หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: มากู้ซากโฮปเวลล์กันมะ  (อ่าน 11990 ครั้ง)
เห็นว่าในงานสถาปนิก49 จะมีแข่งเวิร์คชอปกู้ซากโฮปเวลล์ด้วย

งั้นเรามาดูกันว่า ชาวฟ๐นต์จะกู้ซากโฮปเวลล์กันยังไงบ้าง

แล้วค่อยไปดูที่งานว่า จะมีใครคิดเหมือนเรามั่งป่าว - - (เผื่อคนคิดเหมือนเราเค้าได้รางวัล ค่อยไปขอส่วนแบ่ง 555 )

เอาเลยค่ะ

เต็มที่ แปลว่า ทำดีที่สุดตั้งแต่ครั้งแรก
กรี๊ดดดดด
แบบนี้ในวงการออกแบบเขาเรียก Sketch Design
คือเสนอไอเดียมา ใครไอเดียโดนก็เจ๋ง

จะรออ่านครับ ทำงานไปด้วย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ปัจจุบัน ซากโฮปเวล ใช้เป็นสื่อการสอนได้นะครับ
ใครเรียนวิชาโครงสร้าง หรือยากทราบว่า เสา 1 ต้นสร้างขึ้นมาได้อย่างไร
ลองขับรถบนถนนวิภาวดีเริ่มต้นตั้งแต่แยกมหาวิทยาลัยเกษตรไปเรื้อยๆ จนถึงรังสิตจะได้เห็นครับ
เราจากเสาที่มีแต่ตอ....มาเป็นถักโครงเหล็กพร้อมตำลังพันแน่นขนัด ..ละค่อยๆมีเทปูนแล้ว..จนถึงเสาเต็มตัว...ผมนั่งดูประจำเลยครับ  ยิ้มน่ารัก

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
นึกว่าพี่แอนมาแจมซะอีก...

ของฝนนะ
ก็นี่เลย
ไม่ต้องสร้างอะไรเพิ่ม

ก็จัดประกวด Graffiti ประชาสัมพันธ์ทั่วโลก ให้ทีมละ 1 เสา
ก็มีเงินรางวัลสูงๆหน่อย ให้คุ้มค่าสี (ค่าสีเบิกได้เล็กน้อย) -- ที่หนึ่งซักล้านนึง เอาสิ

เวลาประกวด ก็ตั้งหัวข้อมา

ถ้าประกวดครั้งแรก เสายังเหลือ ก็เอาไว้จัดปีต่อไป ไว้แก้มือ

งบประมาณก็ไม่เยอะด้วยนะ ค่ารางวัล ล้านสองล้านเอง ลันล้า

เต็มที่ แปลว่า ทำดีที่สุดตั้งแต่ครั้งแรก
มันคืออะไรให้ทำอะไรครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
อยากได้เอาไว้เป็นที่จอดรถ ...
เพราะแถวดอนเมืองหาที่จอดรถยากจัง
เอาคานมาวางพาดๆๆ กันแดด กันฝน ก็อพอ ไม่เอาสวย

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
มันคือตอม่อของอะไรซักอย่าง...ที่เหลือเป็นทัศนะอุจาดอยู่แถวๆบางเขน เรื่อยไปตามถนนวิภาวดีอย่างที่พี่ iodum บอกนั่นแหละค่ะ

อ้าว ไม่ใช่เพนียดช้างหรอกรึ  เฮ้ย!?

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ผลงานขอท่าน รมต มนตรี ผู้ล่วงลับ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
อยากได้ รายละเอียดเพิ่มเติมครับ ว่าให้ทำที่ไหนอะไรยังไง?
หรือว่าต้องไปแข่งที่นู่นเอาครับ ?

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
เสียดาย
เอาไว้สร้างรถไฟฟ้าต่อเลยค่ะ  ฮิ้ววว

<3.
เสียดาย
เอาไว้สร้างรถไฟฟ้าต่อเลยค่ะ  ฮิ้ววว

สร้างไม่ได้ มันบอกว่าไม่แข็งแรงพอ
ปูนหนาแน่นไม่พออะไรเนี่ยแหละ

ไอ้นี้ก็นานพอๆกับสุวรรณภูมิ
โกงพอๆกัน

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
สร้างรอบเมืองเป็นสิ่งมหัศจรรย์เลยครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ไว้อย่างนั้นแหละ
โปรโมทเป็น Stone Henge of Thailand
"เรายกสิ่งมหัศจรรย์ของโลก จากอังกฤษส่งตรงถือมือคุณ" หื่น

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
8 ปี โครงการคืบหน้าแค่ 13% เองมั้ง เลยโดนยกเลิกซะ แล้ว รมต.ผู้ล่วงลับอ่ะ อดีตส.ส.จังหวัดผมด้วย

(ตอนนั้นผมไม่ได้เลือกนะ เพราะตอนนั้นอายุยังไม่ถึง 18)

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
หน้า: [1] 2