หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 186

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงนี้อาจเป็นคุณ  (อ่าน 618399 ครั้ง)
ตั้งซะเหมือนรายการเรื่องจริงผ่านจอเลยนะเนี้ย เหอๆๆ เรามาทำเรื่องจริงผ่านบ๐ร์ดฟ๐นต์กันครับ

ชื่อ - เจฟ

อายุ - 23 ปี

อาชีพ - มนุษย์โลก

เหตุการณ์ - รถกระบะเบียดมอเตอร์ไซด์ตัวเองล้ม

เมื่อปีที่แล้ว ได้ไปเที่ยวอุตรดิตถ์ กลางวันวันนึงได้ขี่มอเตอร์ไซด์กับพี่ๆ รวมทั้งหมด 4 คน มอเตอร์ไซด์ 2 คัน ไปหาปลาในทุ่งนาซึ่งห่างจากบ้านพักรถไฟไป 5 กม. ขากลับซะประมาณ 3 กม.จะถึงบ้านพัก ได้มีรถกระบะมาจากไหนไม่รู้ได้มาเบียดแล้วมาสะกิดทำให้มอเตอร์ไซด์คันที่ผมนั่งซ้อนท้ายล้มลง แล้วหัวผมได้ไปฟาดกับขอบปูนซีเมนต์ที่แบ่งเลนทางขึ้นทางล่อง แล้วก็ไถลไปเล็กน้อย แต่ยังโชคดีครับที่ใส่หมวกกันน็อค แต่ได้แผลมาเต็ม โดยเฉพาะแถบด้านขวา (ถ้าไม่ใส่หมวกกันน็อค ป่านนี้คงไม่ได้มาปั่นบอร์ดที่นี่หรอกครับ  เหวอ )

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
หนิงไม่เคยเชียดตายขนาดนั้นนะ อย่างมากก็แค่ ถลอก

<3.
ชื่อ - เต่า

อายุ - 15 ปี

อาชีพ - อมนุษย์โลก

เหตุการณ์ - รถมอเตอรืไซต์ชน...

วันนั้นไปโรงพยาบาล วิ่งไม่ดูตาม้าตาเรือ โดนรถมอเตอรืไซต์พุ่งชน... บึ้ม...
อ้อ... ไม่ถึงขนาดนั้น... ก็เลือดกระจายนิดหน่อย จำไม่ได้ว่าเลือดสีอะไร
บังเอิญว่าถูกชนหน้าห้องฉุกเฉิน แล้วคนที่ขี่มาชนก็เป็นพยาบาล (พึ่งเลิกงาน)

ก็เลยงงๆ... ทุกวันนี้ยังมีแผลเป็นน่ารักๆอยู่เลย  ฮิ้ววว

ไม่เฉียดตายเลยแหะ...

เอามั่ง
ชื่อ อิคคิว
อายุ 18
เหตุการณ์  เมื่อ3ปีที่แล้วไปซ้็อมว่ายน้ำที่สระธรรมศาสตร์ตรงตลิ่งชันว่ายไปได้สักพักตะคริวกินขาทั้งสองข้างแล้วอยู่กลางสระแล้วก็ค่อยๆจมลงจมลง ดีที่ในสระโชคยังดีที่มีคนเห็นเลยโดดลงไปช่วยไม่งั้นก็เป็นผีี่เฝ้าสระไปแล้ว ง่ะ

เหมือนสามน่ะหรอ  เกย์แอบ

<3.
ไม่ได้เฉียดตายหรอกนะ..แต่มันเฉียดตาบอดกับเสียโฉม

นานแล้วแหละ อยู่ในช่วงประถม
แม่ทอดปลาอยู่หลังบ้าน  ส่วนนัทก็ลงจากรถประจำเข้ามาในบ้าน
แต่ตามปกติจะเรียก "แม่จ๋า" เสียงดังๆ  แต่วันนั้นกะจะทำให้แม่ตกใจ
เห็นแม่ก้ม ๆ เงย ๆ หน้าเตาหลังบ้าน  เราก็วิ่งไปเกาะเอวแม่เลย
(แม่นัทขี้ตกใจน่ะ   เศร้า)  แม่นัทก็หวีดร้อง ด้วยความตกใจ
กระทะที่แม่ ถืออยู่ ก็คว่ำลง น้ำมันเดือด ๆ  ก็ราดตัวนัทเลย
(ดีนะไม่โดนหน้า) โดนแต่ตัว และก็แขนสองข้าง    ง่ะ

จำได้ว่า แม่ร้องไห้เลย  ฮือๆ~  ส่วนตอนนั้นด้วยความที่ยังเด็กก็ถามแม่ว่า

"ทำหนูทำไม แม่โกรธอะไรหนูเหรอ"   ง่ะ

แม่ยิ่งร้องหนักเข้าไปอีก   ง่ะ  แล้วเค้าก็พาส่งโรงพยาบาลค่ะ

จบ   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา

นานแล้วแหละ อยู่ในช่วงประถม

จบ   ฮิ้ววว

คงจะนานมากๆเลยนะครับ ฮิ้ววว

ฮิ้ววว  จะหาเรื่องหรือไงคิว

เดี๋ยวปั๊ดแช่งให้กระเพาะทะลุ  โวย

เลวยั้นเงา
หมูทอด  ฮิ้ววว

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ตอนเด็ก ๆ แม่เคยเล่าให้ฟัง
ว่าเป็นหอบหนักมาก เกือบไม่รอดเข้าไปนอน ICU
(ถือว่าเกือบตายมั้ย)

ส่วนพวกเกี่ยวกับทางรถ เคยแต่รถมอร์ไซค์คว่ำ
ตอนนั้นเลิกซ่าไปพักนึงเลย  ง่ะ
แต่โชคดีนะไม่เป็นอะไรมาก  ฮิ้ววว

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
 เคยชักตอนเด็กๆ
 แม่บอกว่าน่ากลัวมาก ชักตั้ง 3 รอบแหนะ แม่บอกว่ากลัวลูกเป็นเอ๋อ  ฮิ้ววว

เลยต้องกินยากันชักตั้ง 2 ปีแหนะ

<3.
เคยชักตอนเด็กๆ
 แม่บอกว่าน่ากลัวมาก ชักตั้ง 3 รอบแหนะ แม่บอกว่าลูกเป็นเอ๋อ  ฮิ้ววว

เลยต้องกินยากันชักตั้ง 2 ปีแหนะ
แล้วหายยังครับ งง

เคยอกหักครับ ตอนนั้นเกือบตาย  ฮิ้ววว

เอามั่ง
หายแล้วสิคะ  ฮิ้ววว
หมอบอกว่าถ้า เกิน 7 ขวบแล้วยังไม่หายชัก อันตรายมาก

แต่ก็มีโอกาสชักอีก อยู่ดี แต่ เปอร์เซนน้อยลง  ฮิ้ววว

<3.
เป็นไข้ พยายามเช็ดตัวให้ไข้ลดเร็ว ๆนะจ๊ะหนิง  ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 186