หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: การทำฟอนต์โดยใช้ NP Naipol TP  (อ่าน 40677 ครั้ง)
กรี๊ดดดดด สุดยอด

ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ
มีคำถามห้าโอ หรือ นายพล หรือ ทุกท่านที่รู้ครับ

คือ NP Naipol TP เนี่ย นอกจากเราจะออกแบบฟอนต์แทนของเก่าแล้ว  เรากำหนดขนาดช่องไฟใหม่ได้ด้วยใช่มั๊ยครับ

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
ได้ค่ะ ก็เลื่อนช่องไฟเข้าออกธรรมดานี่คะ ง่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ครับ  หน้ามึน
คืออยากถามว่าโปรแกรมที่ใช้ปรับแต่งฟอท์นชื่ออะไรครับผมอยากรู้ครับขอบคุณครับ
Fontforce ครับ ฟรี

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 :46:คือว่าบ้านหนูมีโปรแกรมPhotoshopน่ะค่ะ แต่ว่ามันเป็นภาษาอังกฤษหมดเลย แล้วพอกดเป็นภาษาไทยมันก็ขึ้นแบบนี้อ่ะค่ะ C:\Documents and Settings\ACS\Local Settings\Temp\PeachPlay.ttf แล้วหนูจะทำยังไงดีคะ มีโปรแกรมช่วยโหลดเป็นภาษาไทยไหมคะ ไหว้
เอาไฟล์ ttf ที่โหลดมาไปใส่ใน Control Panels > Fonts สิครับ

หรือจะดูิวิธีติดตั้งดยละเอียดที่ F0NTICLES
หุหุ

แหะๆๆ

เพิ่งรุนะเนี่ยว่ทำฟอนท์ไม่ยากอย่างท คิด

คริๆๆๆ

ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก
หาโหลดได้ที่ไหนครับ
  ถ้าจะทำตัวหนา เอียง มันทำต่างกันยังไงกับตัวธรรมดาหรอคะ
น้อยไปหน่อย แต่ก็เข้าใจนะครับ (แจ๋ว แจ๋ว)
ดูผังขั้นตอนแล้ว ก้อไม่ยากเลยครับ แต่อยากให้แนะนำ โปรแกรมสร้าง font ด้วยครับว่ามีกี่มากน้อยโปรแกรม...  เจ๋ง
หน้า: [1] 2