หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 21

ผู้เขียน หัวข้อ: ฆ่าตัวตาย  (อ่าน 68760 ครั้ง)
*** ซีเรียสนะครับ ***

ขออภัยหากมันหยาบคาย

ถามจริงๆ นะ เคยคิดฆ่าตัวตายกันบ้างมั้ย

>> ถ้าช่วงไม่สบายใจ ผมคิดแทบทุกลมหายใจเข้าออกเลย
กูตายซะดีมั้ย แม่งเอ๊ย อยู่ไปก็เท่านั้น ทรมานเปล่าๆ ตายไปเลยดีกว่า
เรื่องข้างหลังช่างแม่งมัน กูตายแล้วก็จบตรงนั้น

กูอยากตายยยย

ไม่ใช่ไม่มีใครรักนะ แต่มันสับสนจริงๆ แล้วเป็นบ่อยมากๆ ด้วย
มันหายไปปีกว่าแล้ว นี่เพิ่งมาเป็นอีกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2006, 22:55 น. โดย icez » บันทึกการเข้า

คิดยาวๆ ไอ้น้อง

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
ถ้าผมคิดสั้นป่านี้ไม่มาปั่นบอร์ดแล้วครับ

ผมก็เคยนะ แต่แค่คิด ทำจริงไม่ทำหรอก

รอคอย
... คนหลายๆคน server หลายๆเครื่อง ยังต้องการพี่นะครับ
ให้มันยาวกว่าที่เอ็งคิดไว้

ซึ่งตูก็เคยคิดสั้น มาก่อน
ไม่แปลกหรือมึง ทำไมเค้าถึงเรียกคิดสั้น ทั้งๆที่ความจริง คนคิดสั้น น่ะ คิดยาวออก

แค่ยาวไม่พอ..

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
ลั่นเคยค่ะ .....

ถึงขั้นเข้าโรงบาล ..

เคยไปที่สะพานค่ะ

คิดจะฆ่าตัวตาย

คิดถึงหน้าพ่อหน้าแม่ค่ะ

แล้วก็เดินกลับบ้าน ...

ไม่เคยครับ

ยังมีอีกหลายคนที่รอพึ่งอยู่ ทั้งน้องที่ต้องรับช่วงต่อส่งเสียให้จบอีกสองคน
พ่อก็อายุมากแล้ว ไม่อยากให้ทำงานจนเกินวัยเกษียณ
รายจ่ายในบ้านมากมาย หายไปคน คนอื่นแย่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2006, 00:25 น. โดย Pond » บันทึกการเข้า
เคยเป็นเหมือน จขกจ เลยครับ
คิดว่ากุจะเกิดมาทำไม
เกิดมามันก็มีแต่ทุกข์(การเกิดก็ถือว่าเป็นทุกข์ตามหลักพระพุทธศาสนาแล้ว)
เกิดมาแล้วก็ต้องตาย
ตายแล้วจะเหลืออะไร
จะเหลือความเป็นตัวเราอยู่หรือไม่
หรือ..... หมด ..หมดทุกอย่าง...หมดสิ้นความเป็นตัวเราทั้งร่างกายและจิตวิญญาณ
สู้ไม่ต้องเกิดมาดีกว่า
คิดแล้วก็กลัวความตายจนจับจิต
รู้แล้วว่าทำไมพระพุทธองค์จึงอยากพ้นทุกข์ด้วยการหยุดเวียนว่ายตายเกิด
ถ้าพระพุทธองค์ต้องการหยุดเวียนว่ายตายเกิด
ก็แสดงว่า...
ชาติหน้าก็ต้องมีจริงน่ะสิ!
ไม่เคยคิดอยากฆ่าตัวตายเลยค่ะ
ยังไงเราก็ต้องตาย

ยังไม่อยากชิงตายก่อนน่่ะ ฮิ้ววว

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
สาธุครับ

รอคอย
เชื่อมั้ยว่าคิดอยู่ทุกวัน
ถ้าชีวิิตมันดีขึ้นไม่ได้แล้วก็อยากให้ตายๆ ไปซะ
คิดด้วยซ้ำไปว่า ถ้าเราตายไป คงไม่มีใครมาเดือดร้อนเพราะเราอีก
หมดห่วงทุกสิ่งทุกอย่าง

แต่

สงสารร่างกายตัวเองว่ะ
สงสารหัวใจตัวเอง
สงสารทุกสิ่งทุกอย่างที่ประกอบมาเป็นตัวเอง

ลองคิดดูนะว่าชีวิตนี้
ตัวเองยังทำประโยชน์ให้ใครได้อีกรึเปล่า

อย่าเอาเรื่องบางเรื่องที่ึคิดว่าหนักหนาสาหัสสากรรจ์ในชีวิตตอนนี้มาตัดสินตัวเองทั้งชีวิต
คนอื่นที่แย่กว่าเรายังมีอีกเยอะว่ะ

พูดอย่างนี้
ไม่แน่อีกสามวัน
ตูอาจจะ้เป็นศพไปละก็ได้

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
นั่งร้องมาตั้งกะ 4 ทุ่ม
จนบัดนี้เพิ่มเรื่อง
ให้ยิ่งเครียดเข้าไปอีก

จากพ่อตัวเอง

แม่งเอ๊ย ไอ้เหี้ยนี่
ทำไมสารพัดเรื่อง
มาลงที่กูวันนี้หมดเลยวะ
ไอ้สัด

ขออภัยจริงๆ มันเหลืออดแล้ว
หมดความอดทนตั้งแต่ได้กลิ่นเหล้าติดตัวพ่อมาแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2006, 22:58 น. โดย icez » บันทึกการเข้า

ทำจิตใจให้สงบ

เพราะชีวิตจะเครียดไปทำไม ??
ใช่ครับ....ความตายอยู่ใกล้เราแค่เอื้อม
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 21