หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋ขอเพลง  (อ่าน 5496 ครั้ง)
กระจู๋นี้ตั้งมาเพื่อขอ หรือให้สาวกช่วยแนะนำเพลงค่ะ (ไม่เหมือนดีเจเสียงใสกๆ หรือแจกเพลงนะ  ง่ะ)

คือ นานาต้องจัดเพลงทุกวันพฤหัสค่ะ แล้วแต่ละสัปดาห์จะมีคอนเสปไม่เหมือนกัน
อย่างพฤหัสนี้ นานาจะต้องจัดเพลงในคอนเสป "ฤดูฝน" ค่ะ

เลยอยากให้สาวกฟอนต์ช่วยแนะนำเพลงหน่อย (หรือคนอื่นจะมาขอเพลงด้วยก็ได้นะ  ฮิ้ววว)

//จะแจกเพลงรึเปล่าเป็นอีกเรื่อง คริคริ

ตอนนี้นานามี ฤดูที่แตกต่าง แล้วค่ะ
ขอสาวกใจดีช่วยแนะนำเพลงด้วยค่ะ  ลันล้า

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เธอมากับฝน - X ธิติ
ฤดูที่ฉันเหงา - ฟลัวร์
ฝนเอ๋ยฝนมา - เนอร์สเซอรี่ ซาวน์
ในวันที่มีฝน - ฟราย เดย์
ฝนซาฟ้าใส - นิหน่า
เจ้าสาวที่กลัวฝน

ปลื้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2006, 19:16 น. โดย เจ้าจั๊ว » บันทึกการเข้า

there are no regrets in life, just lessons . .
พี่จั๊วเอาไปหมดแล้ว   ฮือๆ~
ฝนตกที่หน้าต่าง - โลโซ
สัญญาหน้าฝน - คาราบาว หรือ ศุ บุญเลี้ยง หรือยอดรัก ก็ว่าไป
ฟ้ายังมีฝน - แหวน
18 ฝน - ธนพล อินทฤทธิ์
ฝนตกแดดออก - เบนซ์
ปรากฏการณ์ฝน - เฉลียง
ฝนจางนางหาย - ไท ธนาวุฒิ
ฝนเดือนหก - อี๊ด-นอกรอบ
วันฝนซา - พลพล
ฝนจางนางหาย (ลูกทุ่ง)

ไอ้มืดหมี

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แต่ละเพลง  เกย์แอบ

BuaChompoo  - Rain

พอไหวม่ะ  ฮิ้ววว

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
แต่ละเพลง  เกย์แอบ
ทำไมครับ  ไอ้มืดหมี

รสนิยม หมีโหดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

อะมาต่อ จะช่วยนั่งนึกไปด้วยนะ  ฮิ้ววว
ไม่รู้จะเอาเฉพาะเพลงช้า ๆ ซึ้ง ๆ หรือป่าว
แต่เห็นชื่อเพลงมันเกี่ยวกับฝนน่ะ  ฮิ้ววว

Briohny - วันฝนตก
Paradox - รุ้ง

ตอนนี้นึกออกแค่นี้
เพลงสากลได้มั้ย  ฮิ้ววว

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ถ่านไฟฉายตรากบ หมีโหดดดด

นา ๆ จะเปิดเพลงแนวไหนล่ะ ล่าสุดได้ข่าวว่าเป็นอินดี้ฝรั่งหรือว่าเปลี่ยนเป็นแนวอะไรก็ได้แล้ว

แว้บแรกแนะนำ P.O.P. feat. Zentrady - ฝน

งบน้อย
//ลืมบอกแนวเพลงค่ะ  ง่ะ

อินดี้ไทยค่ะ  ยิ้มน่ารัก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
-ฝนจางนางหาย - พงษ์เทพ
-คางคกร่าเริงเลย - นูโว
-รักปอน ปอน - ไมโคร

ยิ้มน่ารัก มีอีกเพลงของน้าแจ้ คิดชื่อไม่ออก

กำลังโหลดข้อมูล .....
ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ - Bee O

นานๆ จะเข้ามาที

Nursery Sound - ฝนเอ้ยฝนมา

เนื้อเพลงน่ารักน่าชังกำลังดี

งบน้อย
Tokyo Drift  -  ง่ะ เข้ากับหน้าฝนตรงไหน

หลงรักเสน่ห์สาว Punk วันทุกวันมีแต่หน้าเธอ

High & Mighty Color
หน้า: [1] 2