หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 147

ผู้เขียน หัวข้อ: โลกมันกลม  (อ่าน 469133 ครั้ง)
พอดี..

วันนี้ไปสัมภาษณ์ที่คณะมา แล้วเจอพี่รหัสตัวเอง
ก็เอ้อ..น่ารักดีเป็นหลีดคณะ  เกย์ออก
ไปๆมาๆ กลายเป็นว่าเมื่อ 3ปีที่แล้ว เคยรู้จักกันมาก่อน
เพราะพี่รหัสเป็นแฟนเก่าของเพื่อนตัวเอง
เคยไปถ่ายรูปด้วยกัน (เป็นกลุ่ม)

แต่กลายเป็นว่า ทั้งสองคน ทั้งจั๊วทั้งพีรหัส จำกันเองไม่ได้เลย
พึ่งมารู้ เพราะแฟนเก่าพี่เค้ามาบอกนั่นล่ะ  ง่ะ

รู้สึก กลายๆ ว่าโลกมันกลม แนวๆ six degrees of seperation จังเลย
ก็เลยมาเล่าให้ฟังค่ะ  ฮิ้ววว มีใครเคยเจอแนวๆนี้บ้างมั้ย?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ค. 2006, 01:22 น. โดย จั๊ว » บันทึกการเข้า

there are no regrets in life, just lessons . .
โลมมันกลม  กร๊าก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ผมยังคิดว่าโลกแบนอยู่เลย

กลมแล้วเหรอ เศร้า
แก้แล้วนะ พี่เจฟอะ  โวย

ผิดนิดผิดหน่อย  ฮือๆ~

there are no regrets in life, just lessons . .
โลกกลมเหรอ

-มาเจอเจ้าดิวในนี้
-มาเจอพี่ที่อยู่โรงเรียนเดียวกันในนี้
-มาเจอพี่นุ้กเก้อในนี้
 ไอ้มืดหมี

ทุกสิ่งทุกอย่าง
เชื่อว่าเป็นไปตาม
พรหมลิขิต
นะ

ที่ดลบันดาลให้
คนกลุ่มหนึ่ง
มาเจอกัน

มีความทรงจำในช่วงชีวิตหนึ่งร่วมกัน
ไม่ว่าจะดีหรือร้าย

แต่มันก็จะกลายเป็นบทเรียนทรงค่าในชีวิต

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

-มาเจอพี่ที่อยู่โรงเรียนเดียวกันในนี้

อุ๊ย .. หมายถึงเรารึปล่าวหว่า (แอบดีใจ นานๆทีจะมีคนพูดถึง)  ฮี่ๆ

ป.ล. แต่ถ้าน้องเดือนมาโพสตอบว่าไม่ใช่ ก็คง  หน้าแตก

----------------------------------------------------------------------

เรื่องโลกกลมเหรอคะ ..

อืม ก็ที่เจอ ...  ปลื้ม เนี่ยแหละ ..
life style คนละแบบกันเลย แต่ใช้ชีวิตวนเวียนอยู่ใกล้ๆกันตลอด
เรียนที่ใกล้ๆกัน ตั้งแต่ มัธยม พอ ปวช. ก็มาเรียน รร.ในเครือกันอีก
เคยไป รร.เค้าด้วยซ้ำนะ แต่ไม่เคยได้รู้จักกัน ไม่เคยเจอกัน
แต่คนที่เรารู้จัก ก็เป็นเพื่อนเค้า .. ส่วนเพื่อนเราเค้าก็รู้จัก
มันเหมือนมีอะไรบางๆกั้นอยู่นิดเดียว ..

จนตอนที่มาเจอเนี่ย ก็ได้นั่งคุยกัน
ก็คิดว่า แปลกดีเนอะ อยู่ใกล้กันแค่นี้เอง
แต่ไม่เคยได้เจอกันเลย ..

