หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยคิดคอนเสปสีส้มทีค่ะ!  (อ่าน 54402 ครั้ง)
คือ ตอนนี้ กีฬาสี ห้องลั่นได้ สี ส้มนะค่ะ

คิดคอนเสปยากมากๆ เลย

ที่คิดไว้  ง่ะ

1.ชนเผ่าหลายๆ เผ่ามารวมกัน
2.เปรี้ยดจิ๊ด 
3.โมเดิร์น จินตการเพ้อฝัน  , academy fantasia ประมาณนั้น เล่นลายดอก
4.orange เปลี่ยนเป็น True move แล้วค่ะ  เกย์แอบ

สิ่งที่ ต้องเอามาประยุกต์กับคอนเสป ก็คือ
ที่สำคัญที่สุดก็คือสแตน BG ด้านหลังจะเอาเป็นรูปอะไรนี่แหละ ปัญหา  หมีโหดดดด
พาเหรด , เพลงเชียร์ , แล้วก็ มาร์ช คอร์ด ต้องเป็น สิงโต ด้วย

ใครพอจะเสนอไอเดียวเกี่ยวกับ คอนเสปสีส้มบ้างค่ะ  ฮือๆ~

คือต้องการด่วนเลยค่ะ ต้องเอาไปเสนอให้เพื่อน คือไม่อยากเอาชนเผ่า  เหลือบ

แล้วก็ โลโก้ ต้องเป็นรูป สิงโต  ง่ะ
แต่อยากให้เป็นสิงโต น่ารัก  ทำสิงโตเป็นรูปอะไรดีค่ะ  ง่ะ สิงโตใส่ afro ดีป่าว

ฮือๆ~ ช่วยคิดหน่อยนะค่ะ

เป็นพระคุณค่ะ  กรี๊ดดดดด

ปล. ปีก่อนนะค่ะ

สีส้ม > งานวัด
สีม่วง > เวทมนตร์
สีเหลือง > ฮาวาย
สีเขียว > พ่อครัว แม่ครัว ทำครัว
สีฟ้า > โควัวนมสด
สีแดง > สวยใส ไฉไล

ความกว้างของสแตน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2006, 18:23 น. โดย ลั่นระทม » บันทึกการเข้า
BGด้านหลัง ก็เป็นรูปส้มเลยวาดใหญ่ลงในโฟม เอามาตัดแล้วเอากระดาษทรายเบอร์ละเอียดขัดแต่งให้สวยงาม
พีชอยู่โบส้ม  ยิ้มน่ารัก
ชื่อรุ่นมันเป็น orange odyssey อะ แปลว่า การเดินทางของโบส้ม
ถ้าจะเอามาเป็นคอนเสปต์ก็แบบ เดินทางตอนพระอาทิตย์ตกดิน
ท้องฟ้ามันก็จะเป็นสีส้มๆ แล้วก็เหมือนว่ามีนักเดินทางอะไรอย่างเงี้ย มองดูพระอาทิตย์ตกดิน
(คือคิดจากชื่อรุ่นอะ คิดอย่างอื่นไม่ออก  ฮิ้ววว)

สิงโตใส่ afro ก็น่ารักดีนะคะ
ออเรนจ์ แนวดีแฮะ ยิ้มน่ารัก
แล้วก็จัดสเตจสีแดง(ทรูมูฟ)ไว้ข้างๆ  ฮิ้ววว

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
โหใหญ่จริง ได้งบทำสแตน เท่าไรอ่ะ
ชอบพระอาิทิตย์ตกดินของพีชแฮะ น่าจะดูส้มๆดี

ไม่ก็ทำเป็นเมืองสีส้ม มีปราสาทสีส้มไรงี้สิ  กรี๊ดดดดด

there are no regrets in life, just lessons . .
ทำเป็ยเสือใส่วิกเป็นสิงโตครับ เจ๋ง

ที่มีคนเอาแล้วนะค่ะ

สิงโต
อียิปต์
อินเดียแดง
ฮาลาวีน

แต่ละปีห้ามซ้ำกันค่ะ

งบประมาณ ประมาณ  36,000 บาทค่ะ รวมทุกอย่างนะค่ะ

อยากได้สปอนเซอร์ค่ะ  ง่ะ
แล้วก็ เป็นประธานเชียร์กับประธานฝ่ายศิลป์ เครียดมากเลยเนี่ย  หมีโหดดดด คิดไม่ออก
ส้มเรนเจอร์!!

เรียกให้มีชาติตระกูลหน่อยก็ ออเรนนจ์เรนเจอร์

คอนเซปต์สมัครสมานสามัคคีมาเป็นสีส้ม

แดง+เหลือง = ส้ม

ปล. คอนเซปต์อยากให้รวมพลัง รักกันๆ เข้าไว้ค่ะ  หมีโหดดดด
งบเยอะมากๆ :08:ทำเป็นสิงโต5ตัวตัดขนเป็นตัวหนังสือo r a n g e

ไม่ต้องจัดครับ แล้วเอางบไปแบ่งน้องๆ
งบ ของโรงเรียน 8000 ค่ะ

ที่เหลือเป็นของคนในห้อง  โวย โวย โวย

มันก็คือเงินฉ้านนนนนนนนนนนนนนน
ส้มเรนเจอร์!!

เรียกให้มีชาติตระกูลหน่อยก็ ออเรนนจ์เรนเจอร์

คอนเซปต์สมัครสมานสามัคคีมาเป็นสีส้ม

แดง+เหลือง = ส้ม

ปล. คอนเซปต์อยากให้รวมพลัง รักกันๆ เข้าไว้ค่ะ  หมีโหดดดด

แล้วก็จับออเรจน์เรนเจอร์มาเต้นยัตต้า  เกย์แอบ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 กร๊าก

ใช่เลย

คิดแล้วฮา~

กร๊าก  กร๊าก  กร๊าก
เมษาฮาวายครับ ไล่สีแบบกราเดียนจากส้มไปชมพู  เกย์แอบ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8