หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...อยากให้คนไทยไปอวกาศ?  (อ่าน 15335 ครั้ง)
เอ่อ...จากกระแสการปล่อยยานดิสคัพเวอรี่ เลยอยากถามเล่นๆว่าถ้าเมืองไทยส่งกระสวยอวกาศได้ คนไทยคนแรกที่คุณคิดไว้ในใจว่าอยากให้ไปท่องอวกาศคือใครครับ พร้อมเหตุผลสักเล็กน้อย

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
กระหัง เพราะคงเคยชินกับการอยู่บนที่สูง  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
นายกรักษาการณ์คนปัจจุบันครับ ขึ้นไปแล้ว เอาบันไดลง ไม่ให้มันลงมาอีก  หมีโหดดดด

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
นายกรักษาการณ์คนปัจจุบันครับ ขึ้นไปแล้ว เอาบันไดลง ไม่ให้มันลงมาอีก  หมีโหดดดด

คิดเหมือนกันว่าเป็นท่าน  (เหงื่อแตกพลั่ก)

นานๆ จะเข้ามาที
อยากไปเอง  (อิอิ)
แหม่ อวกาศนี่เนอะ unseen จะตาย

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ผมจะสร้างกระหล่ออวกาศ  เกย์แอบ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
หมายถึงกระจั๊วอวกาศหน่ะเหรอ  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
ง่ะ ผมอยากจะส่งจ่าเจฟไปเป็นคนแรกแล้วครับ เอาให้เปลี่ยนจากชอบรถไฟไปชอบกระสวยแทน  คริคริ

เพิ่งออกจากโรงพยาบาลไม่มีแรงเถียง  ง่ะ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ให้จ่าเจฟ ไปสร้างรางรถไฟ ต่อไปถึงดวงจันทร์  ฮิ้ววว
หมายถึงกระจั๊วอวกาศหน่ะเหรอ  ฮิ้ววว

ฮิ้ววว พาดพิง ชิส์  ฮือๆ~

there are no regrets in life, just lessons . .
ก็หล่อจริงๆอ่ะ  ยิ้มน่ารัก

(อิอิ) โห พึ่งจะเก็ท  กร๊าก กร๊าก

โห

อรไปเอง  หมีโหดดดด/

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้า: [1] 2 3 4 5