หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: คือว่า...มันจะบาปมั้ยอ๊ะ!  (อ่าน 10834 ครั้ง)
ตอนนี้หนูอายุ 17 ( ช่วงอายุกะลังย่อนยาน ) และขึ้นปี 2
แล้ว...หนูต้องไปเป็นพี่ว๊ากอ่ะ  ง่ะ
กว่าจะ 18 ขวบก็ปาเข้าไปสิ้นปี
แล้ว น้องๆ ( ทางคุณวุฒิ ) ปีนี้อ่ะ บางคนก็เกิด 29 หลายๆ คนเกิด 30 ( 28 ยังมี!!!  โวย ไม่ได้ซิ่วมาด้วย )
ซึ่งหนู เกิด 31 อ๊ะ  ง่ะ
เครียดอ๊า~ น้องๆ แก่กว่าตูอีก
กว่าจะรุ่นเพื่อนตูก็ปาเข้าไปปี 3 แล้ว
แล้ว...ต้องไปว๊ากมันอีก  ฮือๆ~
เป็นพี่ว๊ากไม่พอ ยังเป็นหนอนอีกแน่ะ  ง่ะ
ฮึกๆ จะปมั้ยเนี่ย  โวย

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

แล้วจะไปว๊ากเขาทำไมหละครับ   งง

เทศกาลรับน้องจะมาอีกแล้ว  เห็นมาหลายปี  รู้สึกว่า หลังๆมานี่มันดู Fake ไงไม่รู้  ถ้าอยากให้รุ่นพี่รุ่นน้องกลมเกลียวกัน  ลองวิธีอื่นๆดูมั่งมั้ย  มีอีกตั้งหลายวิธีที่น่ารักๆ 

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
บาป และอุบาทว์ นี่มันปี 2549 แล้วนะ

หาเรื่องอะไรที่มันจรรโลงใจมาทำดีกว่า การว๊าก ส่วนเรื่องอื่น ๆ ของการรับน้องก็โอเคนะ

[ว่างให้เช่า]
เป็นรุ่นพี่เองนี่ครับ  ทำไมไม่เปลี่ยนวิธีรับน้องซะล่ะครับ (แจ๋ว แจ๋ว)
การว้ากของสถาบันคุณๆ มันน่ารังเกียจขนาดนั้นเลยเหรอครับ?
ทำไมของคณะผมมันโอเคนะ ทั้งน้องทั้งพี่รู้สึกดีหมดเลย

อย่าสนใจเรื่องอายุครับ
พอเข้ามหาลัยแล้วเลิกถือเรื่องความต่างของวัยไปได้เลย
เพราะทุกวันนี้ก็เล่นหัวกะเพื่อนที่อายุมากกว่ากันตั้ง 4-5 ปี ด่าพ่อมันได้เป็นปกติ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เย้ๆๆ ... จันทร์หน้ารับน้อง ม.4  หื่น

เกมวัดดวงงงงง ฮวงงงงง ฮวงงง

1.ใครใส่เสื้อเบอร์ S ตกรอบ  กรี๊ดดดดด
2.ใครเอาเสื้อใส่ในกางเกง ตกรอบ  กรี๊ดดดดด
3.ใครมัดโบ ตกรอบ  กรี๊ดดดดด
4.ใครเป็นผู้หญิง ตกรอบ  กรี๊ดดดดด

หื่น หื่น หื่น กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ
แค่ว๊าก ไม่บาปหรอก ไม่ได้ไปฆ่าหรือไปด่าบุพการีเค้านิ่ ..  ฮิ้ววว

เห็นด้วยกับพี่แอนนะค่ะ   รับน้องกันสนุกๆค่ะสร้างความสัมพันธ์ที่ดีต่อกันอย่าไปสนเรี่องอายุเลยค่ะ   กร๊าก

Look in to my eyes  -  you will soul
What you mean to me
Search you heart  -  search your soul !!!
เย้ๆๆ ... จันทร์หน้ารับน้อง ม.4  หื่น

เกมวัดดวงงงงง ฮวงงงงง ฮวงงง

1.ใครใส่เสื้อเบอร์ S ตกรอบ  กรี๊ดดดดด
2.ใครเอาเสื้อใส่ในกางเกง ตกรอบ  กรี๊ดดดดด
3.ใครมัดโบ ตกรอบ  กรี๊ดดดดด
4.ใครเป็นผู้หญิง ตกรอบ  กรี๊ดดดดด

หื่น หื่น หื่น กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ

เอาข้อ 4 ซะทีเดียวเลย ไม่ดีกว่าเหรอคะ ..  กร๊าก

กร๊าก

งั้นผู้หญิงอย่าเล่นเลยค่ะ  ฮิ้ววว

<3.
คือเวลารับน้อง เค้าไม่ดูปีเกิดหรอกค่ะ . . .  ฮิ้ววว

อย่างที่นี่ ม.เกษตร ศรีราชา เวลารับน้อง ก็จะบอกว่า เราอยู่กันเป็นรุ่น  แป๊ะยิ้ม

แล้วบางทีคนที่เกิดก่อนบางคน มันยังหน้าเด็กกว่าด้วยซ้ำ เหอเหอ  ไอ้มืดหมี

Las Noches Rubicundior
ดูเป็นที่ๆ ดูหลักการและเหตุผลและความเหมาะสม
เราไม่คิดว่าการว้ากทุกที่มันจะโอเค

อย่างปีที่แล้ว เรื่องนั้น มีคนถามความคิดเห็นเรื่องนี้หลายคน
เราไม่ตอบ ไม่พูดถึงเลย ถ้าพูด มันไม่ใช่ความคิดเห็นที่เป็นกลางแน่นอน
เพราะมันออกมาจากปากคนที่ได้รับแต่สิ่งดีๆจากระบบนี้ ไม่รู้ว่าที่อื่นเป็นยังไง
ไม่กล้าบอกว่ามันเหมาะสมแล้ว แต่สำหรับเรามันเป็นส่วนหนึ่งในการสร้างเราตัวเราเลย
เรามีน้อง ที่กลายเป็นน้องจริงๆ มีพี่ที่เรานับเป็นพี่จริงๆ และอื่นๆอีกมากมาย
เพราะงั้น จึงไม่คิดแสดงความคิดเห็นเรื่องนี้ง่ะ  กร๊าก
(แล้วที่ว่ามานี่ล่ะวะ)

เอ๊ะ ทำไมพูดคล้ายๆพี่แอนเลย ไม่ได้ลอกนะ

ปล.เป็นครั้งแรกที่ความเห็นไม่เหมือนกับพี่แอ๊ะ

I ROCK , THEREFORE I AM
ลอก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คิดซะว่า ทำด้วยใจ และหน้าที่ของความเป็นรุ่นพี่สิคะ
ไม่มีปัญหาหรอกมั้ง

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ได้ทำกิจกรรมร่วมกันนี่เจ๋งนะ สนิทกันดี

ดูปีที่แล้วดิ่ ไม่ได้รับน้อง แทบไม่รู้จักกันเลย  แป๊ะยิ้ม

// ปัจจุบันน้องบางคน ยังไม่รู้ว่าตูเป็นรุ่นพี่คณะมันเลย  ฮือๆ~

Las Noches Rubicundior
หน้า: [1] 2 3 4