หน้า: 1 ... 86 87 88 89 90 91 92 [93] 94 95 96 97 98 99 100 ... 116

ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นว่ามีประโยชน์เลยเอามาฝาก  (อ่าน 540964 ครั้ง)
บินออกได้มั่งครับ  งง

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
นี่เซลล์เฮลบลูบอยเป็นคนคิดวิธีเรอะ  โวย
555+  กร๊าก
บังเอิญว่าขวดนี้มันเหมาะสุดมั่ง
ป้าจอยลองทดลองขวดอะไรก็ได้ดูก่อนสิ
เป็นแบบทำวิจัยไปเลย

เออ ลอง วันนี้หาอุปกรณ์ไม่ทัน
น้ำมันหมูไม่มีน้ำมันพืชได้ไหม  งง
น้ำมันมันทำให้ลื่นนิครับ น่าจะได้มั่งครับ
หรือ น้ำมันหมูมันมีกลิ่นด้วยอาจจะล่อแมลงสาบได้เยอะกว่า

ใส่อย่างอื่นแทนก็น่าจะได้นะ

ใส่น้ำมันพืช ผสมถั่วบด

เพราะเคยซื้อที่ดักกระจั๊ว ที่แบบให้กินเหยื่อตรงกลาง

เค้าให้ถั่วมาด้วย มากันเป็นร้อย ตอนเก็บศพน่ากลัวฉิบ
แค่คิดถึงแมลงสาบ 30 ตัวก็ ...

อยากกินขึ้นมา งง
 อ้วก อ้วก อ้วก

ดันกินข้าวอยู่พอดีอีก

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

ได้ผลครับ
มีวิธีที่ง่ายกว่านั้นอีกครับ  กร๊าก เป็นวิธีดั้งเดิมก่อนขวดน้ำหวานอีก คือให้กินเบียร์ขวดแล้วเหลือก้นขวดไว้ สักหน่อย จากนั้นเอาไปวางไว้่โดยหาอะไรก็ได้พาดเป็นทางเดินให้เข้าง่ายๆ
เอาทิชชูเช็ดปากขวดให้สะอาด
แล้วแมลงสาปจะตามกลิ่นเบียร์เข้าไปแล้วออกไม่ได้เอง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ทำไมต้องเช็ดปากขวดด้วยคะ
ถ้าไม่เช็ดมันจะอยู่แต่แถวปากขวด

วิธีกินเบียร์ ผมคงใช้ไม่ได้แฮะ   (เหงื่อแตกพลั่ก)

ถ้าเหลือไว้หน่อยๆ ตั้งทิ้งไว้แล้วมีแมลงสาบยั้วเยี้ยแล้ว
ถ้าเกิดมีใครเดินผ่านมาแล้วหยิบขวดเบียร์ขึ้นซดล่ะครับ

มันต้องเคี้ยวไหม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 อ้วก

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
หน้า: 1 ... 86 87 88 89 90 91 92 [93] 94 95 96 97 98 99 100 ... 116