หน้า: 1 ... 70 71 72 73 74 75 76 [77] 78 79 80 81 82 83 84 ... 186

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงนี้อาจเป็นคุณ  (อ่าน 618407 ครั้ง)
 หื่น

จะบ้าเรอะ  โวย

Las Noches Rubicundior
วันนี้เพื่อนที่ ซย ไปทัศนศึกษากันที่ชลบุรี
หนิงโทรไปหาเพื่อนตอนเลิกเรียน เพื่อนๆกำลังอยู่ที่วัดอ่างศิลา
ทันใดนั้น เสียงกรี๊ดวิ้ดว้ายดังมาก
เพื่อนบอกว่า เดี๋ยวโทรกลับนะ แล้วรีบกดวาง

ผ่านไปซักพัก เพื่อนโทรมา
สรุปคือ
พื้นศาลาที่วัดมันพังครืนลงมา  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ยังดีที่เพื่อนที่โทรคุยด้วยไม่เป็นอะไร
แต่ที่รู้ข่าวตอนนี้คือ มีเพื่อน หลังหัก สะโพกหัก  (เหงื่อแตกพลั่ก)

http://news.mcot.net/local/inside.php?value=bmlkPTUwMjQ0Jm50eXBlPXRleHQ=

โอ้ว ฟังข่าวนี้เหมือนกัน เสียวแทน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เหวอ ทำไมพังลงมาง่ายจัง  ง่ะ

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
มีญาติตูไปคนนึง
...
ไม่เป็นอะไรเลย ง่ะ

ได้เมลมา

แอบอ้าง
วันนี้อ้ายWithheld มันโทรมาอีกแล้วเลยไปค้นในเน็ตดูว่ามันคืออาราย^^ ที่แท้ก็แบบนี้นี่เอง..ลอง
อ่านดู ฮาดีเหมือนกานนิ...

ข้อความนะครับ

Withheld : (เป็นเสียงตอบรับอัตโนมัติว่า) ที่นี่ ฝ่ายสินเชื่อบัตรเครดิตธนาคาร ยูโอบี ขณะนี้ ท่านมี
ยอดค้างชำระค่าบัตรเค รดิตเกินกำหนด.... กรุณกด 9 เพื่อฟังรายละเอียดจากเจ้าหน้าที่....

mr_renderman : ในใจผมคิด 'มานมาอีกแว้ว....เอาฟะ มีเวลานิ เล่นกะมันซะหน่อย...'เพราะ
ผมไม่เคยไปทำบัตรเครดิตหรื อสินเชื่อกะ ยู โอ บี เลย

Withheld : สวัสดีค่ะ... ขณะนี้ทางคุณมียอดค้างชำระกับบัตรเครดิตธนาคาร ยู โอ บี เป็นจำนวน
เท่านั้นเท่านี้ ที่นั่นที่นี่(ฟังดูน่าเชื่อถือ และ จริงจังมากกก) นะคะ ตอนนี้คุณอาจจะต้องโดนระงับการใช้
งานของบัตร และ ถูกดำเนินคดีความทาง กม. นะคะ...

mr_renderman : (ผมทำเสียงตกใจ) ห๊า.... จริงเหรอครับ..เกิดขึ้นได้อย่างไรครับนี่ ผมไม่ได้ไป
ใช้จ่ายอะไรเลยมากขนาดนั้นเลยนะครับ ทำไมยอดจึงสูงขนาดนั้นล่ะครับ..

Withheld : ค่ะ.... ยังไงขอทราบ ชื่อ นามสกุล และ วันเดือนปีเกิดนิดนึงเพื่อเช็คข้อมูลกับคอมนะ
คะ (อ้างคอมฯอีกแว้ว...)

mr_renderman : ได้ครับ(ด้วยน้ำเสียง ตกใจสุดขีด) ผมชื่อ เอกราช นามสกุล สมมติเทพสกุล เกิด
วันที่ 29 ก.พ.  2 522 ครับ...

