หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วิธีไล่แมลงสาบค่ะ!!!  (อ่าน 61069 ครั้ง)
ให้เจ๊นัท.กิน ฮี่ๆ

อาหารว่างสุดฮิตของเจ๊นัท.เค้าเลย คริคริ

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
จิ้งจก กะ ตุ๊กแก อันไหนน่ากลัวกว่ากันครับ
บลูว่าตุ๊กแกนะ
ตัวมันใหญ่กว่า แล้วก็ชอบทำหน้าตาโหดกว่า
แม้ว่าจะสีสวยกว่าก็เหอะ

หน้าตามันไม่น่าไว้วางใจ  อี๋~

Life isn't always made to order.
ตุ๊กแกมันกัดด้วยครับ

เคยเห็นกับดักแมลงสาบไหมครับ ที่เป็นเหมือนกล่อง ข้างในมีอาหารที่ผสมยาฆ่าแมลงสาบไว้ พอมันเอากลับไปกินที่รังก็ตายกันยกรังเลย แต่ในกรณีที่ต้องเผชิญหน้ากันตัวต่อตัว แนะนำหนังสือนิตยสาร เล่มไม่ต้องหนามากครับ บรรจงม้วนให้กลมขนาดเหมาะมือ พอแมลงสาบติดปีกบินเราก็จัดการฟาดหัวมันด้วยนิตยสารที่เราม้วนกลมนั่นแหละครับ พอมันมึนตกถึงพื้นเราก็กระหน่ำตีแบบไม่ยั้ง รับรองครับมันได้กลับบ้านเก่าสมใจแน่ๆ อย่าใจอ่อนหรือปราณีให้มันหนีไปนะครับ เพราะมันจะหายในไม่ช้าแล้วมันจะกลับมาร่าเริงใหม่  เฮ้ย!?

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เคยนอนๆอยู่มีอะไรมาเกาะ เลยปัดๆ ตื่นมา กระจั้วนิหวา  โวย เลยเอาค้อนทุบป้าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หมีโหดดดด
แต่เกลียดที่สุดคือหนูที่มันหนีไปตายในซอกลึกๆ แล้วมันเหม็น แม่ให้เอาออกมาหนอนเต็มเลย น่ากินมาก ฮิ้ววว

เคยเห็นกับดักแมลงสาบไหมครับ ที่เป็นเหมือนกล่อง ข้างในมีอาหารที่ผสมยาฆ่าแมลงสาบไว้ พอมันเอากลับไปกินที่รังก็ตายกันยกรังเลย 

แรกๆได้ผลดีนะ หลังๆมันกินแล้วก็ไม่เป็นไร
สงสัยคงเอาไปปรุงให้สุกก่อนแล้วค่อยกิน
โห แมลงสาบพัฒนาแล้ววว...

เคยได้ยินว่าเอานมผงมาผสมกับปูนซีเมนต์ เพราะแมลงสาบชอบกินน้ำ พอกินเข้าไปมันก็แข็งในท้อง ฮิ้ววว
แต่จำได้ว่าเคยพูดไปแล้วอาจารย์หัวเราะเยาะ ก็มันได้ยินมาอย่างงี้นิ โวย

ปูนพลาสเตอร์ต่างหากครับผสมน้ำให้มันกิน

ไม่เป็นไรครับตื้บมันเรียบร้อย แปร้ดดดดดดดดดดดดดดดด หมีโหดดดด
เคยเห็นพี่ชายเตะหนูตาย เพื่อนเตะหมาตาย คนเรานิโหดจริงๆ ลันล้า

แมลงสาบไม่ชอบที่สะอาดและแห้งๆครับ ดังนั้นช่วยกันรักษาความสะอาด คงช่วยให้ห่างไกลเจ้าแมลงสาบได้ครับ

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2007, 15:51 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

เคยได้ยินว่าเอานมผงมาผสมกับปูนซีเมนต์ เพราะแมลงสาบชอบกินน้ำ พอกินเข้าไปมันก็แข็งในท้อง ฮิ้ววว
แต่จำได้ว่าเคยพูดไปแล้วอาจารย์หัวเราะเยาะ ก็มันได้ยินมาอย่างงี้นิ โวย

เคยได้ยินแบบนี้เหมือนกัน เป็นงานวิจัย หรือ โครงงานวิทยาศาสตร์อะไรสักอย่าง ออกทีวีด้วย
ทำไมอาจารย์ต้องหัวเราะเยาะด้วยอ่ะ   ง่ะ

Life isn't always made to order.
เลี้ยงแมวครับมันจะจับกิน

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 13