หน้า: 1 2 [3] 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศผลเอนท์แล้ว ใครติดไหนบ้าง  (อ่าน 14741 ครั้ง)
รู้จักแต่ มิตร ชัยบัญชา ครับ  เกย์แอบ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เฮ้ยเก้อ

โรงเรียนเอ็งที่ 15 ของประเทศ ก็ต้องรู้จักมั่งแหละ คริคริ

ป.ล.ตูไม่รู้จริงๆ กรุงเทพฯ ก็เคยมาทีเดียว
มาดูหนังกะเพื่อนแค่ปิ่นเกล้าเป็นเรื่องแรกในชีวิต (เรื่อง 303)
แล้วก็กลับ เอือม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ง่ะ

เป็นงั้นไป

ปล.จริงๆตอนเรียนอยู่ อาจารย์บอกว่า 1 ใน 10 นะสงสัยว่าจะเป็นที่ 10  กร๊าก

I ROCK , THEREFORE I AM
ปีเแรกที่จบไม่ได้เอ็นท์ค่ะ ขึ้นไปเรียนที่ ม.อัสสัมชัญเลย

แต่พอซิ่วกลับมา ก็ไปเอ็นท์ซะงั้น แต่ไม่ติด คะแนนเลขต่ำไป
เพราะไม่ได้เรียนพิเศษ

จริงๆน่ะ เราหาที่เรียนพิเศษแล้ว แต่มันบอกว่าไม่อยากรับสอนเด็กสายพาณิชย์ .. งง มั้ยคะ
เลยไปได้แต่ อ.ที่เค้าสอนภาษาอังกฤษ ซึ่งเป็น อ.จากมหาวิทยาลัยที่เราจะเข้า
นอกนั้นต้องอ่านเอง

ผล .. คะแนน อังกฤษสูงลิ่ว .. แต่คะแนนเลข อายเด็กค่ะ  ฮิ้ววว

ก็เลย เอ็นท์ ไม่ติด  ฮือๆ~

เอนท์ตอนม.4 ไม่ติด

ม.5 ติด เศรษฐศาสตร์-เกษตร มข. ไม่เอา (ไปดูผลแล้วเจอรุ่นพี่กินเหล้าขาวล้อมวงร้องเพลงให้เรา เลยไม่กล้าเข้า)

ม.6 โควต้า การตลาด มข. เอาเหอะขี้เกียจสอบแล้ว

สมัยนั้นอาศัยดูทั้งทางเน็ตแล้วก็บอร์ดที่มหาลัย (ไปดูทั้งมมส. กับ มข.  ขี้เห่อมาก)

คิดย้อยกลับไปแล้วชอบยุคก่อนๆ ส่องเทียน/ไฟฉายดูผลเอนท์ นั่งถ่างตาลุ้นผลเอนท์ตั้งแต่เที่ยงคืน ได้บรรยากาศดีจริงๆ

จำได้สมัยพี่สาว2คนโตยังเป็นการลงเอนทรนซ์แบบเดิม ลงไปก่อนแบบเสี่ยงดวงแล้วก็สอบครั้งเดียว) เป็นยุคโทรศัพท์สอบถาม หน้าที่เราคือกดโทรศัพท์มือเป็นระวิงต้งแต่บ่ายโมงยันบ่าย3 สายไม่ว่างซักที แต่พอรู้ผลว่าได้เท่านั้นหล่ะ เฮกันลั่นบ้าน (กดspeaker phoneให้ได้ยินทั่วกัน) ข้างบ้านตกใจเสียงเฮนึกว่าถูกหวย  ฮิ้ววว (จริงๆ มันยิ่งกว่าถูกหวยอีกนะ)
สถ. จุฬาค่ะ
วิ้วๆๆๆ

เคยไปบนเมื่อ4เดือนที่แล้วเห็นจะได้ ที่วัดช้างไห้
"สาธู้ ถ้าหนูติดถาปัดจุฬา หนูจะเอาดอกกุหลาบ74ดอกมาถวายค่ะ"

กลับมาถึงบ้าน นึกได้
"อ้าว บนผิดที่นี่หว่า"

บนดอกกุหลาบ ... ดอกกุหลาบมันให้เสด็จพ่อร.5 ไม่ใช่เหรอวะ อ้าว ผิดแล้ว
ทำไงดีๆ

ตอนไปสงกรานต์ที่บ้านย่า เลยให้พ่อแวะวัดพะโคะ (สงขลา)
บนออนไลน์ บอกว่า "ขอเปลี่ยนเป็นการทำทานแทนนะคะ ที่บนดอกกุหลาบคราวที่แล้วยกเลิกค่ะ บนผิด อิอิ"

ไม่เป็นไรนี่....หลวงพ่อทวดเหยียบน้ำทะเลจืดเหมือนกัน แต่คนละสาขา

เต็มที่ แปลว่า ทำดีที่สุดตั้งแต่ครั้งแรก
 ง่ะ

ผมไม่เคยบน ไม่มีความเชื่อ

Today you , Tomorrow me.
ยินดีด้วยฝน
เห็นฝนตั้งใจมานานมากแล้ว สมหวังซะที
อย่าเพิ่งหยุดนะ หยุดตอนนี้ก็ตายห่า
ตั้งใจต่อไป

