หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 21

ผู้เขียน หัวข้อ: ฆ่าตัวตาย  (อ่าน 68843 ครั้ง)
เคยครับ ตอนเด็กๆผมชอบดูหนังจีน
มันจะมีการเอามีดจี้ตัวประกัน แล้วก็บอกว่าอย่าเข้ามานะ
หรือไม่ก็อย่าเข้ามานะ ไม่งั้นข้าจะกัดลิ้นปลิดชีวิตตัวเอง

แล้วเวลางอแงกับแม่ ผมก็จะวิ่งไปในครัวหยิบมีดมา
แล้วก็บอกว่าอย่าเข้ามานะ ไม่งั้นผมจะฆ่าตัวตายตรงนี้เลย
บางทีไม่มีมีด ก็บอกว่าอย่าเข้ามานะ ไม่งั้นจะกัดลิ้นตัวเองตาย  หมีโหดดดด

===================================

จริงๆ ถ้าคุณมาถามในบอร์ดได้แบบนี้ ก็คงไม่ฆ่าตัวตายแล้วหล่ะคับ

เพียงแต่อาจจะเครียด... ซึ่งใครๆก็เครียดทั้งนั้นอ่ะคับ ในชีวิตที่ผ่านมา
ส่วนใหญ่ปัญหาพวกนี้มันเกิดมาจากคุณอยากเปลี่ยนอะไรบางอย่าง
แล้วคุณก็เปลี่ยนมันไม่ได้ คุณก็เครียดถูกมั๊ยคับ

แต่การจะเปลี่ยนคนอื่นมันยาก... เปลี่ยนตัวเองง่ายกว่าอีกคับ
มีเพื่อนผมเค้าก็มีปัญหาทางบ้าน แต่สุดท้ายเค้าก็เลือกจะเปลี่ยนตัวเอง
เปลี่ยนตัวเองให้ขยัน ให้เก่งขึ้น เพื่อที่วันนึงเค้าจะยืนได้ด้วยตัวเอง
แล้วก็ออกไปจากบ้านที่เค้าอยากเปลี่ยนนั่นเสีย

อะไรที่เปลี่ยนมันไม่ได้ ผมว่าก็ไม่ต้องไปพยายามเปลี่ยนมันหรอกครับ
อย่าฝืนสิ่งที่ต้องฝืน เปลี่ยนสิ่งที่ทำให้มันไหลไปได้ด้วยตัวมันเองดูสิคับ

คารมเด็ดครับ  เจ๋ง (+3)

Today you , Tomorrow me.
เรื่องจริง >>

มีระบบอัตโนมัติอยู่ตัวนึง ผมทำไว้ตอนบ้าๆ อย่างนี้แหละ
http://www.icez.net
คิดว่าคงรู้จักเว็บผมกันแล้วนะครับ

ผมเขียน plugin ไว้ตัวนึง มันทำงานแบบเบื้องหลัง
เวลามีคนเข้าเว็บ (เฉพาะหน้าแรก) มันจะหาว่าผมออนไลน์ครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่
ถ้าเกิน 45 วัน ไอ้ script แสนฉลาดตัวนี้มันจะทำทุกสิ่งดังต่อไปนี้

1. แปะข้อความ "webmaster gone forever." ขึ้นหน้าเว็บ
2. email แจ้งไปถึงทุกคนที่มีความสำคัญกับผม บอกประมาณว่าผมตายแล้ว

จำได้แค่เนี้ย เขียนทิ้งไว้ ไม่รู้ว่ามันยังทำงานอยู่รึเปล่า

กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

อ้าวไม่ตลกเหรอ
โทษที
 (เหงื่อแตกพลั่ก)
/เผ่นอย่างเร็วววววว
-1
และจะคอยกด -1 ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะลืม

(เหงื่อแตกพลั่ก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2006, 01:26 น. โดย เจ้าโต » บันทึกการเข้า
ขอร้องล่ะ ผมเครียดนะเรื่องนี้

ปกติยิ่งเป็นคนเก็บกดอยู่

อย่าให้รู้ ip นะ พ่อยิงเดี้ยงแหละ server 7 ตัวรอถล่มอยู่แล้ว คลิกเดียวจบ

เวลาคนฆ่าตัวตายแล้วไม่ตาย มันทรมานกว่านะ   ลันล้า

ยกตัวอย่างเหตุการณ์ที่ 1  

พี่สาวพี่เฟิร์นเอง มันกินยาฆ่าตัวตาย แต่แม่พี่พาไปล้างท้องทัน

ไปโรงพยาบาลเป็นไงหล่ะ เค้ากรอกให้กินถ่าน| ดำๆหน่ะ | ล้างท้อง  (อิอิ) // มันบอกพี่ว่าไม่อร่อย