Withheld : ค่ะ สักครู่นะคะ....(ระหว่างรอ ก็มีเสียงก๊อกแก๊กๆ บนคีย์บอร์ด แต่ในใจผมคิดนะ ตอน
ฟังเสียงคีย์บอร์ด ประมาณว่า.....โหแม่นี่ พิมม์เร็วชมัด 500 คำต่อ นาที เห็นจะได้ เร็วเทพๆอ่ะ)
............ ..... แล้วก็บอกยอดหนี้ บลาๆๆๆๆ มาเบ็ดเสร็จ 6 หมื่นกว่าๆ....

mr_renderman : ผมก็อุทาน....'โอ้ยยย ตายแล้ว.... ผมจะหาที่ไหนมาใช้หนี้ล่ะนี่ เยอะขนาดนี้
พอมีทางช่วยได้บ้างมั้ยครับ'

Withheld : มีค่ะ.... ถ้าอย่างไร คุณเอกราช ถ ือสายรอนะคะ เราจะคุณได้ปรึกษากับเจ้าหน้าที่ฝ่าย
กม. ของแบงค์ชาติค่ะ...(โห้... อะไรจะยิ่งใหญ่ขนาดน้านนนนน)

mr_renderman : ครับๆๆๆ.....(ยังเนียนต่อไป)

Withheld : ครับ.......ผม นาย...(อะไรก็ไม่รู้จำไม่ได้ แต่ชื่อฟังดูภูมิฐานมั่กมั่ก) เจ้าหน้าที่ฝ่าย
กม. ของแบงค์ชาตินะครับ ขณะนี้คุณ เอกราช สมมติเทพสกุล ได้เป็นหนี้กะทางธนาคาร ยู โอ บี ฯลฯ
(เหมือนเดิมเปี๊ยะ....) นะครับ....และ เกินกำหนดการชำระมามากแล้วด้วย...

mr_renderman : ครับ แต่ตามรายการที่แจ้งมา ผมไม่ได้ใช้จ่ายเยอะขนาดนั้นเลยจริงๆนะครับ...

Withheld : คุณแน่ใจนะ (ทำเสียงดุใส่) คุณสามารถยืนยันได้ใช่มั้ย... แสดงว่าตอนนี้คุณโดนแอบอ้าง
แล้วล่ะ

mr_renderman : ครับ.... ผมควรทำไงดี

Withheld : เอาล่ะ ทางเราจะให้ความช่วยเหลือกับคุณนะครับ.... ขณะนี้คุณมียอดค่าใช้จ่ายที่ปรากฏ
อยู่ในคอมพ์ 6x,xxx บาท.... ซึ่งตอนนี้หากคุณปล่อยไว้นานเกินไป มันจะกลายเป็นหนี้ที่คุณไ ม ่ได้ก่อโดย
ปริยาย ดังนั้น คุณจะต้องชำระหนี้คงค้างบางส่วนของคุณก่อน เป็นจำนวนเงิน 15,xxx บาท เพื่อให้เกิด
สภาพคล่องทางบัญชี และ ดำเนินการแก้ไขเรื่องนี้ภายหลัง...

mr_renderman : ครับ.... งั้นผมต้องจ่ายเมื่อไหร่ และ จ่ายมาทาง ยู โอ บี โดยผ่าน
เคาน์เตอร์เซอร์วิซ ได้เลยใช่มั้ยครับ...

Withheld : ทันทีโดยเร็วที่สุดครับ.... และ ต้องจ่ายโดยการโอนเงิน (อีกแล้ว..) เข้าบัญชีของ
แบงค์ชาติโดยตรงที่หมายเลขxxx-xxx-xxxx ธ. กรุงเทพ ชื่อบัญชี นายอะไรสักอย่างเนี่ยแหล่ะ...
(เสียดายมากๆที่ไม่ได้จดเอาไว้....)

mr_renderman : เอ๋...... ทำไมเป็นบัญชีออมทรัพย์ ส่วนบุคคลล่ะครับ

Withheld : อ๋อ เป็นบัญชีของเจ้าหน้าที่ระดับสูงที่ดูแลด้านนี้โดยเฉ พาะน่ะครับ...

mr_renderman : โอเคครับ....แล้ว ผมจะขอเอกสารยืนยันการจ่ายเงินของผมได้มั้ยครับ...

Withheld : ได้สิครับ.... ให้ส่งไปที่ไหนดีครับ ที่บ้าน หรือ ที่ทำงาน

mr_renderman  : ที่บ้านครับ...

