หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วิธีไล่แมลงสาบค่ะ!!!  (อ่าน 61048 ครั้ง)
แมลงสาบกัดทำให้ติดเชื้อโรคได้
และเคยมีคนตายมาแล้วครับเนื่องจากติดโรคจากการโดนกัด

เฮ้ย!?

แม่บอกว่า สมัยก่อน แม่เคยถูกแมลงสาป กัดนิ้ว  เฮ้ย!?

<3.
อยากเห็นตุ๊กตาแมลงสาบ กรี๊ดดดดด
เขาไม่ทำตุ๊กตาแมลงสาบเพราะมันจะขายไม่ออก

มันมีไอ้ที่เป็นก้อนๆไล่แมลงสาบอ่ะ่ครับ
วางไว้ตามมุมห้อง ก็ได้ผลนะครับ เห็นมันหายไปพักใหญ่ได้
(หรือว่ามันจะหลบมุมไม่ยอมออกมาให้เห็นก็ไม่รู้นะ)
แต่ใช้ไปใช้มารู้สึกว่ากลิ่นมันแรงครับ
เกรงว่าใช้ไปเรื่อยๆ คนจะตายก่อน
ก็เลยเลิกใช้
แล้วเจ้าเพื่อนร่วมโลกผู้น่ารักก็กลับมายั้วะเยี้ยะตามเดิม
ไม่รู้จะไล่ไงละครับ
สงสัยต้องทำบาปแล้วล่ะคราวนี้
เฮ้อออ.....
 ฮือๆ~

My Life, My Pride, is Broken
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2007, 16:04 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

ถูกต้อง  ฮิ้ววว

มันมีประโยชน์ยังไงเหรอ  งง

<3.
ยุงเป็นอาหารของจิ้งจก

ยุงและแมลงสาบทำให้บริษัทขายยากำจัดแมลงมีกำไร

ยุงเป็นแมลงช่วยผสมเกสรดอกไม้ส่วนแมลงสาบเป็นอาหารผม ฮี่ๆ

ชอบมันมากเนอะไอ้แมงสาบเนี่ย อิคคิว  ง่ะ

Las Noches Rubicundior
อ่านจู๋นี้แล้ว จะ อ้วก ที่บ้านผม ชั้น 30 ยังมีครบเลย มด จิ้งจก แมงสาบ ขาด ตุ๊กแกนี้แหละ
 :42:บ้านนนานามีหมด
ล่าสุด เจองูในห้องเก็บขออง ง่ะ ง่ะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
มีวิธีไล่ คางคก มั้ยครับ มันออกลูกมากระโดดเล่นเ็้ต็มหน้าบ้านเลย
บ้านพี่เคยเจองูในห้องนอนหละ  อี๋~ หัวนอนเลยด้วย ทั้งๆ ที่ไม่ได้รกนะ

น้องบอกว่าไม่รู้รอดมาได้ไง (หมายถึงงูน่ะ พี่น่าจะจับกินไปนานแล้ว ง่ะ)

Life isn't always made to order.
บ้านผมมีหมด
มด
ปลวก
แมงมุม
งู
คางคก
อึ่งอ่าง
แมลงสาบ
กิ้งกือ
ยุง
หนอน
ตุ๊กแก
จิ้งจก
ตะขาบ
ฯลฯ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13