โลกมันกลม

เพื่อนของเว็บมาสเตอร์เป็นรุ่นพี่ของผมครับ

งบน้อย
เคยบ่อยครับ

เค้าบอกว่าว่าถ้านับลำดับการรู้จักกันไปไม่เกินเจ็ดลำดับ เราจะมีคนร็จักคนเดียวกันครับ

แต่ก็นะ ตั้งเจ็ดแน่ะ ไม่โดนบ้างก็ให้มันรู้ไป
คิดดูดิ
เพื่อนของเพื่อนของเพื่อนของเพื่อนของเพื่อนของเพื่อนของเพื่อน ง่ะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
 ยิ้มน่ารัก

เคยคุยกะรุ่นพี่คนนึง
คุยไปคุยมา บ้านอยู่ใกล้กันซะงั้น

อ้าว ทำไมไม่เคยเจอเลย  ไอ้มืดหมี

น่าเสียดาย

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
พ่อของพ่อ เป็นปู่ของผมคับ
แล้วลูกของพี่ชายของพ่อมีลูก ซึ่งเป็นหลานของผม มีปู่ทวดคือคนๆเดียวกับ พ่อของพ่อของผม
ไม่น่าเชื่อว่าไปๆมาๆก็ link กลับมาที่พ่อของผม... โลกมันกลมจริงๆ  มึนตึ้บ

กรณีคล้าย ๆ กันไหมครับ

http://f0nt.com/forum/index.php/topic,4192.msg258087.html#msg258087

งบน้อย
มีเหมือนกัน  ตอนเช้าเจอเพื่อนที่คลีนิคหมอฟัน
ตอนเที่ยงก็เจอเพื่อนคนนั้นที่โรบินสัน
ตอนบ่ายก็เจอคนนั้นอีกที่ตลาด
ตอนบ่ายสองเจอกันที่เรียนพิเศษ
ตอนเย็นเจอกันที่ซุปเปอร์มาเก็ตใกล้บ้าน

แต่ไม่ได้เดินทางไปมาด้วยกันนะ  ไอ้มืดหมี
ผมออกจากบ้านตอนเช้า ตอนเย็นกลับมาที่บ้านอีกละ  กรี๊ดดดดด

ปัญญาอ่อนไปเหรอครับ...
ครับ เปลี่ยนใหม่

ผมเรียนกับอาจารย์คนนึง วันรุ่งขึ้นก็เจออีก เป็นเดือนๆ ก็เจอกันทุกอาทิตย์เลยครับ

ฮิ้ววว

เอามั่ง
นั่งรถไฟ จะไปปทุมตอนต้นปิดเทอม

เพื่อนที่อยู่โรงเรียนเก่าด้วยกันตอน ป5 ดันได้ที่นั่งตรงข้ามเราโดยบังเอิญ

ก็ประมาณนี้

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
อุ๊ย .. หมายถึงเรารึปล่าวหว่า (แอบดีใจ นานๆทีจะมีคนพูดถึง)  ฮี่ๆ

ป.ล. แต่ถ้าน้องเดือนมาโพสตอบว่าไม่ใช่ ก็คง  หน้าแตก

----------------------------------------------------------------------

เรื่องโลกกลมเหรอคะ ..

อืม ก็ที่เจอ ...  ปลื้ม เนี่ยแหละ ..
life style คนละแบบกันเลย แต่ใช้ชีวิตวนเวียนอยู่ใกล้ๆกันตลอด
เรียนที่ใกล้ๆกัน ตั้งแต่ มัธยม พอ ปวช. ก็มาเรียน รร.ในเครือกันอีก
เคยไป รร.เค้าด้วยซ้ำนะ แต่ไม่เคยได้รู้จักกัน ไม่เคยเจอกัน
แต่คนที่เรารู้จัก ก็เป็นเพื่อนเค้า .. ส่วนเพื่อนเราเค้าก็รู้จัก
มันเหมือนมีอะไรบางๆกั้นอยู่นิดเดียว ..

จนตอนที่มาเจอเนี่ย ก็ได้นั่งคุยกัน
ก็คิดว่า แปลกดีเนอะ อยู่ใกล้กันแค่นี้เอง
แต่ไม่เคยได้เจอกันเลย ..

อ่านแล้วรู้สึกดีจังครับ  ยิ้มน่ารัก

มีเหมือนกัน  ตอนเช้าเจอเพื่อนที่คลีนิคหมอฟัน
ตอนเที่ยงก็เจอเพื่อนคนนั้นที่โรบินสัน
ตอนบ่ายก็เจอคนนั้นอีกที่ตลาด
ตอนบ่ายสองเจอกันที่เรียนพิเศษ
ตอนเย็นเจอกันที่ซุปเปอร์มาเก็ตใกล้บ้าน

แต่ไม่ได้เดินทางไปมาด้วยกันนะ  ไอ้มืดหมี

อันนี้มันมาก  เจ๋ง

เพื่อนของเราชื่อความเหงา
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 147