หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 18

ผู้เขียน หัวข้อ: ครายสมัคร หรือติดคณะอะไรกันบ้างอะ  (อ่าน 62789 ครั้ง)
อืม ตอนเด็กๆ เราด่าผู้ใหญ่แบบนั้นแบบนี้
ตอนนี้เห็นกับตา ว่าเพื่อนๆหลายคนได้กลายเป็นสิ่งที่เราเคยด่าไปซะแล้ว
นี่ยังแค่เริ่มตัน ถ้าซัก 30-40 ล่ะก็ ไม่ต้องพูดถึงเลย
ถึงตอนนี้เราคงไม่รู้ตัว อย่างที่บ๊วบว่า

(แต่ตอนนี้ยังรู้สึกว่ายังเป็นคนเดียวกับตอนม.ปลายอยู่เลย )

เข้าเรื่องกระจู๋
วันนี้ประกาศผลแล้วนี่ ตอนนี้น่าจะรู้กันหมดแล้วมั้ง
พรุ่งนี้ที่คณะก็มีประกาศ ว่าจะไปดูหน้าเสียหน่อย ถึงจะไม่ได้เกี่ยวไรก็เหอะ  ง่ะ

I ROCK , THEREFORE I AM
ประกาศแค่ admission ตรงค่ะ
admission กลางยังไม่ประกาศ  ฮิ้ววว

เมื่อวานสมัครแบบกลางไปแล้ว เพราะปีนี้มธ.ไม่ตัดสิทธิ์พวกที่สอบตรงติดไปก่อนแล้ว
ก็เลยยื่นไป เพราะก็หวังไว้เหมือนกัน แต่ถ้าติด คงเลือกยากน่าดู  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ว่าแต่มันประกาศ กลาง เมื่อไหร่ละนี่  เอือม

there are no regrets in life, just lessons . .
ประกาศกลาง24นี้จ้า

ลุ้นอะ  ฮิ้ววว แต่คงไม่ติดหรอก เพราะแต่ละคณะที่ยื่นไปคะแนนคงสูงทะลุแน่ๆ  ฮือๆ~

there are no regrets in life, just lessons . .
อ้าว งั้นรึ
โง่เลย เอ้อ คณะเรามันเปลี่ยนมาเป็นแอดตรงนี่หว่า
แล้วมันต่างกันตรงไหนเนี่ย งง

มีโควต้า-แอดตรง-แอดกลาง แล้วอะไรอีก งง

I ROCK , THEREFORE I AM
แล้วก็พวกอินเตอร์ที่เป็นเอกเทศค่ะ

หมดแล้วมั้งคะ

รู้แต่ โควต้า ก็สอบเสร็จกันไปก่อนหน้าแอดมิชชั่นนานแล้ว
แล้วบางคณะบางมหาลัย ก็จะตัดสิทธิ์คนที่สอบตรงติดไปแล้ว แต่ปีนี้ไม่ค่อยตัดสิทธิ์ค่ะ

แอดมิชชั่นตรง มีไม่มีกี่คณะค่ะ ที่รับ วันนี้บางคณะก็สัมภาษณ์กันไปแล้ว

แอดมิชชั่นกลาง ก็ยื่นคะแนนเหมือนเอนท์ ธรรมดาค่ะ  ฮิ้ววว

อินเตอร์ของมธ. ก็รับกันหมดไปแล้ว พวก BE BBA เงี้ยค่ะ

เมื่อวานสมัครแบบกลางไปแล้ว เพราะปีนี้มธ.ไม่ตัดสิทธิ์พวกที่สอบตรงติดไปก่อนแล้ว

หมายถึงแอดตรง เหรอ รึว่ารวมโควต้าของมหาลัยการสอบตรงของมหาลัยอื่นๆที่จัดเองด้วย

เอาแบบชัวร์ๆนะจ๊ะ  กรี๊ดดดดด

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
หมายถึงโควต้าสอบตรงค่ะ

:42:http://www.cuas.or.th/dropselec/admiss.html
ส่วนมหาลัยที่ตัดสิทธิ์โควต้าตรงถ้ายื่นแอดกลาง ก็ตามนี้เลยค่ะ  ฮิ้ววว

อันนั้นน่ะรู้แล้ว  ยังไงมใันก็งงอยู่ดีล่ะฟะ
พี่ติดสอบตรงของมหาลัยไปแล้วไง
แต่มันไม่ขึ้นว่าเป็นโครงการที่ตัดสิทธ์
แต่พอโทรไปถามเค้าบอกว่าตัด

ช่างมันเหอะ เลขที่นักศึกษาจะออกพุธหน้าแล้ว  ง่ะ

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
 เอือม อันนั้นงงด้วยค่ะ เพราะเพื่อนโืทรไปถาม
บางสายก็ตัด บางสายก็ไม่ตัด  ง่ะ

เลขทะเบียนออกมาตั้งแต่ต้นเดือนแล้ว พี่ที่คณะโทรมาบอกวันรับเพื่อนใหม่แล้วด้วย  ฮือๆ~

วันสัมภาษณ์แอดตรง มี update แล้วนะครับ
ตามไปดูในนั้นด้วยล่ะ

มันเลื่อน!(อีกแล้ว)

:39:ถ้าการประกาศผลผิดปกติ แสดงว่ามันปกติแล้วล่ะ
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2007, 16:14 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

วันนี้ 17 พค ผมติดศิลปศาสตร์ ธรรมศาสตร์คับ
ดีใจด้วยนะที่ติดๆกันแล้ว
เรายังรออยู่เลย

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 18