หน้า: 1 2 3 [4] 5

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศผลเอนท์แล้ว ใครติดไหนบ้าง  (อ่าน 14735 ครั้ง)
ติดวิทยาใจครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
^
^
^ เอือม

ตบเข้าจู๋

ติดวารสารศาสตร์ ธรรมศาสตร์ค่ะ  ฮิ้ววว
(พรหมลิขิตให้มาอยู่มหาลัยนี้จริงๆ  ยิ้มน่ารัก)

there are no regrets in life, just lessons . .
^
^
^ เอือม

ตบเข้าจู๋

ติดวารสารศาสตร์ ธรรมศาสตร์ค่ะ  ฮิ้ววว
(พรหมลิขิตให้มาอยู่มหาลัยนี้จริงๆ  ยิ้มน่ารัก)

แสดงความยินดีด้วยครับ  ยิ้มน่ารัก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 ยิ้มน่ารัก
แล้วจะรุไหมเนี่ยถ้าเดินสวนกะน้องๆในบอร์ดฟ้อนต์

มีเด็ก มธ เยอะเลย
อิจฉาพี่จั๊ว  เอือม
ติดเซนต์โยค่ะ  ฮิ้ววว

ตอนที่หนิงไปสอบ สาธิตปทุมวัน กับ สตรีวิทย์ตอนขึ้น ม.1 นี่
ไม่ได้อ่านหนังสือเลยค่ะ  กร๊าก
ที่จริง ซื้อข้อสอบเก่ามาทำเหมือนกัน
แต่ทำไปห้าข้อ แล้วเอาไปเก็บ
พอวันต่อมา แบบฝึกหัดหาย  ไอ้มืดหมี
ก็เลยช่างมัน ไม่ได้อยากเข้าอยู่แล้ว ติดเพื่อน
ตอนประกาศผลนี่ แอบหวังดวงอยู่ลึกๆ  ง่ะ
แต่ก็ไม่ติด  ฮิ้ววว

เพื่อนหนิงไปสอบ สาิธิตเพราะแม่บังคับ
แล้วตัวเองก็ไม่อยากเข้า  มันเลยกามั่วแหลกลาน
แต่ดันติด  เฮ้ย!?

ป.ล. หนิงเพิ่งรู้ว่า มหา'ลัย เค้าต้องติวกันด้วย ปกติเห็นแต่ ประถม มัธยม ที่ติวกัน  ฮิ้ววว

(วันเสาร์นี้ก็ได้ติวสมใจแล้ว  เอือม)

<3.
^
^
^ เอือม

ตบเข้าจู๋

อื้ม  เพื่อนพี่อยู่ JC เยอะเหมือนกัน  คงมีสักวันเราคงได้เจอ ยิ้มน่ารัก

คือความจริงแล้ว  แม้จั๊วจะเรียนนิติฯ ก็คงไม่ได้เจอกัน เพราะชีวิตจริงพี่ไม่ค่อยชอบออกมหาสมาคมมากมายนัก

โล่ง
 :42:เด็กศิลปกรรมม.รงสิตครับ

หนิงออกมาสมาคมบ่อยมาก
เดินโฉบ รุ่นพี่ในโรงเรียน ทั้งวันเลย  กร๊าก

<3.
:42:เด็กศิลปกรรมม.รงสิตครับ

ผู้ชายอย่ามาโม้ครับ
พี่ไม่สน กร๊าก

แต่ยินดีด้วยนะอิคคิว เจ๋ง

อุ๊บ๊ะ  หนิง เราช่างเกิดมาคู่กัน  พี่ไม่ค่อยได้ออกไปไหน  ก็มีหนิงนี่แหละช่วยให้พี่ได้ออกสังคมกับเค้าหน่อย กรี๊ดดดดด

โล่ง
ไม่ได้เอ็นอะครับ ง่ะ

ผู้ชายอย่ามาโม้ครับ
พี่ไม่สน กร๊าก

แต่ยินดีด้วยนะอิคคิว เจ๋ง

อุ๊บ๊ะ  หนิง เราช่างเกิดมาคู่กัน  พี่ไม่ค่อยได้ออกไปไหน  ก็มีหนิงนี่แหละช่วยให้พี่ได้ออกสังคมกับเค้าหน่อย กรี๊ดดดดด

หมีโหดดดด

<3.
ไม่ได้เอ็นอะครับ ง่ะ

ก็ไม่สนครับ  ทำตามที่ใจหวังไว้ได้สำเร็จก็เก่ง และน่าแสดงความยินดีด้วยแล้ว เจ๋ง

ปล.หนิงจ๊ะ  พี่ไม่หมีแล้ว  จะรักเดียวใจเดียว เกย์แอบ

โล่ง
ได้โควต้าออกแบบนิเทศน์ศิลป์ คณะมัณฑนศิลป์ ศิลปากร น่ะตอนนั้น(ก่อนไอ้เก้อปีนึง)
จำได้ว่าเตะบอลอยู่ที่ทับแก้ว
เพื่อนวิ่งมาบอกว่าเค้าแปะผลโควต้าแล้วเลยรีบไปดู

มาศิลปากรท่าพระนับครั้งได้ มาแค่ตอนสอบ
ไม่เคยติวนิเทศน์มาก่อน อาศัยมั่วๆเอา

สิ่งที่ไม่เคยรู้มาก่อน
-เด็กโควต้าเหมือนลูกเมียน้อย กร๊าก ไปคณะวันแรกเหมือนแกะดำ
-ก่อนเข้า ระหว่างเรียน และทำงาน มันคนละเรื่องกัน ประคองตัวดีๆ ฮิ้ววว
สถ. จุฬาค่ะ
วิ้วๆๆๆ

เคยไปบนเมื่อ4เดือนที่แล้วเห็นจะได้ ที่วัดช้างไห้
"สาธู้ ถ้าหนูติดถาปัดจุฬา หนูจะเอาดอกกุหลาบ74ดอกมาถวายค่ะ"

กลับมาถึงบ้าน นึกได้
"อ้าว บนผิดที่นี่หว่า"

บนดอกกุหลาบ ... ดอกกุหลาบมันให้เสด็จพ่อร.5 ไม่ใช่เหรอวะ อ้าว ผิดแล้ว
ทำไงดีๆ

ตอนไปสงกรานต์ที่บ้านย่า เลยให้พ่อแวะวัดพะโคะ (สงขลา)
บนออนไลน์ บอกว่า "ขอเปลี่ยนเป็นการทำทานแทนนะคะ ที่บนดอกกุหลาบคราวที่แล้วยกเลิกค่ะ บนผิด อิอิ"

ไม่เป็นไรนี่....หลวงพ่อทวดเหยียบน้ำทะเลจืดเหมือนกัน แต่คนละสาขา

หื่น คิดได้งัย
บนออนไลน์

งี้แก้บนออนไลน์ได้ปะ?

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หน้า: 1 2 3 [4] 5