หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 139

ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมดิกชันนารี My Buddy  (อ่าน 1112033 ครั้ง)
ลืมบอกไปว่า สาเหตุที่จอกระพริบเพราะโปรแกรมไปดักการแสดงผลของจอ(เพื่ออ่านว่ามีตัวอักษรอะไรอยู่ตำแหน่งที่ mouse ชี้) ถ้าใช้ automatic dictionary จะตรวจทุกๆ 2 วินาทีเลยทำให้จอกระพริบ(ตัวจริงออก จะขอเอาส่วนนี้ออกจากเมนู และ ขอให้ใช้ screen dictionary แทน) ตอนนี้เป็น ชี้ศัพท์ แล้วกด ctrl-s ครับ
ถาม winapi32 ที่ใช้ได้มั้ยครับ
ที่เอาเมาส์ชี้แล้วสามารถ extract ออกมาเป็นคำได้  ใช้ api ตัวไหนบ้าง (อิอิ)

Today you , Tomorrow me.
เป็น GDI Hook ครับ ไม่มีใน win32api(มีเฉพาะอ่าน title bar,fulltext,password) ตอนตัวจริงออกจะมีประวัติและ เทคนิคการทำให้ครับ พร้อมแหล่งที่หาข้อมูลมาอ่านครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)
ขอบคุณครับ  ปลื้ม

Today you , Tomorrow me.
แนะนำที่ download ที่จำง่ายขึ้นอีกนิดครับ http://www.thaibuddy.com/  ฮี่...
แจ่มมากครับ โปรแกรมนี้  เจ๋ง

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
อ่า comment ทางนี้ได้ด้วย ดีจัง
อย่างนึงนะคับ
ผมคิดว่าควรมี check box ให้เลือก ใช้ หรือไม่ใช้ hot key บางคำสั่งได้
เพราะบางคนเช่นผม อาจจะไม่ได้อยากใช้ฟังก์ชั่นฟังวิทยุ ดูโทรทัศน์
ก็จะได้เลือก hot key ของฟังก์ชั่นนั้นออกไป... เป็นการลดไม่ให้มันไปซ้ำกับโปรแกรมหลักอีก

หรือมีแล้วก็ไม่รู้นะคับ แต่ผมหาไม่เจออ่ะ
จะเพิ่มให้ครับ ตอนนี้ขอให้ set เป็น key อื่นก่อนนะครับ(เมนู ปรับแต่งระบบ)
----------------
ขอบคุณ คุณ KTTA-50-L และ ทุกๆคนครับ  ยิ้มน่ารัก
ทำไมคุณไทยบัดดี้ไม่สมัครสมาชิกล่ะครับ  เกย์แอบ

น่าจะมี competition เล็กๆ สำหรับ เรื่อง logo icon ของไทนบัดดี้นะครับ
ส่วนเรื่องของ official เว็บไซต์ น่าจะเพิ่ม look ให้มันหน่อยครับ
ผมเห็นแล้ว..  (เหงื่อแตกพลั่ก)

โปรแกรมดี+ฉลาดมากแล้วครับไม่ขออะไรเพิ่มเติมนอกจาก ฐานคำศัพท์ี่มากขึ้นครับ  ฮิ้ววว

เรื่อง identity ของ โปรแกรม ลองปรึกษาคนแถวๆนี้ดูสิ  เกย์แอบ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
เห็นด้วยกับเฮียหมูครับ
เว็บไซต์ ถ้าทำสวยๆกว่านี้ผมว่าจะน่าสนใจมากๆ  เจ๋ง
อาจมีที่ๆเอาไว้ให้เพิ่มคำศัพท์ ทำเป็นเว็บฐานข้อมูลดิกดีๆไปเลย
ใช่ครับ
บางคนไม่ใช้แอนตี้ไวรัสบางตัวเพราะเว็บไม่น่าเชื่อถือนะครับ
ฮิ้ววว
เสร็จแล้ว ก็โดนเอาไปใส่แผ่น cd วางขายพันธ์ทิพย์ ไอ้มืดหมี

ถ้าสนใจก็ติดต่อมาแล้วกันนะครับ เดี๋ยวผมให้น้องมิตรจัดการอีกที เกย์แอบ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
 ง่ะ

ผมอาจจะช่วยพี่ได้นะครับ

ถ้าผมไม่เปิดเทอมมะรืนนี้  ง่ะ
มหาลัยเลื่อนไปอีกสองอาทิตย์
เพราะความควายของผู้บริหารระดับสูง
เนื่องจากผลการสอบเข้า(entrance)

ทำไมเอ็งเปิดเร็วนักว่ะ (หรือปรกติ งง)
ส่วนตูเปิดเมื่อไหร่ยังไงก็ต้องฝึกงาน 5 เดือน
อดเหล่น้องๆที่น่าจะน่ารักในปีนี้ไปโดยปริยาย  ฮือๆ~

ทำเว็บไม่กี่หน้า เอง ห่าโอ เอ๊ย น้องมิตร เกย์แอบ

ผมอยู่ ม.5  ง่ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 139