หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วิธีไล่แมลงสาบค่ะ!!!  (อ่าน 61058 ครั้ง)
เล่นสนุกกับแมลงวัน พอมันอยู่นิ่งๆกับที่แล้วเราค่อยย่องเข้าไปดีด ตัวมันครับ แเล้วมันจะหมุนทะยานลงพื้นแล้วตายครับ
///ผมเล่นบ่อย
ไม่เคยทันเลย มันบินหนีก่อนตลอดเลย  ง่ะ

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
ย่องเข้าไปดีดแมลงวัน

เก่งจริงๆ
ขอปิดนะคะ
อุทิศให้แก่วันสำคัญทางพุทธศาสนาค่ะ

วันนี้จะดีกะกระจั๊วะ  ยิ้มน่ารัก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ขุดๆๆ  หมีโหดดดด

ปิดทำไม ตูยังไม่ได้ตอบเลย  หมีโหดดดด

เอาเข้าจริงตูไม่กลัวแมงสาบนะ
เพราะว่ามันไม่น่าจะทไอันตรายให้เราไง
ยกเว้นก็แต่สร้างความรำคาญเท่านั้นเอง
เลยถือว่าตูกะแมงสาบ ไม่สามารถอยู่ร่วมโลกกันได้
แต่ด้วยความที่ตัวเองไม่อยากฆ่าอะไรนอกจากยุง
เลยไม่ค่อยได้ตีมันเท่าไหร่ ส่วนมากจะเขี่ยๆ ให้พ้นบ้านไป
เวลาตีก็แค่เอาไม้กวาดตี ให้มันตายไม่เละ สงสารมัน
หรือไม่ก็จับหนวดทั้งเป็นๆ โดยใส่ชักโครกแทน จะได้ไม่เละ

ใจดีจังเลย  ยิ้มน่ารัก

เออ มีประสบการณ์ที่น่าจดจำอีกครั้งสมัยเรียน
ตอนนั้นเพิ่งได้เป็นนายกสโม ผมยาวด้วย
ก็เลยไปจัดการรื้อทำความสะอาดห้องที่เพิ่งไล่สโมชุดเก่าออกไป
เป็นห้องที่ไม่เคยทำความสะอาดเลยมาไม่รู้กี่ปีแล้ว
โดยเฉพาะตู้ล็อคเกอร์หน้าสโมนี่เก่าแก่มาก งัดเปิดดูมีแบบดรออิ้งสมัย 10 กว่าปีมาแล้วด้วย!

แต่ประเด็นมันอยู่ที่ตอนรื้อตู้มาทำความสะอาดนี่แหละ
ชายชาติบุรุษสามคนก็ได้เจอเรื่องที่ต้องจำไปจนวันตาย

ป.ล.นับได้ประมาณ 8 แสนตัว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

วันนึงฝนตก แมงสาปหลังบ้านมันวิ่งขึ้นมาจากท่อน้ำแค่สามสิบตัวตูยังจะเป็นลมเลย  ฮิ้ววว
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก แต๋วแตก  เกย์แอบ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
สยอง  กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
อ๋ายยยยย  น่าร๊ากกกกกกกก   มากันเป็นหมู่คณะเชียว   ยิ้มน่ารัก

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
  กร๊าก กร๊าก  ขำแอน

เรื่องแมลงสาบ เพิ่งผ่านมาหมาด ๆ  ไม่รู้มันโผล่มาจากไหน แต่ไอ้บี๋
มันไปฟืดฟาด ๆ แถว ๆประตูห้องน้ำ   แอบเห็นหนวด มันไหวไปมา รู้แน่แล้วว่า แมลงสาบ  ฮิ้ววว
 ฮิ้ววว  ทีแรกจะให้ไอ้บี๋จัดการเผด็จศึก....แต่..ก็ลืมไปว่า ตัวเองชอบกอดรัดฟัดเหวี่ยงกับไอ้บี๋
(ขยะแขยงว่าง่ายๆ  ฮิ้ววว ) เลยไปจัดการเอง  แล้วมันก็บินเฉี่ยวหัวตูไปมา  

คาดว่าห้อง  613  มันคงได้ยินตูร้องกรี๊ดแน่  เลยเอาไม้กวาดไล่ตีมันในห้องน้ำ  
แล้วก็เอาน้ำยาขัดห้องน้ำ ฉีดๆๆๆๆๆๆๆๆ  มันดิ้นอยู่แป๊บนึง แล้วแน่นิ่งไปเลย

โวย  สะใจ!!!

เลวยั้นเงา
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด

ป๊าดด!!!  กรี๊ดดดดด

เหลือบ  หมี ไอ้คำหลังน่ะ...นัทว่าแปลก ๆ นะ

เลวยั้นเงา
เสียงนัทปล่อยควันไล่แมงสาปไงเคอะ  ฮิ้ววว

เหลือบ   คนนะคะ ไม่ใช่ถังดับเพลิง 

เลวยั้นเงา
อาทิตย์ก่อนผมฉีดเชนไดรท์ใส่แมงมุมแม่ลูกอ่อนครับ ยิ้มน่ารัก เป็นแมงมุมตัวใหญ่ๆชอบอยู่ในห้องน้ำ แม่มันอยู่ในอ่างล้างหน้าพร้อมรังไข่ติดก้นและลูกๆเต็มอ่างเลยครับ วันรุ่งขึ้นกวาดศพแมงมุมออกไปหมดแล้วพบว่าลูกเหลือรอดตัวนึงครับ ผมกวักน้ำไล่ๆมันไป
แต่ก่อนหน้าที่ฉีดครึ่งวันและหลังจากนั้นจนวันนี้เจอสิ่งร้ายๆเยอะแยะเลยครับ จำไว้เลยนะ ถ้าเจอแมงมุมในห้องน้ำอีกผมจะฆ่าล้างเผ่าพันธุ์มันเลยครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13