หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 49

ผู้เขียน หัวข้อ: เลิกกับแฟน  (อ่าน 139773 ครั้ง)
อ้าวตูเป็นผู้หญิง (เหงื่อแตกพลั่ก)

เปล่านะอู๋   ฮิ้ววว

นัทหมายถึงว่า พอดีมีประสบการณ์เรื่องนี้...เลยทนไม่ได้น่ะ   เอือม

เลวยั้นเงา
เคยเลิกกับแฟนค่ะ  ยิ้มน่ารัก จำนวน 1 คน  ฮิ้ววว

คบกัน 1 ปี  แต่ใช้เวลาทำใจมากกว่า 1 ปีค่ะ  

จะเลิกกันมันก็มีหลายกรณี เลิกแล้วเป็นเพื่อนกันได้ไหม

มันแล้วแต่ว่า เลิกกันเพราะเหตุผลอะไร

ถ้าอีกฝ่ายทำเลวๆ กับเราแรงๆ อภัยให้แล้วก็จริง แต่อยากถามว่า . . .

มันจะเป็นเพื่อนกันได้สนิทใจไหม คำว่าเพื่อนที่ใช้นั่นแค่  ก็คุยกันได้รึปล่าว  ฮิ้ววว

Las Noches Rubicundior

ฮิ้ววว  me too.

ขี้เกียจเถียงแล้วแหละ.....เพราะยังไงเราตอบจากประสบการณ์ตรง

ฮิ้ววว
อาจจะจริงที่ผมไม่ได้มีประสบการณ์ตรงอย่างที่เจ๊นัทว่ามา แต่มันจะมีประโยชน์อะไรที่เราจะสร้างศัตรูมากกว่าสร้างมิตร

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
พอดีมิตรเยอะแล้วค่ะ

ก็อยู่เฉย ๆสิคะ...ถ้าคนเค้าอยากเป็นมิตร เค้าคงเดินเข้ามาหาเราเอง
และไม่ได้เป็นการสร้างศัตรูที่ไหนด้วย 

แต่ถ้าใครอยากเป็นศัตรูก็เชิญค่ะ....ยังไงก็ได้   เอือม

เลวยั้นเงา
ทฤษฏีบางทฤษฏี มีไว้แค่ให้อ้างอิง  ฮิ้ววว

ไม่มีหลักสูตรแน่นอน  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่าใช้มือคลำ  ไอ้มืดหมี

คือเอาง่าย ๆ ตรง ๆ ไม่อ้อม

ประสบการณ์ไม่ดี...เลยทำให้รู้สึกไม่ดีไปด้วย   

เลวยั้นเงา
ทฤษฏีบางทฤษฏี มีไว้แค่ให้อ้างอิง  ฮิ้ววว

อูย ใจตรงกัน ฮิ้ววว

สอนหนังสือจระเข้ให้ว่ายน้ำหาสังฆราช

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พอดีมิตรเยอะแล้วค่ะ

ก็อยู่เฉย ๆสิคะ...ถ้าคนเค้าอยากเป็นมิตร เค้าคงเดินเข้ามาหาเราเอง
และไม่ได้เป็นการสร้างศัตรูที่ไหนด้วย 

แต่ถ้าใครอยากเป็นศัตรูก็เชิญค่ะ....ยังไงก็ได้   เอือม
จะมองโลกแต่ด้านเดียวมันจะเจอสิ่งสวยงามเหรอครับ การอยู่เฉยๆไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้นครับ มันก็เหมือนกับการหนีปัญหา จะให้เขาเป็นฝ่ายเปิดใจเข้ามาหาเราฝ่ายเดียวไม่ได้ครับ ตบมือข้างเดียวมันดังไม่ได้ครับ ยังไงก็คนเคยมีความรู้สึกดีๆให้กันมาก่อน

พี่แอนเอาสำนวนอะไรมาบ้างอะ  งั้นเหรอ

มองโลกแต่ด้านที่สวยงามมันจะไม่เจอด้านจริงนะครับ ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มองโลกแต่ด้านที่สวยงามมันจะไม่เจอด้านจริงนะครับ ฮิ้ววว
แต่มันก็ยังดีกว่ามองอะไรในแง่ร้ายๆก่อนเสมอนะครับ ส่วนจะจริงไม่จริงการมองอย่างเดียวคงพิสูจน์ไม่ได้ร้อยเปอร์เซ็นต์ครับ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 49