หน้า: 1 ... 48 49 50 51 52 53 54 [55] 56

ผู้เขียน หัวข้อ: บุกป่าฝ่า SMF  (อ่าน 296016 ครั้ง)
กร๊าก รู้สึกได้ว่าฟอรัมยี่ห้อนี้อนาคตมันไปได้ไม่ไกลละ (เลยเคยบ่นไว้ในกระจู๋นึงแต่ไม่มีใครเก็ต ฮือๆ~)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตอนนี้ลงมอดแล้วมันบอกว่า

แอบอ้าง
คุณไม่สามารถดาวน์โหลดหรือติดตั้งแพ็คเกจใหม่ได้ เพราะว่าไดเรคทอรี่แพ็คเกจไม่สามารถเขียนได้!

แก้ตามเน็ตมาสองสามอันละ ยังไม่หาย ไม่รู้สาเหตุเกิดจากไร ไปเซ็ทที่ ftp เป็น 777 ทั้งโฟลเดอร์ก็ไม่หาย  ฮือๆ~

ตอนนี้หายละ แก้เป็น 777 ทั้งหมดเลย  หมีโหด~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ย. 2010, 17:55 น. โดย สหายเบลห์ » บันทึกการเข้า

อืมมมมห์

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ณ ตอนนี้ smf ใช้เวอร์ชั่นไหนกัน 1.1xx หรือ ใช้ 2.0

หรือว่า

ย้ายไปใช้อย่างอื่นกันหมดละ

ถ้าทำเว็บใหม่ๆ ก็เลิกทำเว็บบอร์ดละครับ

ตอนนี้กำลังหัดทำ smf 2 อยู่
ยากกว่า 1 อีกอ่ะ ฮือๆ~

ลูกค้าเว่อร์ๆ อยากได้เว็บบอร์ด แถมเค้าบอกจะดูแลเองด้วย

เลยจัด smf ไปละ ถ้าเค้าอยากได้ความช่วยเหลือ จะให้ไปซื้อหนังสือมาอ่านเอง

ปล. 2.0 ยังไม่ชิน หาไรไม่ค่อยเจอเลย

ลองใส่บรอด์ SMF เป็น v.2.0 แล้วก็มีคำถามอยู่หลายอย่างครับ เพราะอยากได้อะไรหลายๆ อย่างจากบรอด์ฟอนต์เหมือนกัน

ข้อแรกวิธียัด อีแมะของบรอด์ฟอนต์แบบเป็นชุดเข้าไป (แต่คิดว่าน่าจะได้คำตอบแล้วนะครับ)
ข้อสอง ตัวอัพโหลดรูปภาพ เจ๋งดีอยากทำมั่ง
ข้อสาม ทำให้ย้อนกลับไปเมนูอื่นของเว็บได้ด้วย

ขอบคุณมากครับ  อ๊าง~

ยามเฝ้าเว็บไซต์
http://th.superbook.cbn.com/
ตัวอัพโหลด ใช้ของไอซ์อะครับ เจ๋งดี ไอซ์เคยโพสไว้ตรงไหนก็ไม่รู้อะ

กาก
หลักๆ อยู่ที่การหัดแงะโค้ดตีมมันครับ ถ้าแงะแล้วข้างในจะใส่อะไรก็ยัดๆ ลงไปเลย

เกย์ออก นี่ไง
www.icez.net/blog/721/quick-upic-me-upload-button

กำลังโหลดข้อมูล .....
พยายามแกะตัวอัพโหลดรูปหลายรอบแล้ว จนปัญญาจริงๆ  ฮือๆๆ

ใครยังเก็บตัวนี้ไว้บ้างครับ  ไหว้

พอดีว่างจัด ก็เลยทำม๊อดอัพโหลดรูปเลียนแบบเว็บนี้ครับ
ขอเ้อาไปปล่อยเว็บอื่นด้วยนะครับ (แล้วจะลิงค์กลับมา :P) เดี๋ยวคนที่เว็บนั้นจะน้อยใจเอา

ขอบคุณ Earthchie มากครับ  หยี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ต.ค. 2011, 02:17 น. โดย iMyM » บันทึกการเข้า

อ๊าง~

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
อันที่จริง ผมอ่านแล้วยัง งงๆ อยู่นะครับมันต้องใส่ใน index ของ SMF ใช่รึเปล่าครับ ?

ยามเฝ้าเว็บไซต์
http://th.superbook.cbn.com/
มันจะมีไฟล์ในโฟลเดอร์ตีมน่ะครับ
รู้สึกจะชื่อ post template ไรนี่แหละ คือหน้าโพสต์
ส่วนหน้าทั่วๆ ไปที่ใช้แสดงผลกระทู้ก็ index template (ไรนี่แหละเเหมือนกัน)

หน้า: 1 ... 48 49 50 51 52 53 54 [55] 56