และใช้หนี้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายด้วย
เข้าใจว่าฤดูนี้เจ้าพ่อเจ้าแม่รายได้ดีกัน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอ็นท์ไม่ติดครับ โง่สุดๆ ฮี่ๆ
เลยเรียนภาคสมทบ ไอ้มืดหมี

กรี๊ดดดดด

ผมต้องขอโทษทุกท่านด้วย
ที่เมื่อวานปล่อยมุก ภาวิช

แล้วไม่ได้มาแก้มุก
ไม่ทราบมีใครหน้าแตกไปแล้วบ้าง

ขอโทษจริงๆครับ
เมื่อวานพอจะเริ่มแก้มุก  พ่อก็เข้ามาเล่นเน็ตต่อพอดี  ไม่เปิดโอกาสให้ผมแก้มุกก่อนเลย

ขอโทษจริงๆนะครับ
เรื่อง

ภาวิช กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

โล่ง
ยินดีกับคนที่สอบติดด้วยครับ

-คนที่สอบก็ขอให้ตั้งใจเรียนนะ อย่าเพิ่งเหลิง ของจริง คือมิดเทอม ของเทอมหนึ่งนะครับ จะตัดสิน

ทุกอย่างของชีวตมหาลัยเลย  สิ่งยั่วยวนเยอะ เพื่อนใหม่(ที่เราต้องไล่จีบ) สถานที่ใหม่ๆ รับน้อง

หรือแฟชั่นในการแต่งตัว(ที่สมัยมัธยมไม่มี)  จำไว้ ชีวิตมหาลัย  "เก่งไม่กลัวกลัวขยัน(เว้ย)"

-คนที่สอบไม่ติดก้อตั้งใจเรียนซะ ยังไม่สาย ชดเชยตอนที่เราเอ๊นที่ไม่ตั้งใจ จำไว้ เราไม่ได้โง่  แต่ขยันสู้คนอื่นไม่ได้ และพยายามยังไม่พอ

SK8TEBOARD IS NOT CRIME!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
เอาจริงๆนะ ตอนประกาศผล ent นี่ผมไม่ได้ตื่นเต้นอะไรเลยแฮะ
แค่หวังลึกๆว่าอยากติด อยากติด เปิดเนทดูเห็นคะแนนต่ำสุดหลุดออกมาก่อน
ก็คิดว่า เอ่อ ติืดแล้วล่ะ แล้วก็ไม่ได้สนใจอะไรอีกเลยจนมีจดหมายมา
ไม่บอกใครด้วยว่าติดอะไร พ่อกับแม่มาถามทีหลังซึ่งนานมากๆหลังจากรู้ผล

สงสัยเป็นเพราะไม่ค่อยสนใจอนาคตตัวเองมั้ง  เหลือบ แย่เนอะ

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ไม่ได้สอบเอนท์กะเค้าค่ะ สอบติดโควต้า ม.บูรพา เลยไม่เอนท์แล้ว เอาเลยค่ะ
ความจริงอยากเรียนธรรมศาสตร์ค่ะ แต่เห็นใจพ่อ - แม่ เรียนกรุงเทพ ค่าใช้จ่ายสูง
เลยเลือกเอาที่ใกล้ๆ บ้าน

เป็นเหมือนทิดแอนค่ะ คือตอน ม.ปลายเนี่ย เข้ากรุงเทพครั้ง สองครั้งเห็นจะได้
ไม่เคยเรียนกวดวิชาด้วย พอเรียนมหาวิทยาลัย ก็รู้จักชีวิตของการเรียนพิเศษ ชีวิตของการติว
ยังนึกสงสัยอยู่ทุกวันนี้ ว่าทำไมระบบมันถึงต้องทำให้เด็กกวดวิชากัน เพื่ออะไร ?

..ชีวิตต้องเรียนรู้..
การกวดวิชานี่ นึกออก ระบบมันเป็นแบบนั้น เราไปอยู่กลางคลื่นยากจะฝืน
(แต่ก็ไม่เคยเรียนนะ) แต่การติวที่พี่แอนว่านี่

หมายถึง คณะที่ต้องสอบวิชาเฉพาะ อย่างพวกทางศิลปะ-สถาปัด จะมีอะไรที่เรียกกันว่าติว
ซึ่งเป็นเรื่องธรรมดาสามัญที่ต้องมี เพราะไม่มีสอนในโรงเรียน
อย่างพื้นฐานสถาปัต วาดเส้นมัณฑนศิลป์ ความถนัดทางนิเทศ อะไรงั้น
บางสาขาถือเป็นเรื่องจำเป็นอย่างยิ่ง ถ้าไม่ติวโอกาสติดจะน้อยมากก็ว่าได้ ยกเว้นเก่งจริงๆ
คนละเหตุผลกับเรื่องกวดวิชาง่ะ

I ROCK , THEREFORE I AM
ถ้ารู้ว่าจะสอบติดตรง นิติธรรมศาสตร์
จะไม่ไปกวดวิชาให้เสียเงินแม้แต่แดงเดียวครับ ฮือๆ~

โล่ง
หน้า: 1 2 [3] 4 5