หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: www.Chaloke.com  (อ่าน 6418 ครั้ง)
เป็น ทิด แล้วค่ะ ตอนนี้

เอ .. แล้วจะเรียกว่าไรดีละ
ทิดแอนยักษ์ หรือ ทิดยักษ์แอน
ทิดแอน หรือ ทิดยักษ์ เพราะมียักษ์สองตัว .. คุณโอ้ บวชยังคะ ..

เอ้ครับ  ฮิ้ววว

ยังไม่บวชครับ อายุได้แค่บรรพชา ไม่ถึง อุปสมบท  (อิอิ)

[ FACT HOSTING ] [ บ้านโฮมฮัก ]
Today you , Tomorrow me.
พี่โอ้
 ฮิ้ววว

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
พี่โอ้
 ฮิ้ววว

น้องเดือน

[ FACT HOSTING ] [ บ้านโฮมฮัก ]
เอ้ครับ  ฮิ้ววว

ยังไม่บวชครับ อายุได้แค่บรรพชา ไม่ถึง อุปสมบท  (อิอิ)
--------------------------------------

ตกลง โอ้ โอ้เอ้ ห้าโอ เนี่ยคนเดียวกันรึป่าวคะ .. เอ๊ะ บรรพชาเนี่ย สามเณรนี่ ..   งั้นเหรอ
พูดจริงเปล่่า  เหลือบ

ถ้าโกหก ถึงไปบวชก็ไม่ได้บุญนาาา  กร๊าก

ชื่อจริง เอ้ ชื่อในวงการ โอ้เอ้ นามปากกา นายโอ้เอ้ ครับ

เรื่องสามเณรเนี่ย ผมมั่นใจครับ  ฮิ้ววว

ชื่อจริง เอ้ ชื่อในวงการ โอ้เอ้ นามปากกา นายโอ้เอ้ ครับ

เรื่องสามเณรเนี่ย ผมมั่นใจครับ  ฮิ้ววว
----------------------------------------------
อ้าว แล้วอายุใน profile ละคะ .. เชื่อไม่ได้เหรอ หรือว่า .. ยังไงกันแน่อะ

ให้เวลาเป็นเครื่องตัดสิน ว่าคุณควรจะเชื่ออะไร
ความจริงคือความจริง หนีไม่พ้นหรอกครับ  ฮิ้ววว

เป็น ทิด แล้วค่ะ ตอนนี้

เอ .. แล้วจะเรียกว่าไรดีละ
ทิดแอนยักษ์ หรือ ทิดยักษ์แอน
ทิดแอน หรือ ทิดยักษ์ เพราะมียักษ์สองตัว .. คุณโอ้ บวชยังคะ ..

ีผู้ใหญ่ (ไม่ใช่กำนัน) เคยบอกว่า บัณฑิตหรือทิด หมายถึง คนที่เคยบวชเรียนอย่างน้อย 1 พรรษา (ประมาณ 3 เดือน) ครับ
เป๋อย่างสวยงาม

แปะๆๆๆๆๆๆ (แจ๋ว แจ๋ว)
ีผู้ใหญ่ (ไม่ใช่กำนัน) เคยบอกว่า บัณฑิตหรือทิด หมายถึง คนที่เคยบวชเรียนอย่างน้อย 1 พรรษา (ประมาณ 3 เดือน) ครับ

---------------------
้เราก็ไม่รู้เหมือนกันว่า เค้ามีหลักการในการเรียกอย่างไร ที่เรียก ทิด เรียกหลวงเนี่ย
ก็เรียกตามๆ ผู้ใหญ่ เค้าเหมือนกัน .. ก็ไม่เห็นเค้าพูดอะไร

ขอบคุณนะคะ .. ที่เอาเรื่องดีๆมาฝากไว้ (แจ๋ว แจ๋ว)

www.Chaloke.com
อ่านว่าอะไร?

โฉลค
โชลก
ชะโหลก
ชาล๊อค

ง่ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ชาโลเกะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เพี้ยนมาจาก คาราโอเกะ  (อิอิ)

หน้า: 1 [2]