หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 139

ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมดิกชันนารี My Buddy  (อ่าน 1111544 ครั้ง)

ลองดูตามนี้ครับ (ลืมทำลูกศร โทษทีนะครับป๋าท๊อป)

พอดีเลย... ถามตรงนั้นต่อ
เพราะเพิ่งลองเปลี่ยน regional ตอนเช้านี้เหมือนกัน (ตอนนั้นที่ลองเปลี่ยนไม่เกี่ยวกับโปรแกรมตัวนี้นะ)
แต่ปรากฎว่าถ้าผมเปลี่ยนเป็น Thai ตรงนั้น แล้วเวลาเปิดเว็บที่มันไปเรียก Java Virtual Machine
browser มันจะปิดตัวเอง พร้อมกับสร้าง error log ไว้บน desktop ทุกครั้งเลยอ่ะคับ
รู้ป่ะคับว่าแก้ยังไง...

ปล. ผมเดาว่ามันอาจจะเป็นปัญหาของ windows xp ตัวที่ office นี้มันไม่ support regional Thai มั๊งครับ เลยทำให้ JVM รวน
ลงภาษาไทยไว้แล้วยังครับ?

มันยอดมากๆ เลยจอร์จ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ลงภาษาไทยไว้แล้วยังครับ?

พิมพ์ไทยได้แล้วนะคับ
แต่ว่าสลับไปใช้ตรงนั้นเป็น Thai ไม่ได้ ต้องเลือกเป็น English (United States) เท่านั้น browser ถึงไม่มีปัญหากับ JVM หรือผมต้องเปลี่ยนแล้วลง JVM ใหม่ ?
 (แจ๋ว แจ๋ว) ชอบมากเลยครับ
จริงๆแล้วที่โปรแกรมมาแอบตรงถาดระบบแทนที่จะสะดวกผมคิดว่ามันเกะกะและดูกินแรมนะครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ถ้าพบข้อผิดพลาด ช่วยกันรายงานเจ้าของนะครับ
แล้วถ้ามีโอกาสก็เอาไปบอกต่อๆกันด้วย จะดีนักแล
ตอนนี้ที่ office กรี๊ดกันลั่นแล้วครับ  ง่ะ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
ชอบใช่มั้ยล่ะ  เกย์แอบ
http://www.thaimisc.com/freewebboard/php/vreply.php?user=triamnom&topic=30
ไปโฆษณาที่บอร์ดหลักโรงเรียนที่แทบจะไม่มีคนครับ ง่ะ
ตอนนี้เข้าที่ http://www.thaibuddy.com/ นะครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ชอบใช่มั้ยล่ะ  เกย์แอบ

เรียกว่า รักแรกพบ จะตรงกว่าครับ  เกย์แอบ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
แวะมาเยี่ยมครับ เพราะลอง search ข้อมูลดู ไปเจอที่ MSN
-------
เรื่องใช้ ctrl-spacebar ขอเอาไว้เล่นสนุกๆนะครับ เพราะอาจทำให้จอกระพริบได้ครับ
ขอให้เป็นชี้ศัพท์แล้วกด ctrl-s แทน จะสะดวกกว่า(ถ้า key ไปชนกับการ save ก็วานเปลี่ยนหน่อยนะครับ)
--------
สำหรับคนที่ขึ้ error ผมอยากเห็นหน้าจะจอหน่อยได้ไหมครับ จะได้พอทราบสาเหตุ
--------
สำหรับเรื่อง font รุ่นถัดไปจะมีให้ set ครับ
--------
เรื่องกิน RAM จะน้อยมากครับ ปกติจะน้อยกว่า MSN แต่ถ้าเปิด TV/Radio จะกินเพิ่มขึ้นเยอะ(เกิดจาก embeded microsoft media player) ถ้าไม่ชอบใจให้ติดไว้ที่ tray[จะสะดวกในการเปิดคำแปล] ก็สามารถปรับแต่งให้ไม่เป็น autorun ได้ครับ (เมนูปรับแต่ง ขยาย window นิดหนึ่งครับ อยู่ล่างสุด - ขออภัยที่ไม่ได้เช็คก่อนว่า windows มันบัง)
----------
ขอบคุณ คนรีวิวและผู้ใช้ทุกๆท่านครับ หวังว่ารุ่น 2 จะมีคนใช้เยอะๆ เว็บจะได้เป็นที่รู้จัก จะได้มีรายได้บ้างครับ  ฮิ้ววว

http://www.thaibuddy.com/

อืมดีจังค่ะที่แวะมา

งั้นที่เวลาลงแล้วพอใส่คำลงไปคำแปลไม่ขึ้นนี่ทำไงคะ

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪

เย้ เจ้าของโปรแกรมมาเองเลยแฮะ

โปรแกรมใช้งานง่ายดีครับแต่มีที่ขอเปลี่ยนนิดหน่อยคือยังมีภาษาไทยบางคำที่ยังสะกดผิดอยู่ แล้วก็พวก hot key ที่ไปซ้ำกับของ Windows หรือของโปรแกรมอื่นน่ะครับ 2 จุดนี้น่าจะปรับปรุงเพราะมันเกี่ยวเนื่องกับความน่าเชื่อถือและมีผลต่อการใช้งานของผู้ใช้เยอะเหมือนกันครับ

ไว้ตัวจริงออกมาเมื่อไร (วันที่ 9 มิถุนายนนี้ใช่ไหม) จะช่วยเผยแพร่ให้ครับ ฮิ้ววว

งบน้อย
<อืมดีจังค่ะที่แวะมา
งั้นที่เวลาลงแล้วพอใส่คำลงไปคำแปลไม่ขึ้นนี่ทำไงคะ>
วานลงใหม่อีกทีครับ uninstall/install ยังหาสาเหตุไม่ได้
ถ้าใช้เปิด dictionary ธรรมได้(database ok) แต่ตัวดักจับอักษรอาจไม่ทำงาน(registry ไม่ได้) ลอง uninstall/install ใหม่อีกทีครับ
-----------------
<ยังมีภาษาไทยบางคำที่ยังสะกดผิดอยู่>
วานบอกหน่อยได้ไหมครับ ผมจะได้ประหยัดเวลา แฮะๆๆ ทำอยู่คนเดียว ตาลาย..ตาไม่ดีอีก  ฮิ้ววว

<พวก hot key ที่ไปซ้ำกับของ Windows หรือของโปรแกรมอื่นน่ะครับ>
อยากรู้เหมือนกันครับว่า key อะไรที่ใช้กัน จะได้พยายามหลีกเลี่ยงแต่ดูๆแล้ว CTRL ที่กดถนัดใช้ไปหมดแล้ว เศร้าเลย  (เหงื่อแตกพลั่ก)
<ไว้ตัวจริงออกมาเมื่อไร (วันที่ 9 มิถุนายนนี้ใช่ไหม) จะช่วยเผยแพร่ให้ครับ >
ขอบคุณมากครับ   แป๊ะยิ้ม
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 139