หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องทำตัวยังไงกันน่ะ???  (อ่าน 66982 ครั้ง)
อุ๊ย ว้าย

ไหนๆ ก็ขุดมาแล้ว

ตอนนี้ จขกจ. มีแฟนไปแล้วค่ะ
และไม่ใช่คนที่ถามด้วย กร๊าก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
แปลว่าหายโศกแล้ว  ลันล้า
ดีแล้วนี่คะ  ยิ้มน่ารัก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
หายเศร้าแล้วก็ดีใจด้วยค่ะ กรี๊ดดดดด

ฤดูกาลผันผ่านอาจเปลี่ยนวันวานไปได้ แต่คำว่าเพื่อนความหมายเป็นเช่นไร ต่อจากนี้ไปความหมายเหมือนเดิม
ก็รู้คำตอบอยู่แล้วนี่ครับ

ความรักไม่จำเป็นต้องได้รับตอบกลับนี่นา

บางครั้งแค่ได้รัก ก็เป็นความสุขแล้วนะ

ถ้าเขาเปงคนที่ใช่ ซักวันก็ต้องใช่

แต่ถ้าไม่... ยังไงมันก็ไม่. อะ

ก็ใช่อ่าค่ะ เพียงแค่คิดว่าตัวเองจะเดินซ้ำรอยเดิมไหวไหม
แล้วจะรู้สึกดี ทั้งน้ำตาได้อีกรึเปล่า ก็เท่านั้นเอง

ก็เลยไม่รู้ว่าจะต้องทำตัวยังไงดี !?

อ้าวเฮ้ย หยอกให้รักแล้วจากไปซะงั้น  ง่ะ

ถูกกกกก!! แต่ก็ไม่เคยรู้สึกง่ายๆกับใครอย่างนี้เลย
ไม่รู้ ไม่เข้าใจ ตัวเอง ฮือๆ~

Happy มั้ยล่ะ?

ถ้ายังรู้สึกว่าเป็นแบ่บนี้ยังโอเค ก็ทำต่อไป

ถ้าเมื่อไหร่รู้สึกว่าทุกข์ ก็เดินออกมาซะ

จบ ... ทำไม่ง่ายหรอก ... แต่จะทนเจ็บทำไม?

อยากจะจบอยู่อ่ะค่ะ...แต่มันยังตัดใจไม่ได้
ไม่ได้เป็นทุกข์อะไรมากมาย เพราะเค้าก็ยังใส่ใจเราบ้าง

ทนได้..เพียงแต่ รู้ทั้งรู้ว่าไม่มีทาง เลยอยากจะคิดกับเค้าเหมือนที่เค้าคิดกับเรา
อย่างน้อยเวลาที่เจอกัน จะได้เป็นตัวของตัวเองมากกว่านี้

ปล. เพลงในคอมดันเปลี่ยนเป็น เพลงคนข้างล่าง ของ บอย  ฮือๆ~

ấ  Łí††lè  Ģ!яŁ  ïй  †hε  Łì††lé  ω✪яŁ₫
 เศร้า  ผมจะทำตัวอย่างไรดี ครับ   ..................

ตอนนี้แอบชอบดาราในทีวี  บางทีเขาก็ยิ้มให้ บางทีเขาก็ร้อง บางครั้งเขาโดนใส่ร้าย โดนตบ... ผมแทบทนไม่ไหว  .........อยากเจ็บแทน........ผมควรทำตัวอย่างไรรรรร  กรี๊ดดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ทำตัวมีสติสิครับ ฮิ้ววว

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
จักรีทำใจดีๆ นะ

แกหน่ะบ้าไปแล้ว   หมีโหดดดด

Today you , Tomorrow me.

กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เอก็ชอบเหมือนกัน ใช่มั้ย   พี่เขต ไง พี่เขต....... กรี๊ดดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ไปเอาน้ำร้อนลวกตัวเองไป๊จักรี   เหลือบ

เลวยั้นเงา
คิดซะว่าเห็นคนที่เราชอบมีความสุขก็โอเคแล้วไม่ใช่เหรอ

ถึงเค้าจะไม่รักเราก็เถอะ  ไอ้มืดหมี

นานๆ จะเข้ามาที
มันเจ็บนะ   หน้ามึน

เลวยั้นเงา
หาหมอสิ

Today you , Tomorrow me.
เฮ้อ   เหลือบ

เลวยั้นเงา
เห็นเค้าไปรักคนอื่นแล้วมันทนจะไม่ไหวเอา  หน้ามึน

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23