Withheld : งั้นผมขอที่อยู่หน่อยครับ....

mr_renderman : อ่าว......... มันไม่ได้มีอยู่ในข้อมูลเหรอครับ....(ผมเริ่มต้อน...)

Withheld : สักครู่นะครับ(ก๊อกแก๊กๆๆ) ที่อยู่ของคุณคือ... บลาๆๆ นนทบุรี...( ตูไปอยู่นนทบุรี
ตั้งแต่เมื่อไหร่วะเนี่ย-_-')

mr_renderman : ถูกต้องครับ...(แน่ะ ยังอุตส่าห์เนียน.... มันคงงงอ่ะนะ ว่าถูกได้ไงฟระ ทั้งๆที่
มั่วเอา...)

mr_renderman : ครับ..... งั้นผมขอคอนเฟิร์ม ชื่อ นามสกุล และ ที่อยู่ผมอีกครั้งนะครับ... ผมงง
มากกับค่าใช้จ่ายที่ไม่ได้เกิดขึ้นจริง....

Withheld : คอนเฟิร์มครับ คอมพ์ ระดับแบงค์ชาติ ไม่มีการผิดพลาดแน่นอนครับ...

mr_renderman : เหรอครับ..... เอ่...แต่ไอ้ชื่อเอกราช สมมติเทพสกุลนี่.... ผมเพิ่งตั้งขึ้นเอง
เมื่อกี๊เลยนะ แล้วมันจะมีข้อมูลในแบงค์ชาติของคุณได้อย่างไรครับ...5555 (หัวเราะจริงๆนะตอนนั้น)   

Withheld : ............ .........

mr_renderman : และขอขอบคุณมากนะครับ...ที่ให้ข้อมูลที่ดีกับทางกรมต ำรวจ เพราะระหว่างเวลา
ที่เราสนทนากันนั้น ทางเราได้จับสัญญาณต้นทางโทรศัพท์ของคุณได้แล้ว... ขณะนี้ เจ้าหน้าที่ได้ประสาน
งานมายังผมแล้วครับว่า เข้าถึงจุดที่เกิดเหตุแล้ว.... ยังไงก็มอบตัวเถอะนะครับ รายการสนทนาเมื่อ
สักครู่ ทางเจ้าหน้าที่ก็ได้บันทึกไว้เรียบร้อยแล้ว และ หนักจะได้เป็นเบา

Withheld : คุณ มั่วแล้ว..... อย่ามามั่วกับเรานะ (โมโหสุดขีด)

mr_renderman : ครับ..... ถึงจะมั่วกันยังไง ผมก็คิดว่า เลขบัญชี กับชื่อเจ้าของบัญชีที่จะให้ผมโอน
เงินให้คงไม่มั่วแน ่ๆครับ...... จริงมั้ยจ๊ะ....

Withheld : ตึ๊ด......ตึ๊ด.....ตึ๊ด.......

แล้วมันก้อตัดสายไป..... เสียดายจริงๆครับ ที่นึกมุขออกเท่านี้ และ ไม่ได้จดเลขบัญชีกับชื่อเจ้าของ
บัญชีเอาไว้... ไม่งั้นคงได้สนุกกว่านี้....

แกล้ง ทรชน สนุกจังเยย.......... จบแล้วครับ...

ยังไงซะ อันนี้เตือนนะครับ.... มันอาจจะเป็นมุขใหม่ของทรชนพวกนี้ คือ.... แค่ รู้ ชื่อ - นามสกุล
ว.ด.ป. เกิดเนี่ย มันอาจจะทำให้เราเดือดร้อนได้โดยไมรู้ตัว และ ไม่รู้ด้วยวิธีของมัน....เพราะงั้น
ปลอดภัยไว้ก่อนครับ อย่าให้ข้อมูลส่วนตัวกะคนแปลกหน้านะครับ...

