หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วิธีไล่แมลงสาบค่ะ!!!  (อ่าน 61065 ครั้ง)
คือไรอะครับ ละโว้ ??? งง งง

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
เมืองในอดีตในจังหวัดลพบุรีครับ  (อิอิ)

Today you , Tomorrow me.
แค่นี้ไม่เก็ท มุก  ชิ

Las Noches Rubicundior
เมืองในอดีตในจังหวัดลพบุรีครับ  (อิอิ)

แล้วความหมายแฝง หล่ะครับ ???

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
แล้วความหมายแฝง หล่ะครับ ???

เก่า..
เคยเห็นแล้วครับ ขอบคุณครับ  เกย์แอบ

Today you , Tomorrow me.
อ๋อ ขอบคุณคุณโอ้้เอ้ มากเลยครับ

ตกลง ละโว้ = "เก่า เคยเห็นแล้ว และขอบคุณครับ"

นะ จะได้เอาไปใช้บ้าง

ง่ะ เอ่อ อืม เค้าเล่นกันเกลื่อนจู๋ไปหมด

ง่ะ เอ่อ อืม เค้าเล่นกันเกลื่อนจู๋ไปหมด

ฮิ้ววว ยิ้มน่ารัก ลันล้า

หมีโหดดดด

รักตุ๊กแก  โวย อี๋  เฮ้ย!?

อยู่ใต้เครื่องซักผ้าเลยเนี่ยนะ อึ๋ยพูดแล้วขนลุก  เฮ้ย!?

แหงะ ถ้ามาหลุดที่บ้าน คาดว่าจะไม่ใช้เครื่องซักผ้านั้นอีก   (เหงื่อแตกพลั่ก) 

พี่เฟิร์นกลัวหรอ

วันนี้สงสัยหิมะจะตก
 กร๊าก กร๊าก

<3.
มันก็แค่แมลง  แปลกที่มันกลายเป็นสัตว์ที่มนุษย์เกลียดที่สุดไปได้ยังไง
มาลองหาสาเหตุที่คนเกลียดมันดูมั้ย

1.มันบินได้  - แมลงเกือบทุกชนิดก็บินได้
2.มันสกปรก - น่าจะจริง แต่เพราะสภาพแวดล้อมที่มันอยู่เองนั่นแหละสกปรก  บ้านคนไง
3.มันกัด แทะได้  - ใครเคยโดนมันกัดบ้าง  แล้วมีใครตายเพราะโดนมันกัดบ้าง แมงมุมน่ากลัวกว่าอีก
4.มันร้อง กี๊ด กี๊ด ได้ - น่ากลัวรึเปล่าเนี่ย
5.มันวิ่งเร็ว - แหงหละ สัญชาติญาณป้องกันตัวนี่  แต่ก็ไม่เคยหนีผ่าเท้าคนพ้น
6.มันอึดและถึกมาก - อันนี้ยอมรับเลย  สุดยอดมาก เป็นสิ่งมีชีวิตชนิดเดียวที่อยู่รอดได้ในสภาพแวดล้อมที่หฤโหด เช่นกัมมันตภาพรังสี

สรุปแล้ว มันเป็ยแมลงที่น่าทึ่ง  มากกว่าน่าเกลียด 

ปล.ตูไม่เกลียดมัน  แค่รำคาญเวลามันไต่ขา  เกลียดปลวกมากกว่าอีกเพราะมันแทะหนังสือตู

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
ไม่ใช่รำคาญ
แต่มันหยักแหยงงง  อี๋~

<3.

4.มันร้อง กี๊ด กี๊ด ได้ - น่ากลัวรึเปล่าเนี่ย

มันร้องกี๊ด กี๊ดได้ด้วยเหรอครับ เฮ้ย!?

ตูเกลียดตุ๊กแก อ้วก

งบน้อย

3.มันกัด แทะได้  - ใครเคยโดนมันกัดบ้าง  แล้วมีใครตายเพราะโดนมันกัดบ้าง แมงมุมน่ากลัวกว่าอีก

เกลียดแมงมุมไม่น้อยไปกว่ามันหรอกค่ะ

ฮิ้ววว

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13