แถมแม่พี่ยังต้องพาไปปรึกษาจิตแพทย์ ไปหาทุกอาทิตย์ ยังไม่พอ

ต้องกินยาคลายเครียด วู้ เยอะแยะ ไปหมด

เดี๋ยวนี้มันไม่ฆ่าตัวเองและหล่ะ มันบอกคิดได้

เวลาคนมีวุฒิภาวะสูงขึ้นจะขึ้นได้เองจะ ว่าจริงๆแล้วมันมีหลายทางเลือกที่ดีกว่า  ยิ้มน่ารัก

Las Noches Rubicundior
เวลาคนฆ่าตัวตายแล้วไม่ตาย มันทรมานกว่านะ   ลันล้า

ยกตัวอย่างเหตุการณ์ที่ 1 

พี่สาวพี่เฟิร์นเอง มันกินยาฆ่าตัวตาย แต่แม่พี่พาไปล้างท้องทัน

ไปโรงพยาบาลเป็นไงหล่ะ เค้ากรอกให้กินถ่าน| ดำๆหน่ะ | ล้างท้อง  (อิอิ) // มันบอกพี่ว่าไม่อร่อย

แถมแม่พี่ยังต้องพาไปปรึกษาจิตแพทย์ ไปหาทุกอาทิตย์ ยังไม่พอ

ต้องกินยาคลายเครียด วู้ เยอะแยะ ไปหมด

เดี๋ยวนี้มันไม่ฆ่าตัวเองและหล่ะ มันบอกคิดได้

เวลาคนมีวุฒิภาวะสูงขึ้นจะขึ้นได้เองจะ ว่าจริงๆแล้วมันมีหลายทางเลือกที่ดีกว่า  ยิ้มน่ารัก

คล้ายๆีพี่นานา
แต่กินยานอนหลับทั้งแผง

ต้องไปให้หมอล้างท้อง หลอนทั้งคืน

ตอนนี้มันไม่เคยคิดจะฆ่าตัวตายแล้ว

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เชื่อว่า มันเป็นอารมณ์ของวัยนึงน่ะ

ตูเกิดมายังไม่เคยคิดจะฆ่าตัวตายเลย
เพราะรู้ว่าชีวิตนี้ยังมีอะไรเหลือให้ทำอีกเยอะ หื่น
(จริงๆ ไม่ต้องใส่อีโมนี้ก็ได้ ง่ะ)

ตูมีช่วงชีวิตตอน ม.ปลายที่ไม่คุยกะพ่อเหมือนกัน
ไม่คุยมาตั้งกะ ม.3 ถึง ปี 3 ละมั้ง ด้วยเหตุผลส่วนตัว
แม่ง เกลียดมัน .. เกลียดชิบหาย
มานับๆ ดูเสียดายเหมือนกันที่ช่วงนั้นดันเป็นอารมณ์วัยรุ่นไปหน่อย
เลยพลาดโอกาสดีๆ ของชีวิตไปเยอะ
เพราะจริงๆ แล้วพ่อตูชำนาญเรื่องการสอนวัยรุ่นมาก

แต่แปลก พอพ้นช่วงนั้นมาปั๊บ เราโตขึ้น ก็ลืมมันไป
แล้วกลับมาเป็นคนดีให้พ่อแม่ยิ้มได้เหมือนเดิม

มาถึงตอนนี้คิดว่าเอ็งคงไม่ได้คิดจะทำการดังกล่าวแล้วล่ะ
ถ้ายังไงก็ ไปนอนซะ
ตื่นมา พรุ่งนี้เดี๋ยวก็ดีเอง

ป.ล.อย่าลืมว่าถ้ารีบตาย อาจพลาดอะไรดีๆ อีกเยอะ  ฮี่...
ป.อ.ฟ๐นต์เอ็งยังไม่เสร็จโว้ย
ป.ฮ.เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่รู้สิครับ
ความรู้สึกตอนอยากตายมันแบบ...

