หน้า: 1 ... 43 44 45 46 47 48 49 [50] 51 52 53 54 55 56

ผู้เขียน หัวข้อ: บุกป่าฝ่า SMF  (อ่าน 295781 ครั้ง)
ฟอนต์ครับ ที่นี่เราคุยกันทุกเรื่อง น้องดำ

ยกเว้นเรื่องฟอนต์ น้องดำ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พี่สองคนด้่านบนอยู่เว็บเดียวกันรึเปล่าครับ หื่น

No Idea~
เราจะเช็คได้ยังไงครับ ว่า mod ที่เราลงไปทำอะไรกับ database มั่ง

คือตอนนี้หลังจากลง aeva media ลงไป รูปที่เคยโพสมันไม่ขึ้นเลยน่ะครับ
ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไงดี

นักเขียนการ์ตูนรายปี
มันจะแก้อะไรไม่รู้เพียบเลยครับ
ระบบจัดการ MOD ของ SMF ไม่ค่อยดี (อยากย้ายอยู่แต่ไม่มีเจ้าไหนดีกว่า)
ลองดูใน MOD Package ครับว่ามันโมไฟล์อะไรบ้าง มีบอกตอนจะลง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถามผู้รู้หน่อยครับ หมดปัญญาแก้แล้ว ฮือๆ~

ผมได้เซ็ท Smiley ไว้เยอะแยะเลย แล้วผมตั้งค่าให้บางอันไม่โชว์ในหน้าตอบกระทู้ (ให้แสดงในหน้าป๊อบอัพ)
ในหน้าตอบกระทู้ มันมีลิงค์คลิกเปิดป๊อบอัพ Smiley
แต่เปิดจนมือหงิก ก็ไม่ขึ้นหน้าต่าง Smiley ให้น่ะครับ อู้ย..

อาการอย่างงี้ จะแก้ยังไงดีอ่ะครับ

ปล.ใช้บอร์ด SMF 1.1.11 ครับ
ก่อนอื่นต้องเช็กว่าเป็นที่อะไร เป็นที่ตีม(ผิด) หรือ SMF(ผิด) หรือเบราว์เซอร์ของเราเอง
- ลองกับเบราว์เซอร์อื่นๆ ดูครับว่าได้ไหม
- ลองเช็กกับเว็บอื่นที่ใช้ตีมเดียวกัน หรือเปิดในฟอนต์นี่ก็ได้ว่าเด้งไหม
- ลองเปลี่ยนตีมดูว่าได้ไหม

เจอปัญหาทางไหนก็ค่อยหาทางแก้ตามนั้นครับ

^
^
ขอบคุณครับ

เดี๋ยงจะลองทำดู

EDIT : หมาไฟเปิดไม่ขึ้น IE ก็ไม่ขึ้น Chrome กับ Safari ยังไม่ได้ลอง
ลองเปลี่ยนตีมแล้ว ไม่ขึ้นครับ ฮือๆ~
เย็นนี้เดี๋ยวมาลองที่บอร์ดนี้แหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เม.ย. 2010, 07:48 น. โดย เครทคุง~* » บันทึกการเข้า
เออแปลก ลองดูละกันนะครับว่าของชาวบ้านเขากดแล้วมันเด้งให้ไหม ฮ่าๆ ฮือๆ

ได้ข้อสรุปแล้วครับ เป็นที่โฮสต์นั่นเอง ฮือๆ~

ขอบคุณพี่แอนที่ให้คำแนะนำครับ ไหว้
เวอร์ชั่น 1.11 นี่ มีตัวไหนกันสแปมดีๆบ้างครับ ผมลงแล้วกันไม่ได้ซักตัว  ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2010, 09:30 น. โดย ถล๊อกกก » บันทึกการเข้า

กาก
เราจะเช็คได้ยังไงครับ ว่า mod ที่เราลงไปทำอะไรกับ database มั่ง

คือตอนนี้หลังจากลง aeva media ลงไป รูปที่เคยโพสมันไม่ขึ้นเลยน่ะครับ
ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไงดี

ลองไปที่หน้า mod เลือก version ให้ตรงกับ smf เรา (ทางขวา) กด purse ของท่าน aeve จะเห็นว่ามี

Code
โค้ด:
aeva_install.php

(ผมกดดูของ aeve Old version)

อันนีแสดงว่ามันมีการสอดใส่ database เข้าไป (สร้างตารางใหม่)

ส่วนถ้าอยากรู้ว่ามันเพิ่มอันไหนขึ้นมา ก็ดู DB หลัง ลง mod ไปเปรียบเทียบกับ DB ตอนแรกดู เปิดใน phpMyadmin น่ะครับ

ฮิ้ววว
เวอร์ชั่น 1.11 นี่ มีตัวไหนกันสแปมดีๆบ้างครับ ผมลงแล้วกันไม่ได้ซักตัว  ฮือๆ~

ลงไอ้ตัว Anti-Spam Verification Questions for SMF 1.1.7 ยัง
ตัวนี้ที่นี่ใช้อยู่ กันไม่ได้อย่างเดียวคืออีพวกมนุษย์เนียนโฆษณา

ลงไอ้ตัว Anti-Spam Verification Questions for SMF 1.1.7 ยัง
ตัวนี้ที่นี่ใช้อยู่ กันไม่ได้อย่างเดียวคืออีพวกมนุษย์เนียนโฆษณา

ตัวนี้ตอนลงมันฟ้องว่า ไม่ support verion 1.11 ครับ ก็เลยไม่ได้ลง  ฮือๆ~

กาก
โห ฟร้อนนี่เป็น 1.1.11 นะ ลงได้ครับ

หน้า: 1 ... 43 44 45 46 47 48 49 [50] 51 52 53 54 55 56