หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: Project Mid (แข่งคะแนนสอบ!)  (อ่าน 13206 ครั้ง)
เรื่องของเรื่องก็คือพวกเมย์เล่น Project Mid กันอยู่ค่ะ
กติกาคือ
1. ในการสอบมิดเทอมครั้งนี้คือสนามประลองของเรา
2. คะแนนที่ออกมาต้องเอามาเทียบกันทุกคน (ที่เล่น)
3. คนที่ได้คะแนนน้อยสุด 2 คนในวิชานั้นๆจะต้องเสียเงิน 20 บาท
4. เงินที่ได้จะสมทบทุนกินเนื้อย่างกัน (มี 12 วิชา วิชาละ  20*2 ก็ได้ 480)

ดังนั้น เมย์ในฐานะคนในการแข่งขันคนหนึ่ง (ที่อ่อน) จึงอยากทราบ
1. วิธีการอ่านหนังสือให้เข้าสมอง
2. หลักการจำสูตรคณิต + ฟิสิกส์ง่ายๆ แต่จำได้นาน ใช้ได้จริง
3. หนังสือดีๆ

ยอมรับเลยนะว่าตัวเองอ่อนในพวกวิชาคำนวณ ถนัดพวกภาษามากกว่าอ่ะ
ใครมีวิธีดีๆก็แนะนำกันหน่อยนะคะ

สอบมิดเทอม 5-7 มิ.ย นี้แล้วล่ะค่ะ

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
ไม่ละค่ะ
ขี้เกียจเสียเงิน  เกย์แอบ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เลิกปั่น  หมีโหดดดด

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
 เกย์แอบ
แข่งแบบนี้แล้วนึกถึงตอนนู้นก็เึคยเล่นเหมือนกนั
แต่วิชาละห้าบาทมั้ง
ไม่ก็ขู่ให้เลี้ยงเพื่อนทั้งหมดเลย

วิธีเรียนให้สนุกก็เหมือนที่เค้าบอกกันนะ
ชอบวิชานั้นให้ได้ซะก่่อน
ไม่งั้นก็เรียนได้ไม่ดีเท่าไหร่ ถ้าใจเราไม่รัก  เกย์แอบ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
สอบมิดเทอม 5-7 มิ.ย นี้แล้วล่ะค่ะ
งง

เมย์นี่อยู่ชั้นไหนหรอคะ ม.2 งง
งง

เมย์นี่อยู่ชั้นไหนหรอคะ ม.2 งง

ม.5 ค่ะ   กรี๊ดดดดด

กรี๊ดดดดดดดดดด  ภูมิใจหน้าเด็ก >O<

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
 ฮิ้ววว
น้องวีอาจเทียบจากความคิดมั้ง  ฮิ้ววว

(อิอิ)

Today you , Tomorrow me.

เฮียโอ้เอ้

ทำความเข้าใจตั้งแต่ในห้องเรียนร่วมทำแบบฝึกหัดเยอะ ๆ และทบทวนบทเีรียนบ่อย ๆ จะช่วยลดความสาหัสในการท่องจำได้ครับ

งบน้อย
มันเหมือนการพนันเลยแฮะ มอง ๆ ไป  ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา

หรืออีกแง่หนึ่งคือวิธีหารายได้เสริมระหว่างเรียน (อิอิ)

งบน้อย
เอาน่า... ฮิ้ววว

เป็นอีกแนวทางที่ทำให้เด็กสนใจเรียน   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา

เฮียโอ้เอ้

ทำความเข้าใจตั้งแต่ในห้องเรียนร่วมทำแบบฝึกหัดเยอะ ๆ และทบทวนบทเีรียนบ่อย ๆ จะช่วยลดความสาหัสในการท่องจำได้ครับ

แป๊ะยิ้ม/

ไม่ค่อยเห็นด้วย โดยส่วนตัวไม่ชอบการแข่งขัน หรือพนันขันต่อใดๆ
โอ้วส์ อบายมุขของเด็กเรียน
ถ้าเราแข่งแบบนี้ตอนเรียนกับเพื่อนในห้อง
สงสัยรวยเละ 

I ROCK , THEREFORE I AM
หน้า: [1] 2 3 4