อยากให้มันจบไปเลย จบให้หมดพร้อมๆ กะชีวิตเราไปเลย
โดยไม่ต้องแคร์คนรอบข้าง ใครจะเป็นไงหลังจากนั้นก็ช่างมัน

อย่างที่ผมคุยกะเพื่อน ที่ก๊อปมาให้ดูน่ะแหละ ตรงตัวหนา
บ้านผมอุปกรณ์พร้อมสรรพ
เรียกได้ว่า ทีเดียว ไปวัดได้เลย ไม่ต้องทรมานนานๆ
ไม่ต้องเสี่ยงต่อการถูกช่วยชีวิตด้วย
(ยกเว้นเอ็งเอามีดมาแทงแถวพุง หรือเชือดข้อมือ)

เพราะฉะนั้น ผมไม่ลงมือทำจริงๆ หรอกครับ
หนอนผมยังไม่กล้าฆ่าเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2006, 23:10 น. โดย icez » บันทึกการเข้า

- -
เคยโกรธพ่อตัวเองเว่ย
เคยไม่พูดกะพ่อตัวเอง ครึ่งปี
ทะเลาะอะไรจำไม่ได้เหมือนกัน
แต่ด้วยความที่สายเลือดเดียวกัน ต่างคนต่างมากทิฐิ ไม่ยอมพูดจากัน
ไปรับไปส่ง ทำกิจวัตรเหมือนเดิม แต่ ไม่ คุย กัน

จนพ่อตาย

ทั้งๆ ที่ไม่น่าจะเกิดขึ้น
แต่ก็เกิดขึ้นแล้ว
มันทำให้เข้าใจเว้ย ว่าคำว่า เราจะรู้ว่าสิ่งที่มีมันมีคุณค่ามากที่สุดก็ต่อเมื่อเราไม่ได้เห็น ไม่ได้พบเจอสิ่งนั้นต่อไปอีก

ตอนพ่อตาย
เสียใจมากๆ
เสียใจมากที่ทำไมไม่ึคุยกัน ทั้งๆ ที่เค้ารักเรามากที่สุด รักเรามากกว่าพี่สาวเรา
ทั้งๆ ที่โวยวายทะเลาะกัน
แต่...
แล้วไง
พอเค้าจากไปถึงจะมาสำนึก
เรื่องแบบนี้มันไม่มีใครรู้ว่าจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่
แล้วกล้าพูดมั้ยว่าตัวเองจะไม่เสียใจถ้ามันเกิดขึ้น

เป็นความทรงจำที่เจ็บที่สุดที่ตูไม่อยากนึกถึง
แต่ทำให้คิดจนได้

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เพราะฉะนั้น ผมไม่ลงมือทำจริงๆ หรอกครับ หนอนผมยังไม่กล้าฆ่าเลย
เนาะ

แต่ตูไม่กล้าว่ะ
ไม่ใช่อะไรหรอก
ยังตัดทางโลกไม่ขาด
หื่น

เอ๊ะ จะใส่ทำไมวะอีโมนี้  เอือม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มองโลกในแง่ดีเข้าไว้ ไอ้น้องเอ๋ย  ยิ้มน่ารัก

ไอซ์อาจจะคิดว่ามันไม่ไหว แต่โลกนี้ตั้งใหญ่ คนมีตั้งกี่ล้าน

อย่าคิดว่า ตัวเราเป็นคนโชคร้ายหรือทุกข์สุดๆคนเดียวสิ

คนที่โชคร้าย คนที่ย่ำแย่ทุกข์หนักกว่ายังมีอีกเยอะ เค้ายังแก้ปัญหาได้  ลันล้า

แค่มาระบายครับ

ปกติเก็บกด -*-

(บอกใครไม่เคยมีใครเชื่อเลย เห็นปากมาก
พูดได้ทั้งวัน ยังมีเรื่องที่แกไม่พูดอยู่อีกหรอ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2006, 23:13 น. โดย icez » บันทึกการเข้า

ฮิ้ววว
การมาระบายนี่ก็ดีนะ
เป็นการหาเพื่อนคุย
อย่างน้อยก็รู้ว่าเพื่อนต้องช่วยกันห้ามอยู่แล้ว

มีอะไรก็มาเล่าบ่อยๆ ละกัน
ไอ้โตจะเข้ามาช่วยสร้างความครื้นเครงให้

จริงๆนะไอซ์จากการวิเคราะห์

ฆ่าตัวตายหน่ะ ใช้ปืนศพมันไม่ค่อยสวย  จ๊วบ
ฮิ้ววว
การมาระบายนี่ก็ดีนะ
เป็นการหาเพื่อนคุย
อย่างน้อยก็รู้ว่าเพื่อนต้องช่ยกันห้ามอยู่แล้ว

มีอะไรก็มาเล่าบ่อยๆ ละกัน
ไอ้โตจะเข้ามาช่วยสร้างความครื้นเครงให้

ข๊ำขำ  เหลือบ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 21