หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 18

ผู้เขียน หัวข้อ: คอนแทคเลนส์  (อ่าน 64160 ครั้ง)
 ง่ะ
(  )ปลื้ม(  )
ใส่ คทล ไม่เจ็บเลยนะ
ใครใส่เจ็บแสดงว่าใส่ผิด
แต่มันใส่ไม่ยากคงไม่มีใครใส่ผิดหรอกเนอะ

เคยใส่ คทล กลับด้าน (หน้า-หลัง)
มันจะเคืองๆตานิดหน่อย พอขยี้ตามันจะหลุดออกมา
เคยผลุบเข้าไปในตาด้วยแหละ ตกใจแทบแย่ แต่ก็เอานิ้วเขี่ยออกมาจนได้

อย่าใส่ คทล อาบน้ำนะคะ
เพราะเคย 2 ครั้งแล้ว
มันจะดูดติดตาเราเลย แน่นมาก

เอานิ้วเขี่ยไม่ขยับเลย  หมีโหดดดด

พรุ่งนี้จะไปลุยที่ร้านละ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ปาล์มก็เป็นเหมือนหมีอร เคยใส่กลับด้านแล้วมันผลุบเข้าไป แล้วเอาออกเองไม่ได้ ให้พี่สาวเอาออกให้ น้ำตานองหน้าเลย ทำเอาเจ็บตาไปทั้งวัน ฮือๆ~

บางทีกลับมาเหนื่อยๆ ก็อาบน้ำเลย หรือเวลาไปว่ายน้ำก็ใส่ทั้งคอนแทคเลนส์+แว่นตากันน้ำ ว่ายเสร็จอาบน้ำทั้งอย่างนั้นเลย หรือเวลาเผลอหลับตื่นมาตาแห้งมาก + ตามันจะดูดๆ คอนแทคเลนส์ไว้ เอาออกยากมาก อี๋~

วิธีแก้ใช้วิธีหยอดน้ำตาเทียม 1-2 หยด แล้วก็เอาออกค่ะ สบายตาขึ้นเยอะ  ปลื้ม
กลับมาใส่แว่นกันเถิด  ฮือๆ~

เห็นด้วยกับคิตตี้ครับ กลับมาใส่แว่นตากันเถอะ  ยิ้มน่ารัก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ก็ใส่อยู่นี่ไง  ยิ้มน่ารัก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
.............

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมใส่ครับ ตอนใส่รู้สึกคับๆ แล้วพอเข้าไปมันก็ผลุบหายเข้าไปเลย ควานหาอย่างไรก็ไม่เจอ........ผมพูดเรื่องอะไรอยู่ครับเนี่ย สงสัยโดนหมีเซลล์เล็บเตมบริโอ้ว

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
 ง่ะ ง่ะ

คทล เห็นว่า มันต้อง ปลิ้นกลับด้าน แล้วค่อยใส่เข้าไปหรอคะ  งง

<3.
ปลิ้นให้ถูกด้านน่ะจ้ะ ฮิ้ววว

เคยใส่ คทล กลับด้าน (หน้า-หลัง)
มันจะเคืองๆตานิดหน่อย พอขยี้ตามันจะหลุดออกมา
เคยผลุบเข้าไปในตาด้วยแหละ ตกใจแทบแย่ แต่ก็เอานิ้วเขี่ยออกมาจนได้
อ่อออ  ฮิ้ววว

<3.
 กรี๊ดดดดด

เมื่อก่อน เม่ ก็ใส่นะคอนเทคเลนส์
แต่เคือง ๆ ตาก็เลิกใช้แล้วละ ฮี่...

มีใส่ผิดด้วยเหรอนี่ - -"

gusso,. มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย
อยากยิง เรสิก(เขียนไม่เป็น)  เกย์แอบ

อยากเป็นคนตาดีไม่ชอบเลย มันทรมานโคตรๆ  :05
(ใส่แว่นมันชัดก็จริงนะ แต่มันไม่ 360 องศาอะ คือมองไปด้านล่าง บน ซ้าย ขวา ก็มัวอยู่)
ลั่นสั้น 700 ...ถอดปุ๊ป แทบจะมองอะไรไม่เห็นเลยค่ะ เซ็งโคตร  หมีโหดดดด

เพื่อนลั่นเคยใส่คอนแทค แล้วแบบว่า เอาออกไม่ได้ ต้องให้หมอจักษุช่วย  ฮือๆ~
พี่ปอ(พี่สาว) สั้น800กว่า เอียง 200กว่า เลยไปหาหมอทำเลสิค

หมอบอกว่าสั้นไม่เยอะ (ทางการแพทย์จัดว่ายังไม่จำเป็นต้องรักษา แต่ถ้าอยากทำก็ทำได้)

ถ้าจะทำจริงๆ พี่แนะนำรพ.รัตนินค่ะ ของเขาดีจริง เจ๋ง
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 18