หน้า: 1 2 [3] 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: สอนผมเรื่อง Perspective หน่อยครับ  (อ่าน 53868 ครั้ง)
ลายเส้น คุ้นๆ มันมาจากเรื่องอะไรหรือครับ

ฮิ้ววว ลายเส้นเทพของ 大暮 維人 (ogure ito) หรือที่รู้จักกันในชื่อของ OH! GREAT คนวาดเรื่อง 天上天下 tenjo tenge (เหนือฟ้า ใต้พิภพ ข้าเจ๋ง) กับ 魔人~DEVIL~ แต่อันด้านบนมาจากเรื่อง AIR GEAR

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2006, 17:08 น. โดย wät » บันทึกการเข้า

Viens petite fille dans mon comic strip Viens faire des bull's, viens faire des WIP!
Des CLIP! CRAP! des BANG! des VLOP! et des ZIP! SHEBAM! POW! BLOP! WIZZZZZZ!
จริงๆจะตอบเรื่องใช้โปรแกรมพวกนี้สร้าง per ให้แล้วมาวาดต่อ
ในพวกวงการผมเห็นเค้าก็ใช้วิธีนี้เหมือนกัน... พวกมือ concept artist ที่วาดเยอะๆ เก่งๆ
หลายครั้งผมเห็นเค้าก็เปิด Maya มาสร้างพวกกล่อง แล้วจัดๆวางให้ตรงกับมุมที่เค้าต้องการ แล้วก็วาดลงในกล่องพวกนั้นแทน เพื่อให้ได้ per
ฮิ้ววว ลายเส้นเทพของ 大暮 維人 (ogure ito) หรือที่รู้จักกันในชื่อของ OH! GREAT คนวาดเรื่อง 天上天下 tenjo tenge (เหนือฟ้า ใต้พิภพ ข้าเจ๋ง) กับ 魔人~DEVIL~ แต่อันด้านบนมาจากเรื่อง AIR GEAR

เพิ่งโหลด หื่น ของโอ้เกรท มาเมื่อวานซืน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

เพิ่งโหลด หื่น ของโอ้เกรท มาเมื่อวานซืน

ใช่ๆ คนนี้เขาดังเรื่องวาดการ์ตูนแนว  หื่น ด้วย

Viens petite fille dans mon comic strip Viens faire des bull's, viens faire des WIP!
Des CLIP! CRAP! des BANG! des VLOP! et des ZIP! SHEBAM! POW! BLOP! WIZZZZZZ!
วาดโคตรสวยเลยตาเนี่ย แต่เนื้อเรื่องแกแปลกๆนะ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ตีฟแรง

ใช้เลนส์ตาปลา

ใช้เส้นนำสายตาตุ่มต่างหาก  งง

I ROCK , THEREFORE I AM
ขอบคุณคร้าบ ฮิ้ววว
สกช  นี่มันอะไรเหรอครับ
SketchUp ด้วย   มันคือโปรแกรมเหยอ

ผมไม่เคยได้ยินน่ะ 555  แต่เห็นในรูปตย. แล้วมันน่าจะเวิร์คกับช่องทางทำมาหากินของผมอย่างยิ่ง

สรุปแล้วมันเป็นโปรแกรมเขียนเปอร์เหรอครับ

พวกเปอร์พวกฉาก ปรกติผมใช้ 3ds MAX อ่าครับ แรนเด้อมาดูแบบเอา  อันนี้มันใช้ยังไงเหรอครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ถามท่านอ๋าห์ เทพสำราญ เลยครับในรายละเอียด  ฮิ้ววว
แวบไปดูๆลาดลาวมามั่งแระ
แล้วไอ้ Google SketchUp นี่มันคืออะไรเหรอครับ(กำลังโหลดอยู่)
มันเหมือนกับตัวเต็มๆที่มีขายเปล่าครับ

ไอ้กูเกิ้ลมันใจดีขนาดนั้นเลยเหรอ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ใช้งานได้เหมือนกันกับตัวจริงครับ
แต่แตกต่างกันเล็กน้อยตรงที่
1. ตัดฟังก์ชัน sandbox ออก (เอาไว้ทำ contour ทำพวกเนินเขาฟรีฟอร์ม)
2. export เป็นไฟล์ 2d เช่น jpg tif png กำหนดความละเอียดไม่ได้ และไม่มี anti-alias
3. export เป็น 3d ไม่ได้

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
โหลดตัวกูเกิ้ลมาลองเล่นดูแล้วครับ  อะเมซิ่งมาก แต่มันมีวงเล็บ(เบต้า) นี่มันมีหมดอายุเปล่าอ่าครับ

ไม่น่าหมดครับ
ณัฐไปโหลดตัวจริงมาลองสิครับ

ฮั่นแหนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ก็มันให้ลองได้หลายชั่วโมงอยู่
ฮิ้ววว

ไว้เปรียบเทียบไง
หรือจะทำใน google แล้ว save มาเปิดใน su5 เพื่อ export ไง

หน้า: 1 2 [3] 4 5