หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 47

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องแก๊ส..แก๊ส  (อ่าน 170957 ครั้ง)
NGV ก็ติดไฟได้เหมือน LPG มิใช่หรือครับ ต่างกันที่เวลามันรั่ว LPG จะหนักกว่าอากาศ ทำให้ไหลลงพื้นเสี่ยงต่อการระเบิดมากกว่า ส่วน NGV จะลอยขึ้นฟ้าหมด ส่วน EGV ช่วงนี้คนเยอะ สงสัยเพราะปิดเทอม  (อิอิ)

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
SFก็คนเยอะนะครับ(เป๋มากไปปะนี่ ฮี่ๆ)

KFC ก็เยอะครับ

(ได้ข่าวว่า จขกจ นี้ชอบให้เป๋)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
FCK ยี่ห้อใหม่ (จู๋คนชอบโชว์) ขายดีกว่าครับ

ก๊าซนี่แนะนำให้ติดดีๆไปเลย
เพราะรถมันเล็ก ถ้าไม่รั่ว ถึงไม่ติดไฟ
แต่เปิดแล้วเข้าไปนั่งนี่ ก็สลบได้เลยนะครับ
(แม่เคยเล่าให้ฟัง ว่าคนแถวบ้าน เคยลืมปิดแก๊ส แล้วมันฟุ้งทั่วบ้าน เข้าบ้านที สลบตายไปเลย)

ถ้าติดแล้ว ที่เก็บของข้างหลังจะหายไปเลยนะครับ
ถ้าไม่เก็บของมาก ก็ติดเถอะคัรบ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
NGV ก็ติดไฟได้เหมือน LPG มิใช่หรือครับ ต่างกันที่เวลามันรั่ว LPG จะหนักกว่าอากาศ ทำให้ไหลลงพื้นเสี่ยงต่อการระเบิดมากกว่า ส่วน NGV จะลอยขึ้นฟ้าหมด ส่วน EGV ช่วงนี้คนเยอะ สงสัยเพราะปิดเทอม  (อิอิ)
เป๋เนียนๆ (แจ๋ว แจ๋ว)
ปัญหาคือ ต้องขนของมากเหมือนกันนี่แหละ
ถุงผ้า 2-300 ตัวก็เต็มแล้ว

ไม่เป็นไร วันไหนจะขนมากๆ ก็เอารถกระบะไปขนแทน  ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แท็กซี่ที่ใช้ lpg เขาบอกว่า ถ้าวิ่งต่างจังหวัดแล้วแก๊ซหมด
ก็จะใช้แก๊ซถัง (ที่ใช้ต่อเตานี่แหละ เป็นแก๊ซประเภทเดียวกัน)
 มาพ่วงต่อเข้าไป แล้ววิ่งต่อได้อีกประมาณ 200 กิโลเมตร
(โดยเขาจะมีถังเปล่าเอาไว้เปลี่ยนอยู่แล้ว ยามฉุกเฉิน )

อาจจะดูลูกทุ่งไปนิด แต่เข้าท่าเว้ย

Today you , Tomorrow me.
อยากให้รถไฟใต้ดิน ๓ บาทมาแถวบ้านครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
อยากให้รถไฟใต้ดิน ๓ บาทมาแถวบ้านครับ
เหอๆถ้างั้นรอให้ค่ารถเมล์ลดเหลือ25สตางค์ก่อนนะครับ ง่ะ

แล้วถ้าใช้แก๊ส จะใช้น้ำมันไม่ได้เลยหรอ?

(แต่ก่อนตอนแรกเรียกว่าแก๊ส ต่อมาเค้าให้เปลี่ยนเป็นก๊าซ และตอนนี้กลับไปใช้แก๊สเหมือนเดิมแล้ว)
(แต่ใช้อะไรก็เหมือนกันแหละ)
(ตอนนี้พวกคำทับศัพท์ ชื่อคน ชื่อสถานที่ต่างๆ จะกลับไปเรียกตามภาษาเดิมของคำนั้นแล้ว
เช่น ไมเคิลอัลเจโล จะเปลี่ยนไปเรียกเป็น มิเกลันเจโล)

ใช้ได้ทั้งสองระบบครับ ทั้งแก๊ซ ทั้งน้ำมัน

Today you , Tomorrow me.

อยากได้เหมือนกันค่ะ  กรี๊ดดดดด

ไปสมัครเป็นผู้ว่าฯกันเถอะ  ลันล้า

<3.
ถ้าใช้ได้ทั้งสองระบบก็ไม่ต้องกังวลเลยนี่ครับ
เลือกอันที่ปลอดภัยที่สุดแหละ

วันนี้ขึ้นรถเมล์(รถร้อน)กลับบ้าน
จ่ายตัง ต้องพบกับความแปลกใจ 8 บาทแล้ว  (เหงื่อแตกพลั่ก)
อยากรู้ว่ามันขึ้นราคานี้มานานรึยังครับเนี่ย
ใช้รถเก๋งกินน้ำมันเบนซินก็ยังงี้แหล่ะ
สู้รถกระบะกินน้ำมันดีเซลก็ไม่ได้  

ชิ ทะลุ 30 แน่  ชิชิ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 47