รู้ให้ทันโจรนะครับ กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
mr_renderman : เหรอครับ..... เอ่...แต่ไอ้ชื่อเอกราช สมมติเทพสกุลนี่.... ผมเพิ่งตั้งขึ้นเอง
เมื่อกี๊เลยนะ แล้วมันจะมีข้อมูลในแบงค์ชาติของคุณได้อย่างไรครับ...5555 (หัวเราะจริงๆนะตอนนั้น)   

(อิอิ) ฮาตอนนี้แหละ สะใจชะมัด
http://verellie.exteen.com/20080904/entry
เตือนภัย! ระวัง"โจรกากแถวเกษตร"

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ปล้นทุกวัน เป็นขบวนการ  ง่ะ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
กาก  ง่ะ

เมื่อซักอาทิตย์ที่แล้ว
มีโทรศัพท์เบอร์ไม่คุ้น (เบอร์มือถือ)

โทรหาอรค่ะ
พอรับสายจะเป้นเสียงผุ้หญิงประมาณวัยรุ่นพูด

หมีโหด~ สวัสดีค่ะ
 กรี๊ดดดดด ทำอะไรอยู่
 หมีโหด~ ใครอ่ะ
 กรี๊ดดดดด อะไรจำเราไม่ได้เหรอ
 หมีโหด~ อืมม ไม่ได้อ่ะ ใครเหรอ
 กรี๊ดดดดด อะไร จำเราไม่ได้เหรอ
 หมีโหด~ ไม่ได้อ่ะ ใครเหรอ (เสียงเริ่มไม่พอใจ)
 กรี๊ดดดดด จำเราไม่ได้จริงๆเหรอ
 หมีโหด~ ไม่ได้ โวย

กริ๊ก  วางหู (เค้าวางนะ)

ก็งงๆ ไป

แล้วก้โทรมาอีก คนละเบอร์ แต่คิดว่าคนเดิม
พูดเหมือนเดิมกะข้างบน แล้วก็บอกว่าชื่อเกด

เกดไหนฟะ  โวย

ก็ถามไป เค้าก็วางหู

บางทีก็บอกว่าชื่อนู่นชื่อนี้ โทรมาทุกวันเลยนะ
พูดเหมือนเดิม แต่ชื่อไม่ซ้ำเบอร์ไม่ซ้ำเลย

เคยบอกว่าชื่ออรก็เคย

อรน่ะชื่อตูเฟ้ยย โวย

จนหลายๆวันเข้า
ทนไม่ไหว
จะมาก่อกวน หรือเพื่อนกันจริงๆหรือโทรผิด
เอาไงกันแน่
อรเลยโทรกลับไปเบอร์ที่เค้าโทร
(เอาเบอร์ล่าสุด)

โวยไปว่า นี่คุณเป็นใคร
จะเอายังไง โทรมาทุกวันๆเนี่ย คุณใช่ไหม

เค้าตอบมาคำเดียว

"ขอโทษค่ะโทรผิด"

แล้ววางหูไป

แต่อรเม็มเบอร์เค้าไว้ทุกเบอร์เลยนะ

แล้วหลังจากนั้นก็คุยกะกิฟ

กิฟบอกว่ามันเป็นพวก หลอกลวง
ถ้าเค้าบอกว่าจำเราได้ไหม แล้วเราดันเผลอบอกชื่อเพื่อนไป เช่น

"อ๋อ แอนเหรอ"

เค้าก็จะเนียนเป้นแอนทันที

แล้วเค้าจะคุยๆ แล้วขอยืมเงิน

ส่วนถ้าเรายังไม่พูดชื่อเพื่อนซักที แล้วเค้าสุ่มชื่อเพื่อนมา ดันตรงกะชื่อเพื่อนเรา

แล้วคุยกัน เค้าก็จะหลอกขอเงินเราเหมือนเดิม  หมีโหด~

หลังจากโทรไปโวย เค้าก้ไม่โทรมาอีกเลย
เสียดาย
ว่าจะล่อจับซักหน่อย ฮือๆ~

อรก็เลยนึกถึงว่า

เมื่อก่อนก้มีโทรศัพท์มาแบบนี้ แล้วบอกว่า ชื่อจอย (ชื่อเพื่อนอรพอดี ไม่ได้คุยกันนานอีก เพราะจอยไปเรียนต่อนอก)

