฯ
มันทำให้สิ้นเปลืองน้ำมันน้อยลงเหมือนกันนะครับ แต่ถ้าใครอยากประหยัดจริงๆ
ก็ตามสะดวกครับ แต่ต้องทำใจล่วงหน้าด้วยนะ ว่ารถอาจจะไม่เหมือนเดิม

ผมขับรถกระบะเครื่อง 3000 ดีเซลเทอร์โบ เติมน้ำมันอาทิตย์ละ 1500 บาท
ซดน้ำมันยังกับถังรั่ว แต่ใช้การค่อยๆ ไป เรื่อยๆ ไม่รีบ พอช่วยลดค่าใช้จ่ายได้เยอะทีเดียวครับ
เหลือประมาณ 1000 บาทต่ออาทิตย์

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เจ๋งอะ  อยากให้แม่ติดตั้งมั่ง

วันนั้นเพิ่งคุยกะเพื่อนไปว่ามีรถติดตั้งก๊าซ
แล้วระเบิด คนในรถตายเรียบ สืบสวนแล้ว
พบว่า การติดตั้งไม่ได้มาตรฐาน
เฮียจะทำก็ดูดีๆนะระวะงหน่อยละกัน

ไม่เป็นไรหรอกม้างง
แท็กซี่ยังขับไปดูดบุหรี่ไปเลย

ปล. เท่าที่รู่คือ ถือมันหนามาหคับ ทำให้หนักมากพอสมควร
ปล.2 ที่ว่าเติมครึ่งชั่วโมงนี่ผมว่านานไปนะ ถ้านับต่อคิวด้วยก็อาจจะถึง

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ใช้วิธีขับรถน้อยลง
ให้ลูกค้าเข้ามารับงานที่บ้านบริษัทเอง
ขณะเดียวกันก็ฝากซื้อข้าว ผัดไทย หรือก๋วยเตี๋ยว

แล้วก็ไม่ต้องจ่ายค่าข้าวด้วย
ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ใช้วิธีขับรถน้อยลง
ให้ลูกค้าเข้ามารับงานที่บ้านบริษัทเอง
ขณะเดียวกันก็ฝากซื้อข้าว ผัดไทย หรือก๋วยเตี๋ยว

แล้วก็ไม่ต้องจ่ายค่าข้าวด้วย
ฮิ้ววว

อันนี้ดีจังเฮียภู  ฮิ้ววว

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
ครึ่งชั่วโมงนี่คือขับจากสระบุรีไปเ้ติมแถวๆ ลาดพร้าวไง

ลุงโก้ครับ มาตอบไม่ช้าไปหรอก เพราะผมยังไม่ได้ไปติด (ให้เจ๊)
คือในเวลานี้ค่าใช้จ่ายมันสูงวินาศสันตะโรจริงๆ ไงล่ะ เลยเกิดคำถามขึ้นมาละ
ส่วนที่ว่าสภาพรถจะแน่ลงนี่ก็ต้องทำใจรับแล้วครับ
เพราะฟังเพื่อนที่เป็นวิศวกรท่อก๊าซมันบอกว่าอายุของรถหรูที่เติมมาก่อนนี่ 10 ปีก็ต้องไปยกเครื่องใหม่แล้ว

แต่ 10 ปีผมว่าคุ้มครับกับค่าใช้จ่ายที่เสียไปตรงนี้

ถ้าถามผม ผมก็จะบอกว่าอย่าติด
สาเหตุจากหลายๆ อย่างที่บอกไป

แต่ถ้าสมัครใจ ติดโล่ด อย่ารอ เดี๋ยวจะลังเล
ค่าติดประมาณหมื่นกว่าบาทเอ๊งงง  ง่ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ถ้าเป็นรถใช้เองติดngvดีกว่าครับราคาติดประมาน30000บาทรู้สึกมันมีแบบพวกติดตั้งแบบ2ระบบได้นะ
ที่ไม่แนะนำให้ติดหุงต้มเพราะใช้ไปสักพักแล้วมันจะรั่วทำให้มีกลิ่นในรถครับ
ปล.ngvไม่ระเบิดนะครับแตก๊าสหุงต้มนี่ หน้าแตก

อ๊ะ เจ๋ง
เสียงเริ่มแตกแล้วครับ

สรุปค่าติดตั้ง LPG ครับ
18300.- บาท
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 47