หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 47

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องแก๊ส..แก๊ส  (อ่าน 170966 ครั้ง)
มีกระัทู้ในพันทิพย์พูดถึงเรื่อง NGV กับ LPG อยู่นะครับ

ลองอ่านดูแล้วกัน ตามลิงค์ล่าง แต่ว่าได้ข่าวว่า รัฐจะปล่อยลอยตัว LPG ที่ใช้เติมตามปั๊มขึ้นอีก 10 บาท.   10 บาทครับ เพื่อบีบให้คนหันในใช้ NGV ห่วยๆ ที่ ปตทผูกขาดผลิตในประเทศไทยเพียงเจ้าเดียว

ปตท. หมกเม็ด - กรรมของคนใช้แกสธรรมชาติอัด

LPG vs NGV .. โกหกคำโตๆ (ไม่เหมาะกับผู้ที่อยากจะอารมณ์เหนือเหตุผล

ไอ้ฟัก, คำพิพากษา, แพะ, LPG

ป.ล.ส่วนตัวเห็นว่า วีออสอายุแค่ขวบเดียว อย่าไปติดแก๊สเลยครับเสียรถ เอาไป Turn ก็ราคาลดลงเยอะแน่ๆ

ป.ล.2 ลองหามือสองเก่าๆ ราคาต่ำกว่าแสน มาติดแก๊สดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2006, 00:47 น. โดย chaosuaa » บันทึกการเข้า

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ง่ะ

ป.ล.2 ไม่มีตังค์ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ง่ะ

ป.ล.2 ไม่มีตังค์ครับ

งั้นก็อย่างเพิ่งติดแก๊สเลยลูกพี่ เสียดายรถแทน  เจ๋ง

ถามเหมือนคุณแอนเลยแหะ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V4300856/V4300856.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2006, 01:02 น. โดย chaosuaa » บันทึกการเข้า

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ผมสนใจ คหนี้ครับ
คิดตรงกะใจตัวเองเลย

ฮี่...

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เพิ่งนึกขึ้นได้ว่า ติดแก๊สแล้มัันถอดออกได้

ลืมไปเลย  กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

งั้นก็ติดโล้ดดด เอาเลยลูกพี่

พอจะขายหรรือ Turn ค่อยถอดออก.  ฮี่ๆ ฮี่ๆ

ขอบคุณครับ ยิ้มน่ารัก
อ่านตาแฉะเลยตู
(+3)

ต่อไปเราจะเห็น นวดNGV แทนการ นวดน้ำมัน

Today you , Tomorrow me.
ต่อไปเราจะเห็น นวดNGV แทนการ นวดน้ำมัน
กร๊าก คิดได้ไงเฮียโอ้เอ้  กร๊าก

สรุปแอนติดชัวร์แล้วใช้มั้ยฮะ แก็ส เนี่ย
ครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ให้เจ้าของรถโทรถามพ่อผมอีกที
เผื่อพ่อจะเชียร์ให้ไปติดที่อู่นั้น
(ตอนนี้มีตัวเลือก 3 อู่แล้วครับ)

อ่อ ดีแล้วฮะ ลองเปรียบเทียบ ราคากับงานที่เค้าเคยทำๆ มา จะได้ชัวร์หน่อย
แล้วตกลงอู่บวบ กะ อู่ผม นี่อู่เดียวกันรึเปล่า
คนละอู่กันครับ เอ๊ะ มั้งนะ
เพราะบวบให้มาแต่เบอร์มูถู

อืมแฮะ พึ่งจะรู้เหมือนกันว่าต้องเปลี่ยนแบตด้วยหรอ
ไม่แน่ แบตอาจถึงเวลา ต้องเปลี่ยนพอดีมังครับ

ปล. แอนล่าสุดที่เคยบอกว่า รถกระตุก เอาไปให้ช่าง จูนมาแล้วฮะ ไม่มีปัญหา กระตุกอีกแล้ว ล่ะครับ

โวย แบตใหม่เอี่ยมไม่ได้ถึงเวลาเปลี่ยนแน่นอนค่ะ เพราะรถเพื่อนพึ่งจะซื้อมือ 2 มาแล้วก็ ทำใหม่ไปเยอะเลย รวมทั้งเปลี่ยนแบตด้วยค่ะ  แต่หลังจากไปซ่อมมาช่างบอกมาค่ะว่าการใช้ก๊าซจะทำให้รถกินแบตมากขึ้นค่ะ   

ปล. อันนี้เป็นรถเกียร์กระปุกนะคะ 

แรดอย่างสงบ ตบเมื่อจำเป็น ตอแหลอย่างเยือกเย็น เพราะเราเปนไฮโซ...^^

ปล. แอนล่าสุดที่เคยบอกว่า รถกระตุก เอาไปให้ช่าง จูนมาแล้วฮะ ไม่มีปัญหา กระตุกอีกแล้ว ล่ะครับ

ไม่ค่อยรู้เรื่องรถเท่าไหร่นะครับ
แต่เคยรถกระตุกๆ ช่างเขาตรวจดูสายที่เชื่อมหัวเทียน
เปลี่ยนหัวเทียนให้ยกชุด
ไม่มีปัญหาครับ กระตุกเหมือนเดิม เอ๊ย หายเป็นปลิดทิ้งครับ

อารมณ์ตอนนั้นเหมือนได้รถใหม่เลย
ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อารมณ์ตอนนั้นเหมือนได้แฟนใหม่เลย
ฮิ้ววว

คนละอู่กันครับ เอ๊ะ มั้งนะ
เพราะบวบให้มาแต่เบอร์มูถู

เอ่อ..
เบอร์ที่ให้ไปอะเบอร์พ่อนะพี่แอน
โทรไปคุยยังอะ?

ปล. พ่อบอกว่าถามเยอะๆ ด้วยบางทีที่มันถูกเพราะเป็นของมือสองนะจ๊ะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 47