หมีโหด~ อ๋อจอยเหรอ
 กรี๊ดดดดด ใช่ๆ
 หมีโหด~ ว่าไง สบายดีป่าว กลับมาแล้วเหรอ (หมายถึงกลับไทย)
 กรี๊ดดดดด เออๆ สบายดี แต่มีไรจะขอร้องหน่อยได้ป่าว
 หมีโหด~ มีเรื่องอะไรเหรอ ว่ามาสิ
 กรี๊ดดดดด ขอยืมเงินเธอหน่อยน่ะ
 หมีโหด~ ยืมเงินเหรอ (งง) เท่าไหร่ล่ะ
 กรี๊ดดดดด ซัก5พันน่ะ
 หมีโหด~ (จะบ้าเราะ!!) เอ่อ เราไม่มีขนาดนั้นหรอก จอยมีปัญหาไรรึเปล่า เอาเงินไปทำอะไร
 กรี๊ดดดดด ไม่มีอะไรมากหรอก ไม่ได้จริงๆเหรอ
 หมีโหด~ ขอโทษนะเราไม่มีเงินเลย
 กรี๊ดดดดด ไว้เย็นๆจะโทรมาใหม่นะ

กริ๊ก

ปล่อยเรานั่งงง หมีโหด~

จอยไปเรียนนอกจะมายืมเงินเราทำไม
แล้วไม่ได้สนิทขนาดนั้นนะ
ใครเจอแบบนี้ ลองเนียนๆคุยดูนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2008, 21:27 น. โดย หมีโหด* » บันทึกการเข้า

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เออ น่าสนๆ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มีเรื่องน่ารำคาญแบบนี้ด้วยเหรอคะเนี่ย  อู้ย..

ไม่เคยเจอเลย ถ้าถามว่าใครไม่ตอบนี่ก็วางเลย  กร๊าก

คราวหลังต้องลองเล่นดูมั่งละ  อ๊าง~
ใช่เลย ไม่ชอบเลยเวลาโทรมาแล้วไม่บอกว่าเป็นใคร

ปอนด์ : โหล ค่า
ใครไม่รู้ : ปอนด์ป่าว?

ปอนด์ : ค่ะ...แล้วนั่นใครค่ะ ?
ใครไม่รู้ : ...แล้วคิดว่าใครล่ะ
              ...ไม่บอกได้ป่าว อิอิ
             ( แล้วแต่คำพูดของแต่ละคน ) แต่สรุปคือไม่บอกว่าใคร!!!

ปอนด์ : งั้นไว้มึงรู้ตัวว่ามึงเป็นใคร ค่อยโทรหากูใหม่นะ  เหลือบ
           ( ถ้าเสียงเป็นผู้ใหญ่ ก็จะใช้ว่า เรา แทน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2008, 04:02 น. โดย เฟอร์นิเจอร์ ซิ้ม » บันทึกการเข้า

**  stop judgin ME before getting to know ME !! **ปอน ปอน
ตูคิดว่าเป็นอยู่คนเดียวซะอีก
เกลียดมากเลยพวกที่โทรมาให้ทายอยู่นั่น กร๊าก
แหม แทนที่จะถามว่า ว่างพอที่จะเล่นอะไรปัญญาอ่อนแบบการทายชื่อคนโทรเข้ามาไหม
จะได้รู้ว่าว่างคุยเรือเปล่า แต่นี่ไม่ร้อก
ถามอยู่นั่นแหละ ทายซิ ทายซิ ไม่ล่ะ

แหม แต่อยากเจอมิจฉาชีพแบบหมีมั่งจัง

เมื่อเช้าวาน อ่า จะกลางวันนั่นหล่ะ
มีโทรศัพท์เข้ามาตอนยังไม่ตื่น...
แบบว่า พอรับปั๊บ ไม่ต้องทันจะพูดอะไร

เจ๊เค้าก็ว่ามีโปรโมชั่นโทรศัพท์ใหม่อะไรซักอย่าง
อธิบายยาวยืดแล้วก็บอกว่าให้คุณกดเลข 1 ค่ะ  ง่ะ // ลืมบอก พูดย้ำด้วยนะว่าให้กดเลข 1

อึ้งค่ะ อึ้ง คิดในใจทำไมตรูต้องกดฟะ
ก็เลยได้พูดออกมา...(ซักที)
ฮัลโหล! (ด้วยน้ำเสียงหงุดหงิด) แค่นี้แหละ

แล้วชีก็ชิงวาง โดยทิ้งความงงเป็นไก่ตาแหกไว้ที่ดั๊น...
ว่ามันเกิดอะไรขึ้น  ง่ะ

หน้า: 1 ... 70 71 72 73 74 75 76 [77] 78 79 80 81 82 83 84 ... 186